ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเวลาแล้วหรือที่ต้องอำลา  (อ่าน 1823 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
ถึงเวลาแล้วหรือที่ต้องอำลา
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 07:01:19 PM »
การที่เราต้องลาจากใครสักคน มันช่างน่าใจหายจริงๆเลย
หรือการที่ใครสักคนจะมาจากเราไป ด้วยเหตุผลใดๆก้อตามที
งานเลี้ยง ย่อมมี วันเลิกรา แต่การอำลา ไม่น่าสนุกเลยค่ะ
ยิ่งถ้าเราต้องโดนทิ้ง หรือไม่ใส่ใจเราเลย ในวันใกล้สิ้นปีแบบนี้
มันเหงา จริงๆนะคะ ความรุ้สึกที่ไม่มีใครพิเศษสักคนมาเคียงข้าง
ในยามที่อากาศเย็น มองไป มีแต่ ความว่างเปล่า ความมืด ความเศร้า
เริ่มจะท้อแท้ และต้องการกำลังใจ จะมีไหม สักคนในนี้ 

veya

• Full Member
  • People Like This 18
Re: ถึงเวลาแล้วหรือที่ต้องอำลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 09:29:47 AM »
ทุกงานเลี้ยง ย่อมมีวันเลิกรานะคะ :)
กำลังสร้างได้จากตัวเองก่อนค่ะ
ตื่นขึ้นมา ดื่มน้ำ 1. แก้ว หันหน้าไปยิ้มให้กระจก 1 ที เรียกความสดชื่นให้ตัวเองก่อนค่ะ

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
Re: ถึงเวลาแล้วหรือที่ต้องอำลา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 10:38:09 AM »
ทุกงานเลี้ยง ย่อมมีวันเลิกรานะคะ :)
กำลังสร้างได้จากตัวเองก่อนค่ะ
ตื่นขึ้นมา ดื่มน้ำ 1. แก้ว หันหน้าไปยิ้มให้กระจก 1 ที เรียกความสดชื่นให้ตัวเองก่อนค่ะ
ขอบคุณค่ะ ทำทุกวันเลย แต่พอสายๆ ว่างๆ อารม ก้อ กลับมาฟิวเดิมๆ พร้อมกับลมเย็นๆ ค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ