ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีความสมดุล บนโลกใบนี้  (อ่าน 1619 ครั้ง)

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
ไม่มีความสมดุล บนโลกใบนี้
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 12:42:11 PM »
เท่าที่อ่านมา และ อยุ่ในเวปนี้ มาสักพัก และก้อหายไป เพราะลืม ยุสเซอร์กะพาสเวิร์ด อิอิ
พี่ๆก้อยังคงตามหาน้องที่น่ารัก ที่ใสๆ เข้ามาใหม่ๆ แต่เมือน น้องๆก้อตามหาอะไรกันไม่รุ้ค่ะ
เมือนว่า พี่ที่ีๆ น้องกลับปฏิเสธกัน  แต่น้องๆ กลับไปเจอพวก ที่ไม่ดี พวกตะกวด
พวกที่หลอกๆต่างๆนาๆ  โดยมีวิธีการทั้งแบบเดิม และแบบใหม่
ส่วน น้องๆ บางคน ที่ สม่ำเสมอ โพส หา งาน ที่ตามหาพี่ดีๆ มาดูแล มาช่วยเหลือ
พี่ๆ ก้อกลับมองข้ามไป เพราะ อะไรก้อไม่ทราบ อาจจะ ไม่ใส ไม่ใหม่ ในนี้ หรือ ไม่ตรงแนว ตรงใจ ตรงสเป้ก
ก้อไม่ทราบได้ เลยมีความรุ้สึกว่า ที่อ่านจากกระทู้ จากการโพส โลกนี้ ข่างไม่สมดุลกันเลย
จากผู้หา และ ผู้ให้ค่ะ แค่รุ้สึกว่า ลองเปิดใจ คิดอะไรใหม่ๆ ลองทัก บางคน บ้าง เผื่อทุกคนอาจจะเจอคนที่ใช่
ก้อเปนได้นะคะ ไม่มีอะไร ในโลกนี้ เพอร์เฟค 100% หรอกค่ะ คนที่ตามหา อาจจะไม่ใช่อย่างที่เราตั้งสเปคไว้
แต่จะเปนคนที่ดีที่ใช่ สำหรับคุณก้อได้นะคะ มองโลกกว้างๆ แล้ว ยังมีสิ่งดี ที่คุณ อาจจะไม่เคยเจอก้อได้นะคะ
สู้ต่อไปค่ะ ทุกคน เป็นกำลังใจให้ ทุกคน ค่ะ (แอบปลอบใจ และให้กำลังใจตัวเองด้วยเหมือนกันค่ะ)
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

Isme

• **
Re: ไม่มีความสมดุล บนโลกใบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 07:28:51 PM »
เหนื่อยไหมคะ พี่ที่วิ่งหาน้อง น้องที่วิ่งหาพี่  ต่างคน ต่างวิ่ง แต่ปรากฏ วิ่งผ่านกัน หรือ วิ่งหนีกัน ก้อไม่รู้
เหนื่อยไหมคะ น้องที่โพส แล้วไม่มีพี่สนใจ  เหนื่อยไหมคะ พี่ ที่โพส แล้ว ไม่มีน้องตอบรับ
นี่ละ คะ สัจจธรรม ถ้าใช่ ต่อกัน แค่เปิดใจ ลองมองอะไร ให้รอบๆ กว้างๆ แล้ว จะ เจอ คนที่ ยอมให้เราวิ่งใส่ ค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 06:50:57 AM »
ความสมดุลมีค่ะ...
ติดตรงคำว่า"สเปค"มากกว่า...
พี่ที่จ่ายจิง ก็อยากได้น้องตรง
สเปค ตรงใจ ทั้งหน้าตา-หุ่น

น้องที่รับงานจริง ก็อยากเลือกพี่ๆ
ที่พอรับไหวทั้งหน้า-หุ่น เช่นกัน

บางทีไม่ใช่สเปค แต่พอโอเค
ไปด้วยกันได้ทั้งคู่..ก็ตกลงกัน

คนเสียเงิน-เสียตัว ก็ต้องเลือก
คนที่ถูกใจ เหมือนกันค่ะ...
เพียงแต่ว่า คนจ่ายเงินจริง
ชอบไปเจอสาวในสเปค
ที่"รับงานไม่จริง"บ่อยๆ

แระคนที่รับงานจริง
ดันไปเจอพี่ที่พอได้
แต่ดัน"เปนตะกวด"ซะนี่

เรยสวนทางกันไปมามั้งคะ
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Isme

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 10:16:57 AM »
ก้อคงจริง ค่ะ สำหรับ คอมเม้น ด้าน บน
พี่ๆ ก้อวิ่งไล่หา ตามสเปคที่ต้องการ เพราะ เปนคนจ่ายเงิน ไม่ผิดค่ะ แต่สเปคสูงบางทีก้อพลาด เพราะ เจอ สาวหลายไอดี
น้องๆ ก้อวิ่งไล่หา พี่ที่หน้าตาพอได้ เงินหนักๆ  แต่ ก้อพลาดเช่น กัน ดันไปเจอตะกวดเข้า บ่อยๆเสมอๆ
สรุป คนที่ใช่ ก้อ คือใช่ วันยังค่ำ แล้ะเนอะ
บางที พี่บางคน อาจมองข้าม สเปค แต่มองใจ หรือนิสัย จากการคุย
บางที พี่บางคน ก้อพยายาม ไล่ตามสเปค ไปเรื่อยเมือนกัน
สรุป ก้ออยู่ที่พี่เลือก น้อง และ น้องเลือกพี่ เนอะ จบข่าว