ผู้เขียน หัวข้อ: ❤อยากทราบความเห็นพี่ผช.ค่ะ❤  (อ่าน 4045 ครั้ง)

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
❤อยากทราบความเห็นพี่ผช.ค่ะ❤
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 10:24:28 PM »
-เหตุผลใดที่พี่จะให้เงิน
 น้องฟรีๆทุกเดือน โดย
 ไม่หวังอะไรตอบแทน

-ให้แบบทุกเดือน โดยที่
  ก็รู้ว่าน้องไม่เดือดร้อน
  แต่ก็ยังให้..คือพี่รู้สึก
  อะไร..คิดแบบไหนกัน

แนตตี้..ซีเรียสนะคร่า
ขอความกรุณา..ไขข้อ
ข้องใจนุนิดด **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Rundim

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: ❤อยากทราบความเห็นพี่ผช.ค่ะ❤
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 12:46:53 AM »
 **04** ถูกต้องตามความเห็นข้างบนครับ

vk

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
Re: ❤อยากทราบความเห็นพี่ผช.ค่ะ❤
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 04:33:38 PM »
ขอเดาว่าคงเป็นความรับผิดชอบน่ะครับ  ให้เงินเดือนน้องผู้หญิงคนที่สองซึ่งไม่ได้เดือดร้อนก็คงเพราะชอบน้องจริงและอยากให้น้องเก็บสะสมตังไว้สำหรับสร้างอาชีพที่สามารถดูแลตัวน้องเองได้ในยามที่พี่ไม่อยู่แล้ว    แต่จะให้เลิกกับผู้หญิงคนที่แต่งงานอยู่กินด้วยกันก็ทำไม่ได้เพราะเขาไม่ได้ทำผิดอะไร       สรุปว่ามาเจอกันช้าเกินไป

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 05:02:40 PM »
Natty ขอบพระคุน
ท่านพี่ทั้ง 3 มากๆค่า
สำหรับคำตอบดีๆจ้า
   ❤  **26**  ❤

นุจาสะสมตังรัวๆเยยคร่า
 ตามที่ท่านพี่แนะนำเผื่อ
วันใดนุถูกเท..กะปุกหมูยังมีตัง
 **36**  **36**  **36**
นุขอบคุนคำแนะนำดีๆนะคะ

rr1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 06:14:07 AM »
สำหรับผมเคยนะให้เพราะห่วงใยแต่เกิดขึ้นหลังจากพบกันครั้งแรกแล้ว
ที่ให้ไปก็ร่วมหลายเดือน
หยุดให้น้องคนแรกเพราะน้องหายไปเองไม่ทักทาย
ส่วนน้องหลายๆที่เคยคบทีละคน ก้อทยอยหยุดให้ เนื่องเพราะเวลาเดือดร้อนก้อจะทักทายมาเลียบเคียงบอกเล่าสุดท้ายก้อหนีไม่พ้นต้องจ่ายให้ ภายหลังมานี้ก้อไม่ค่อยได้ให้แล้วเพราะเริ่มรุ้สึกอิ่มตัว

ช่วง2เดือนมานี้แค่ส่อง ก้อพบและสนใจน้องบางคนที่มาหาแต่พอทักก้อเงียบ เข้าใจดีว่าน้องหลายคนอยากเห็นภาพแบบหว่านแหเลือกได้แต่ตรงนี้คงทำให้รุ้สึกตัวว่าที่ผ่านมาไม่ได้อะไรกับการแสดงความแฟร์ คงเป็นแค่business exchange ก้อเลยแค่ส่องๆไม่รีบร้อนแล้วเช่นกัน และตั้งใจว่าคงจะไม่ทำแบบเดิมแล้วหละครับคือ ใช้เงินมากเกินไป
สรุป
ให้เพราะห่วงใยและไม่เดือดร้อนเมื่อจะให้
ไม่ให้แล้วเพราะรุ้สึกห่างเหินและเริ่มรุ้สึกถึงที่ผ่านมาและที่จะมาถึงคงเป็นแค่การแลกเปลี่ยนทางธุรกิจมากกว่า

ก่อนจบ
หลายๆครั้งที่ได้ยินจากน้องที่คบว่ามีพี่บางคนให้แม้กระทั่งไม่เคยได้เจอกันมา
ตรงนี้ถ้าถามผมว่า เคยทำมั๊ย เคยบ่อยๆเวลาสงสารน้องบางคน(จะเรื่องจริง ไม่จริง ก้อไม่ได้สนใจ)แต่ให้ครั้งละเพียง 1-3พัน เท่านั้น ส่วนหลังๆมานี้ ตัดใจและเปลี่ยนยูสใหม่เพราะทนอ่านเมล์ที่ส่งมามากมาขอความช่วยเหลือไม่ไหว

เกือบลืมที่น้องๆบอกว่ามีพี่บางคนโอนให้โดยไม่เคยเจอกันนั้น ไม่ใช่แค่พัน สองพันนะครับ หลักหมื่น ตรงนี้สิผมก็ไม่เข้าใจเหตุผล

สับสนและลำดับข้อความไม่ค่อยดี หวังว่าไม่ถือสาคนมึนและเซ็งน้องๆ 55555

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 07:14:01 AM »
ขอบคุนท่านพี่มากคร่า
อ่านแร้วได้มุมมองเพิ่ม
จิงดังท่านพี่ว่า...

นุก็ได้แค่หวังว่า
พี่นางจะมีใจบ้าง
0.001% ก็ยังดีค่ะ
.....   **21**  .....

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 01:40:50 PM »
ถามว่าแล้วถ้าพี่ไม่ให้น้องต่อน้องละคิดยังไงหรือให้เฉพาะตอนที่จะมีอะไรบางสิ่งแลกเปลี่ยนกัน แล้วถ้าไม่เดือดร้อนก็ไม่ต้องรับก็ได้คืนเขาไป แต่เรื่องเงินไม่เข้าใครออกใครไม่มีอะไรฟรีๆหรอกต้องแลกเปลี่ยนสั่งสิางคุ้มไม่คุ้มแล้วแต่มุมมอง

ไม่เดือดร้อน..ในที่นี้..คือไม่ค่ะ
แนตตี้ แค่..เก็บเงิน..ส่วนตัวไม่มีหนี้
มีบ้านของตัวเอง..แค่อยากมีเงินแสน
ก่อนดูแล..ก็เคยบอกพี่เค้า..
ว่าเป้าหมาย..อยากเก็บเงินแสน
อยากมีเงินล้าน..

ก่อนดูแลนู๋ก็ไม่ลำบากนะคะ
มีเงินเก็บ  6หมื่นมั้งตอนนั้น
นี่ก็ดูแลนู๋มาปีนึงละคะ

ต่อมา..เงินฟรี..ถ้ามีคนให้
คงยาก..ที่จะไม่รับนะคะ
แนตตี้เอาอยู่แร้ว...งกค่ะ55

ส่วนคำว่า..แลกเปลี่ยน
คงไม่เสมอไปค่ะ..ถ้าเปรียบเทียบ
ผญ.เปนนางฟ้า..พี่เค้าก็เปนเทวดา
ของนู๋..เพราะเค้าให้เงินนู๋ฟรีๆทุกเดือน
เดือนละ 20k ไม่ได้มาหาค่ะ
ถึงรักมากไงค่ะ..ไม่เคยเจอ

ก็เรยอยากรู้ว่า..พี่เค้าจะมีใจกะนู๋
บ้างไหม..แค่นั้นเองคร่า
ขอบคุณมุมมองค่ะ **26**

ของฟรี..มีในโลกนะคะ
อยู่ที่ทำบุญ-กรรมร่วมกันมา
แนตตี้เชื่อแบบนั้นค่ะ
หมดบุญ...หมดเงินก็คง
จากกันไป..ตามยถากรรม

คหสต. ค่ะ **25**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 06:54:01 PM »
ตอบตามความเห็นส่วนตัวนะครับ

1. พี่เขาชอบหนูมาก ส่วนจะรักหรือไม่นั้นไม่ทราบ คือ คนเราจะให้เงินกันแบบนี้ถ้าไม่ชอบมากๆ ก็อาจ ชอบ + สงสาร
แต่เท่าที่อ่านหนูก็ไม่มีอะไรน่าสงสาร น่าชื่นชมมากกว่า(ชื่นชมเขาไม่ให้ตังค์กัน ผมชื่นชมหนูและไม่คิดจะให้ตังค์)
จึงคิดว่าน่าจะชอบมากถึง(อาจจะ)รัก

2. คนเราก่อนจะชอบมันต้องมีที่มาที่ไป ซึ่งหนูอาจไม่รู้ตัวก็ได้ว่าเขาชอบตรงไหน ถ้าอยากรูก็ถามไปตรงๆครับ และ ควรถามด้วย เพราะ ถ้าหนูรักเขามากแล้วอยากปรับปรุงตัวเพื่อเขา แต่ดันไปเปลี่ยนตรงที่เขาชอบมันจะเป็นยิ่งปรับยิ่งห่าง ยิ่งอยู่ห่างกันมันจะเข้าป่าเข้าดงไปใหญ่

3 ( ขอนี้จะ PM ไปให้อ่าน ไม่อยากออกสื่อ )

ขอให้โชคดีครับ

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 07:29:29 PM »
แนตตี้ขอบพระคุน..มุมมองดีดี
นะคะท่านพี่ตะวัน  **36**

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 09:34:55 PM »
พี่ดูแลมีเงิน และพอใจในตัวแนตตี้ครับ และเป็นคนรักษาสัญญาครับ แต่ก็ต้องทำใจ เตรียมใจบ้างครับ