ผู้เขียน หัวข้อ: หนูขอส่งการบ้านครั้งแรก กับ สถากาแฟคร้า ^^  (อ่าน 21216 ครั้ง)

puregirl

• Hero Member
  • People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
สวัสดีคะ
   หลังจากที่พี่ crocodile ได้ประกาศจัดทริป สภากาแฟพี่ๆวีเลิฟ ขี้นมา
หนูก็ได้เข้าไปแอบติดตามอ่านอยู่เป็นระยะๆ คะ ตั้งแต่เริ่มประกาศ แต่แอบคิดในใจว่า สงสัยจะมีแต่พี่ๆ ไปเม้ากันเนอะ สาวๆ คงอดไปแน่ๆ ( อยากแอบไปเก็บรายละเอียดพี่ๆ จัง อิอิ )

จนพี่ pim pattaya เข้ามาแซวในกระทู้ว่า ห้ามสาวๆ เข้าเหรอคะ และพี่ crocodile ตอบกระทู้ ว่า ไม่ห้ามและยินดีให้สาวๆไปด้วย
หนูก็เริ่มดีใจแล้วว่า อ๊ะ งานนี้มีลุ้นแฮะ ( แล้วหนูก็แอบซุ่มดูเหตุการณ์ต่อคะ ว่าจะมีสาวๆ สนใจไปหรือป่าว )

และหนูก็ใจชื้นขึ้นคะ เพราะว่ามีสาวๆ สนใจหลายคน ( นึกว่ามีแต่หนูนะเนี่ยที่อยากไปอะ^^ ) จากนั้น หนูก็ยังซุ่มดูเหตุการณ์ต่อไปอย่างใกล้ชิดคะ
จนกระทั่ง พี่ crocodile สรุปสถานที่แน่นอนแล้ว หนูจึงแอบเข้าไปดูแผนที่อีกครั้ง เพื่อความแน่ใจว่า สถานที่ไม่ไกลเกินไปและหนูคงสามารถเดินทางไปได้คะ

แต่.....หลังจากดูแผนที่ครั้งที่ 2 3 4 และ 5 หนูก็ยัง งงๆ ว่า เอ....อยู่ตรงไหนแน่น๊า ทำไมไปได้หลายทางจัง แล้วเราจะไปทางไหนดี... **25**
กระนั้นก็เถอะคะ ทั้งๆ ที่ยังไม่แน่ใจว่า จะไปทางไหนดี หนูก็ได้ตัดสินใจว่า ไปโพสบอกพี่เค้าก่อนดีกว่า ว่าหนูอยากไปด้วย ถึงแม้จะยัง งงๆ กับสถานที่ก็ตาม

หลังจากหนูโพสบอกไปแล้ว หนูก็ยังเฝ้าติดตามอยู่อย่างใกล้ชิด แต่แล้วก็ทำให้หนูลังเลอีกครั้ง เพราะว่าไม่มีใครโพสต่อจากหนูเลย เป็นเวลายี่สิบกว่าชั่วโมง
จึงแอบคิดในใจว่า เอ...หรือว่า เราจะไปลบโพสดีน๊า สงสัยจะทำให้งานเค้ากร่อยหรือป่าวอะ ( เค้าอาจจะรู้จักกัน แต่..เราไม่รู้จักใครเลย จะเป็นส่วนเกินซะมั้ง )

และแล้วสวรรค์ทรงโปรด...คะ หลังจากหนูเฝ้าติดตามมาตลอด เป็นเวลายี่สิบกว่าชั่วโมง หนูก็ได้เห็นโพสของพี่ tawans ที่โพสต่อจากหนู โอ้วววว หนูดีใจมากๆ คะ เพราะหลังจากนั้นก็มีเพื่อนๆ พี่ๆ โพสเข้ามาอีกเป็นระยะๆ

และในที่สุด ตอนประมาณ บ่ายสามกว่าๆ ของวันที่ 17 ( ก่อนประชุมสภากาแฟ 1 วัน ) พี่ crocodile ก็ได้มาสรุปสถานที่ และ รายชื่อ ผู้ที่จะไปร่วมสภากาแฟในครั้งนี้ ( แบบคร่าวๆ ) รวมถึง กติกาในการเข้าร่วมสภากาแฟอีกครั้ง

หลังจากที่หนูได้ลังเลอยู่หลายครั้ง หนูก็ได้ตัดสินใจและบอกกับตัวเองว่า " เอาน่า ไม่เป็นหรอก ถึงจะไม่รู้จักใคร ก็เนียนๆ ไปละกัน ไหนๆ ก็ ไหนๆ แระ ไปเจอพี่ๆ เพื่อนๆ ตัวเป็นๆ สักครั้งน่า..."  **02**

เมื่อถึงวันจริง หนูตื่นเต้นมากคะ และก็ยังคิดไม่ออกว่าจะไปเส้นทางไหนดี จนขึ้นรถแล้วหนูก็ยังตัดสินใจไม่ได้คะ คิดไปตลอดทางว่า จะไปทางไหนดี แล้วหนูก็ตัดสินใจยกโทรศัพท์ขึ้นมา เพื่อหาเบอพี่ crocodile เพื่อโทร.ถามอีกครั้ง ระหว่างรอสาย ก็ใจเต้นคะ คิดไปว่า เอ...พี่เค้าจะน้ำเสียงแบบไหนน๊า พี่เค้าจะเข้าใจคำถามเราหรือป่าวน๊า พอพี่ crocodile รับสาย ( โอ้ววววว น้ำเสียงพี่เค้าใจดีจังแฮะ ) และหลังจากสอบถามเส้นทางแน่นอนแล้ว อีกไม่นานหนูก็ไปถึงคะ

ก่อนเข้าไปในร้าน ก็แอบมองๆ ก่อนคะว่า เอ...นั่งกันอยู่ตรงไหนน๊า สุดท้ายหนูก็มองขึ้นไปเห็นพี่ผู้ชายคนนึง ยิ้มและโบกมือให้คะ ( แอบคิดว่าน่าจะเป็นพี่ crocodile ) หนูจึงยิ้มรับและเดินขึ้นบันไดไป พอก้าวพ้นพันไดขั้นสุดท้ายก็ต้องใจเต้นอีกครั้ง เพราะไม่คิดว่าจะได้พบกับพี่ๆ เพื่อนๆ พร้อมกันหลายคนแบบนี้เลยคะ ทุกๆ มองมาด้วยใบหน้ายิ้มแย้ม แล้วพี่ crocodile ก็แนะนำตัวเอง และแนะนำหนูให้พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนรู้จักคะ

บรรยากาศในครั้งนี้อบอุ่นและเป็นกันเองมากคะ ทุกๆ คน คุยกันด้วยความสนุกสนาน แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันในเรื่องต่างๆ ทั้งปรึกษา แนะนำ และแอบแซวกันบ้าง หนูดีใจมากๆ คะ ที่ได้ไปร่วมสภากาแฟในครั้งนี้

ขอบคุณพี่ crocodile มากคะ ที่ให้หนูได้มีโอกาสดีดีแบบนี้ ทำให้หนูได้รู้จักพี่ๆ ที่ใจดี เพื่อนๆ ที่น่ารัก ขอบคุณทุกๆ คน จากใจคะ  **26**

ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

chrysanthemums

• Full Member
  • People Like This 7
  • อย่าดีแต่ตัว อย่าชั่วแต่คนอื่น
Re: หนูขอส่งการบ้านครั้งแรก กับ สถากาแฟคร้า ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 03:33:38 AM »
 **06**  เจ้าของกระทู้ก็น่ารักมากมายนะ  ถึงแหมจะไม่ค่อยคุยก็ตาม (หรือเราแย่งพูดหมด)
ไม่ใช่คนดีอะไรมากมาย แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายเกินจะคบหา

Genocide

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 2
Re: หนูขอส่งการบ้านครั้งแรก กับ สถากาแฟคร้า ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 04:04:37 AM »
 **01**ไม่น่าไปเลยครี้งนี้ไปแล้วหัวใจหาย กลับมาแต่ตัวโดนคนขโมยหัวใจ  **02**

pim pattaya

• People Like This 60
    • www.sabyjaithaitour.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:23:22 AM »
  ฟังดูแล้ว บรรยากาศ น่ารักจังเรย

เสียดาย  มิอาจ ไปได้  เพราะ  เข้า กทม ไป แล้ว ก่อนหนึ่งวัน     

( เก็บแรง ไว้ ออกทริป อีก ค่ะ   )  และ อาจจะได้เจอกันที่ งาน แอดมิน   ถ้างานประจำ ไม่เข้า 
ไป เที่ยว กัน ไหม  www.sabyjaithaitour.com  ไป เที่ยวกัน เหอะ

puregirl

• อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:58:31 AM »
**06**  เจ้าของกระทู้ก็น่ารักมากมายนะ  ถึงแหมจะไม่ค่อยคุยก็ตาม (หรือเราแย่งพูดหมด)

เจ้าของกระทู้คุยน้อย หนักไปทางเก้บข้อมุลครับ 55

แฮะๆ ก้อแบบว่า ถนัดฟังมากกว่าอะคะ อิอิ
( แบบว่าแอบเก็บข้อมูลบ้าง อะไรบ้างอะคะ^^ )
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

puregirl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:00:52 AM »
**01**ไม่น่าไปเลยครี้งนี้ไปแล้วหัวใจหาย กลับมาแต่ตัวโดนคนขโมยหัวใจ  **02**

รีบตามหาหัวใจให้เจอ
และขอให้ได้กลับคืนมาเร็วๆ นะคะ
ช่วยเชียร์และตามลุ้นอยู่คร้า^^

puregirl

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:03:25 AM »
  ฟังดูแล้ว บรรยากาศ น่ารักจังเรย

เสียดาย  มิอาจ ไปได้  เพราะ  เข้า กทม ไป แล้ว ก่อนหนึ่งวัน     

( เก็บแรง ไว้ ออกทริป อีก ค่ะ   )  และ อาจจะได้เจอกันที่ งาน แอดมิน   ถ้างานประจำ ไม่เข้า 

ไม่เป็นไรคะพี่พิม
หนูแอบได้ยินมาว่า
อาจจะมีครั้งที่สองตามมานะคะ^^

Unlover~o

• Sr. Member
  • People Like This 39
  • ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 11:33:33 AM »
อาหารก็อร่อยค่ะ 41 ไข่เจียวต้มยำกุ้ง 41
ขอบคุณความเหงาที่คอยเป็นเพื่อนกันเสมอ
คงจะถึงเวลาแล้วที่ฉันต้อง "ลา"

puregirl

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:55:29 PM »

เจ้าของกระทู้คุยน้อย หนักไปทางเก้บข้อมุลครับ 55

แฮะๆ ก้อแบบว่า ถนัดฟังมากกว่าอะคะ อิอิ
( แบบว่าแอบเก็บข้อมูลบ้าง อะไรบ้างอะคะ^^ )

เก็บไปเยอะน่าดู เลยเขียนได้ยาวเลย อิอิ

แหม พี่กระรอกน้อยขา ก็นิสนึงอะคะ
แบบว่ามือใหม่หัดเขียน เลยเขียนยาวววไปนิสอะคะ หุหุ

puregirl

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 02:26:55 AM »
อาหารก็อร่อยค่ะ 41 ไข่เจียวต้มยำกุ้ง 41

สงสัยเราไปถึงช้าไปหน่อย เลยมะทันไข่เจียวต้มยำกุ้ง อิอิ