ผู้เขียน หัวข้อ: นิยามความรัก ของคุน คืออะไร คะ  (อ่าน 1223 ครั้ง)

danasta6

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
นิยามความรัก ของคุน คืออะไร คะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 12:10:06 PM »
ลองบอกมานะคะ อยากรู้ว่าคนเราคิดยังไงกับความรัก

ของเรา รักคือทำให้คนคนนึงมีความสุข

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: นิยามความรัก ของคุน คืออะไร คะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 01:04:55 PM »
เงินค่ะ...ที่ใดมีเงิน...ที่นั่น
มี❤ความรัก❤สำหรับแนต
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: นิยามความรัก ของคุน คืออะไร คะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 03:23:02 PM »
ความรัก คือการไม่ครอบครอง
ความรัก คือ การที่คน 2 คน มาเป็นอีกครึ่งของกันและกัน
ความรัก คือ การที่ได้เห็นคนที่เรารัก มีความสุข แม้ว่าความสุขนั้น จะไม่มีเราเป็นส่วนหนึ่งของมันเลยก็ตาม
A Whiter Shade of Pale

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 03:59:11 PM »
รักคือ เข้าใจ เชื่อใจ ใส่ใจ ห่วงใย ให้เกียรติ์กัน ให้คำปรึกษากัน ฟังกัน และอยู่ด้วยแล้ว สบายใจค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 04:49:50 PM »
ความรักคือการครอบครองครับ
ต้องได้ทั้งหมดครับ (all or nothing)
"ใจเป็นของ ตัวเป็นของ เสพสมกาย เสน่หาเพียง"

ไม่มีใครบนโลกนี้หรอกครับ ที่เห็นคนที่เรารักไปอี๋อ๋อกันคนอื่น(ซึ่งเค้าอาจจะรักกัน)
แล้วตัวเองมีความสุข ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ
แฟนเก่าผมเลิกไปแล้วไปรักคนอื่น ผมก็อยากให้เค้ามีความสุขครับ
เพียงแค่ "ไปสุขกันไกลๆหน่อย พ้นหูพ้นตานิดนึง"
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

darkzoron

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 10:45:34 PM »
อืม...เลิกหานิยามไปนาน

แต่ถ้าให้ตอบตอนนี้คงบอกว่า "ความปรารถนาให้คน ๆ นั้นมีความสุข" มั้งครับ?

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 12:10:17 AM »
ความรัก ก็คือ ความรัก ไม่มีคำนิยามใดๆ มันมีความหมายในตัวของมันเอง จับต้องไม่ได้ แต่รู้สึกถึงมันได้ **36** **36**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

freshy candy

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 06:06:43 PM »
ความรัก คือ การมีตัวตนในความคิดถึงของคนๆนั้นตลอดเวลา
ความรัก มันทำให้เรามีความสุขมากเวลาที่ได้เจอเค้าได้ใกล้ๆ
แต่มันก้ทุกข์มากเมื่อ วันนึงรู้ว่าเขาไม่ได้คิดแบบนั้นแล้ว

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 09:20:14 PM »
คือความสบายใจค่ะ
เมื่อสบายใจก็อยากอยู่ใกล้
เมื่ออยู่ไกล้ก็อยากอยู่ใกล้ไปนานๆ