ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจ สีเทาแร้วไง  (อ่าน 2036 ครั้ง)

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
ไม่เข้าใจ สีเทาแร้วไง
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 03:55:15 PM »
 **05**
ขอระบายหน่อยนะคะ เพิ่งสมัครแวปนี้มาได้ประมาณ1อาทิตย์ เพิ่งโพสกระทู้แรกไปเมื่อ4วันที่แร้ว เจอแต่คนแปลกๆ หาคนจิงใจยังไม่ได้เลยคะ ที้หนักสุดๆ มีพี่คนนึงเค้าเป้นห่วงเป้นใยเพราะเห้นเราเข้ามาใหม่ ก้อต้องขอบคุนมากๆคะ แต่วุ้นแค่มาหาคนจ้างเที่ยว กินข้าวดูหนัง ฟังเพลง แต้พี่เค้าพูดเหมือนเราทำอะไรผิดมาก จะต้องให้ผู้ชายมากอดมาจับโน่นนี่นั่น ทั้งๆที่นู๋เองยังไม่เคยไปไหนกับใครเลย แม้กระทั่งพี่เค้าเองก้อเหอะ เราก้อยังไม่เคยไป แร้วถ้าเค้ามองผู้หญิงในนี้ไม่ดี แร้วพี่เค้าจะเข้ามาเพื่อ?? แร้วก้อมานั่งยัดเยียดความไม่ดีว่าเราต้องทำยังนั้นอย่างนี้  คำถามคิอ แร้วเราได้ทำอะไรรึยัง แร้วเราเป้นอะไรกันคะ แร้วนู๋ต้องทำยังไงคะ แร้วนู๋กลายเป้นคนไม่ดีไปแร้วรึคะ เราอยากมีคนจ้างเราก้อต้องคุยกะคนที่สนใจมันผิดด้วยรึไงกัน

ปล. ถ้าอ่านแร้ว งง งง ต้องขอโทดด้วยคะ งานนี้ทำเอานู๋มึนไปเลยรับทราบ

rr1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
Re: ไม่เข้าใจ สีเทาแร้วไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 04:15:58 PM »
ต้องบอกว่า Welcome to This World 5555
ในนี้ โรคจิต กะ ตะกวดคอยงาบ มีเกินครึ่ง
ถ้าไม่เตรียมใจเด่วทุกข์จะมาซ้ำเติม
อดทนครับ

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 06:54:39 PM »
ใจเย็น จะสาวน้อย พี่ก้อเคยโดนเมือนที่น้องโดนค่ะ แรกๆพี่เค้าก้อ แนะนำดี หลังๆ ไหง โดน ด่าซะงั้น ก้อไม่รุ้ค่ะ
ทั้งที่แค่คุยกันทางข้อความเอง ไม่ได้ เจอกัน  ไม่ได้อะไรกันเลยสักเรื่อง
โลกสีเทาก้อแบบนี้ละจ้ะ น้องสาว เค้าอาจจะมองเราไม่ค่อยดีเท่าไร ค่ะ
แต่ก้อไม่ใช่ทุกคนเสมอไปค่ะที่จะพูดไม่ดี แบบที่น้องเจอค่ะ พี่ดีๆยังมีอยู่ค่ะ ลองคุยๆดูค่ะ สู้ๆนะคะ
เปนกำลังใจให้ค่ะ และขอให้เจอพี่ที่ดี จ้าง เที่ยวนะคะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 07:35:04 PM »
ถ้าเปนแนตตี้..จะย้อนไปว่า
พี่คะ..แร้วถ้านุอยู่โลกปรกติ
มีแฟนที่คบกันฟรีๆ..ให้มันเอา
แร้วมันก็ไปมีชู้..มีกิ้ก..โดยที่
ไม่ได้อะไรสักบาท แถมมันยัง
นอกใจอีก..เหมือนโดนซั่มฟรี
อันนี้คือดีงามหราคะ..ไสยๆ  **36**

นิยามส่วนตัว..เปนกิ้กแร้วได้ตังค์
ดีกว่าให้แฟนไร้จรรยาบรรณฟันฟรี
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 07:52:39 AM »
ขอบคุณทุกๆ กำลังใจนะคะ สำหรับคำแนะนำของมือใหม่ จะเอาไปปรับใช้และเตรียมรับมือ ต่อไปนะคะ ก้อยังเชื่อเสมอคะ ว่าไม่ว่าจะโลกสีไหนๆ ก้อจะมีคนดีๆ ปะปนยุเสมอ ขอให้พี่ๆน้องๆทุกคนได้เจอเช่นกันนะคะ  **36**
ปล มิได้โลกสวยนะคะ  **04**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 04:19:56 PM »
     พี่ๆ บางคนมันโรคจิตนิดๆ ครับ ทำเหมือนตัวเองขาวใส ไม่ชอบเทาดำ
น้องก็ลองบอกให้ช่วยดูแลน้องแบบไม่แตะต้องเดือนละซัก 2 หมื่นดูครับ

ที่นี่ เราจะทำอะไร กับใคร อย่างไร ถ้าไม่เอาเปรียบ ไม่หลอกลวง
ใครพูดอะไรก็อย่าไปแคร์ครับ ใครไม่ใช่เป้าหมายไม่ต้องเสียเวลาคุย ....ชีวิตเราครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

focusri

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 05:36:02 PM »
โอ้แม่สาวน้อย โลกนี้บางทีก็เต็มไปด้วยพวกโรคจิตงุ่นง่าน แต่คนดีๆใจดีที่งุ่นง่านนิดหน่อยก็ยังมี ขอให้หาได้ไวๆ ไม่แน่อาจจะเจอคนที่ทำให้มีเรื่องราวดีๆเกิดขึ้นก็ได้  **38**

_Poon_

• People Like This 681
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 05:44:56 PM »
พี่ดีๆมีเยอะค่ะ แต่ไม่รู้อยู่ไหน  **40**