ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านดีๆ ที่จะเก็บไว้ในความทรงจำ  (อ่าน 1241 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
การบ้านดีๆ ที่จะเก็บไว้ในความทรงจำ
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 07:08:43 PM »
เมื่อไม่นานนี้ มีพี่คนนึง ทักมา และขอไลน์ แล้วเราก้อได้คุยกัน ใช้เวลาสักพัก ซึ่งไม่ค่อยนาน
เพราะส่วนใหญ่คยุกันเกือบทั้งวัน  เพื่อเรียนรู้นิสัยกัน จนเริ่มคิดว่า จะใช่ ทั้งสองฝ่าย
เราจึงนัดเจอกัน ทานข้าวกัน ทุกอย่างไปด้วยดีค่ะ พี่เค้า เขินอาย เมือเจอกัน
เราก้อรุ้สึกเช่นกัน แต่ก้อมีความรุ้สึกที่ดีต่อกันด้วย เราก้อคุยกันหลายเรื่อง
แล้วพี่เค้าก้อตกลงที่จะดูแลกัน พี่เค้า บอกว่า เรทอาจจะไม่สูงนะ เราก้อตอบรับไปค่ะ
แต่พี่เค้ามีเงื่อนไขอะไรบางอย่าง ถ้าทำให้พอใจได้ ก้อโอเค สุดท้าย เราคงทำให้ไม่โดนใจพี่เค้ามั้งคะ
พี่เค้าก้อยังใจดี ให้ ค่าขนมมา ค่ะ ไม่น้อย คือ พอสมควรเลยค่ะ ก้อรุ้สึก fail ไปนิดนึงค่ะ ก้อเลยบายกันค่ะ
แต่หลังจากนั้น พี่ก้อยังทักมา ค่ะ ถามไถ่ ทุกข์สุข และบอกยังมีความรุ้สึกดีๆนะ แต่ตอนนี้ พี่เค้าก้อทักน้อยลง
สงสัย แงๆๆ ไม่อยากคิดและ ก้อขอบคุณนะคะ ที่ได้มีโมเม้นท์ ดีๆกะพี่ค่ะ และขอบคุณสำหรับค่าขนมด้วยค่ะ