ผู้เขียน หัวข้อ: บุคลกรทางการแพทย์ค่ะ ขอคำปรึกษาค่ะ  (อ่าน 1329 ครั้ง)

Chom-Chom

• Full Member
  • People Like This 68
บุคลกรทางการแพทย์ค่ะ ขอคำปรึกษาค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 12:21:06 PM »
ตามหา บุคลากรทางการแพทย์เพื่อขอคำปรึกษาค่ะ

เนื่องจากพี่สาวต้องนอนโรงพยาบาลวันนี้ครบหนึ่งอาทิตย์พอดี แต่วีแววทางการรักษา ไม่คืบหน้าค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้า
IDline : natsa.ticker
มีโอกาสมากมาย
ที่จะเจอคนที่ “เรารัก”
แต่คงไม่มีโอกาสมากนัก
ที่จะเจอคนที่ “รักเรา”

Nostalgia

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
Re: บุคลกรทางการแพทย์ค่ะ ขอคำปรึกษาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 10:41:09 PM »
แล้วคุณหมอได้บอกอาการรึให้คำแนะนำอะไรเพิ่มเติมมั้ยคะ 
ปกติคุณหมอน่าจะบอกสถานการณ์ว่าเป็นยังไง ต้องรักษายังไงต่อ

//บังเอิญเข้ามาอ่านพอดีค่ะ  ถึงไม่ทราบรายละเอียด แต่เอาใจช่วยนะคะ

inside out

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
Re: บุคลกรทางการแพทย์ค่ะ ขอคำปรึกษาค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 11:56:11 PM »
แนะนำให้ถามแพทย์เจ้าของไข้ หรือถ้ากรณีแพทย์ไม่ว่างตรงกับเรา ถามพยาบาลที่อยุ่ประจำเดี๋ยวจะมีการสื่อสารกันเองครับ
เพราะคำว่าไม่คืบหน้ามีหลายเหตุผลและความเข้าใจ
ยังไงก็ขอให้โชคดีหายป่วยไวๆครับ
น้องๆคนใหนสนใจมาเป็นแบบ
ผมยินดีถ่ายรูปให้ ได้ทุกแนว
ค่าขนม รายละเอียด Pm ครับ

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 05:48:11 PM »
เห็นด้วยค่ะ ถ้าเราสงสัยอะไร เรามีสิทธิ์ถาม ค่ะ และเค้าต้องให้ คำชี้แจง หรือรายละเอียดที่เราต้องการให้ได้ค่ะ
ไม่ว่า จะ ผลการวินิจฉัย รวมถึงวิธีการรักษา และ ทำไม ถึง ดู เหมือน อาการยังไม่ ดีขึ้น ค่ะ
เพราะ แพทย์เจ้าของไข้ หรือ แพทย์ที่ทำการรักษาจะให้ข้อมูลเราได้ดีที่สุดค่ะ
แต่ถ้าคุณยังไม่แน่ใจ หรือได้ข้อมูลไม่กระจ่าง หรือยังไม่พอใจในการรักษา ก้อย้ายโรงพยาบาลและให้เค้า ส่ง รายละเอียด
ไปอีกโรงพยาบาล เพื่อให้คุณหมอ เช็ค อีกที แต่เน้นว่า ต้องเอา รายละเอียดการรักษาจากโรงพยาบาลเก่า ไปให้หมดนะคะ
มาให้กำลังใจและคำแนะนำตามความเห็นค่ะ เพราะ เปนคนช่างถามเหมือนกันค่ะ ถ้าเราสงสัย ไม่แน่ใจ
หรือต้องการรายละเอียดอะไร ที่ชัดเจน ซึ่งเปนประโยชน์ต่อตัวเรา หรือ คนใกล้ชิดเราค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

Eldest

• Hero Member
  • People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 04:53:18 PM »
วิธีง่ายๆครับ ถ้าตรวจไม่เจอ หรือ รักษาไม่หาย
เปลี่ยน ร.พ. ครับ
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น