ผู้เขียน หัวข้อ: N_N :) พา~ลูกไก่ไทย฿ไปญี่ปุ่น¥ | หิ้ว~ลูกไก่ญี่ปุ่น¥กลับไทย฿  (อ่าน 5229 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
 **02** **02**

.....ก็เพราะลูกไก่ญี่ปุ่น น่ารัก..น่ากิน..อร่อยยย..กรุบ กรุบ..
ผมจึงคิดที่จะหิ้วลูกไก่ญี่ปุ่นกลับเมืองไทย....

....ถึงวันนี้ ก็หนึ่งปีครึ่งเเล้ว.. **04**
ที่เธอต้องโชคร้าย ..ตกเป็นเหยื่อ.เหยื่อผู้น่ารักของจิ้งจอกอย่างผม...
...ถึงวันนี้ ความโชคดียังคงเป็นของผม ..ความโชคร้ายยังคงเป็นของคนบางคน ..
..คนโชคร้ายที่เเสนดี คนเดิม. 41

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=183503.0

**06**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
เล่าต่อได้ไหม
  แค่ 6 ประโยคไม่พอค่ะ

น้องสาวจะปูเสื่อรออ่านนะค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

nine_nine

เล่าต่อได้ไหม
  แค่ 6 ประโยคไม่พอค่ะ

น้องสาวจะปูเสื่อรออ่านนะค่ะ
ครับผม

เด๋วเล่าต่อครับ **04**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

nine_nine

.....ก็เพราะลูกไก่ญี่ปุ่น น่ารัก..น่ากิน..อร่อยยย..กรุบ กรุบ..
ผมจึงคิดที่จะหิ้วลูกไก่ญี่ปุ่นกลับเมืองไทย....

....ถึงวันนี้ ก็หนึ่งปีครึ่งเเล้ว.. **04**
ที่เธอต้องโชคร้าย ..ตกเป็นเหยื่อ.เหยื่อผู้น่ารักของจิ้งจอกอย่างผม...
...ถึงวันนี้ ความโชคดียังคงเป็นของผม ..ความโชคร้ายยังคงเป็นของคนบางคน ..
..คนโชคร้ายที่เเสนดี คนเดิม. 41

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=183503.0

**06**
---------------------------------------------------------------------------

(づ。◕‿◕。)づ (◕‿◕❀) เกี่ยวก้อย ¥ ไปกินกัน ¥ ที่เกียวโต  ●の京都●

เกียวโต เมืองที่ถูกถอดชื่อออกจากการเป็นเป้าหมายการทิ้งระเบิดนิวเคลียร์ .. **09**
เมืองสงบที่ยังคงไว้ซึ่งความสมบูรณ์ของศิลปะ วัฒนธรรม
สถาปัตยกรรม เเละธรรมชาติ..
เมืองที่เราจะได้สัมผัสวิถีชีวิตเรียบง่าย ไม่รีบร้อน ของคนเมือง..ที่ต่างไปจากคนญี่ปุ่นในเมืองใหญ่..

ที่นี่.. ที่เกียวโต.. ที่ที่เรา เดินเกี่ยวก้อย ไปกินกัน ได้ทั้งเมือง..

เราเลือกพัก บ้านญี่ปุ่นเเบบดั่งเดิม ริมลำธารใส ..  **32**
โดยเราจองผ่านเวป ตัวB
เเต่เมื่อเราทบทวนดูเเล้ว ค่าที่พักเกินงบประมาณ เลยยกเลิกไป.. ทว่าหลังจากนั้น
เราก็มาเจอบ้านพักหลังนี้ในเวป ตัวA อีกครั้งในราคาที่ถูกลงมา
¥30,000.- เราเลยไม่ลังเลที่จะตะครุบไว้ ..

**10** **10**

เเละไม่น่าเชื่อว่าบ้านน่ารักเเนบชิดธรรมชาติหลังนี้ จะเเวดล้อมด้วยเเหล่งช็อปปิ้ง ร้านอาหาร เเละสถานีรถไฟฟ้า..ทำให้เธอปลื้มปริ่ม
,เเล้วใจกับบ้านพักที่เราเลือกมาก..

**39**

----------------------------

หน้าบ้านพักเเบบดั่งเดิมในเกียวโต  **36**

เก้าอี้โยกคุณยาย  **14**

ลำธารใส มองจากห้องนั่งเล่น  **32**

ลำธารใส หลังบ้านพักที่คุณยายปลื้มฝุดๆ  **06**

วิวจากห้องนอน  **35**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ด้วยความเคารพนะครับพี่นาย

เว็บนี้เป็นเว็บอะไรเราทราบกันดี ห้องนี้มีไว้ส่งการบ้านก็อยากให้เป็นการบ้านในธีมของเว็บ แม้ว่าพี่จะได้พาน้องไปเที่ยวตามธีมของเว็บ แต่การลงรูปก็ควรมีชิ้นส่วนของน้องสักนิดๆ หน่อยๆ ไม่ต้องชัดเจนแบบของลุงนึก (ซึ่งหายสาบสูญไปแล้ว) พอให้สมาชิกได้จิ้นตาม ถ้าหากมีแต่ภาพที่พัก สถานที่ท่องเที่ยว ผมว่า เว็บพันทิพก็มีเยอะครับ

ผมไม่ได้ไม่เชื่อว่าพี่ไปเที่ยวเกียวโตกับน้องจริงๆ แต่อย่างที่ว่า ควรจะมีปลากรอบอีกนิด

ขอโทษถ้าทำให้เสียบรรยากาศกระทู้สวยๆ แต่ผมอยากเห็นจิมๆ นะครับ แต่ถ้าพี่นายจะยืนยันแนวทางของพี่ก็ไม่เป็นไรครับ ผมแค่แสดงความเห็นในแนวทางของผม

nine_nine

ด้วยความเคารพนะครับพี่นาย

เว็บนี้เป็นเว็บอะไรเราทราบกันดี ห้องนี้มีไว้ส่งการบ้านก็อยากให้เป็นการบ้านในธีมของเว็บ แม้ว่าพี่จะได้พาน้องไปเที่ยวตามธีมของเว็บ แต่การลงรูปก็ควรมีชิ้นส่วนของน้องสักนิดๆ หน่อยๆ ไม่ต้องชัดเจนแบบของลุงนึก (ซึ่งหายสาบสูญไปแล้ว) พอให้สมาชิกได้จิ้นตาม ถ้าหากมีแต่ภาพที่พัก สถานที่ท่องเที่ยว ผมว่า เว็บพันทิพก็มีเยอะครับ

ผมไม่ได้ไม่เชื่อว่าพี่ไปเที่ยวเกียวโตกับน้องจริงๆ แต่อย่างที่ว่า ควรจะมีปลากรอบอีกนิด

ขอโทษถ้าทำให้เสียบรรยากาศกระทู้สวยๆ แต่ผมอยากเห็นจิมๆ นะครับ แต่ถ้าพี่นายจะยืนยันแนวทางของพี่ก็ไม่เป็นไรครับ ผมแค่แสดงความเห็นในแนวทางของผม
ขอบคุณสำหรับความเห็นครับพี่เข้
เเละด้วยความเคารพพี่เข้เช่นกัน

ขออนุญาตเรียนดังนี้ครับ

เรื่องราวของผมเเละเธอ..หมายถึง"เรา". เริ่มต้นที่นี่..ยังดำรงอยู่ที่นี่.. ทั้งสุข.. ทั้งทุกข์..
ผมจึงเลือกเเบ่งปันเรื่องราวของเราที่เป็นมา ในฐานะสมาชิก.. ทั้งในมุมที่เป็นความรู้สึกดีๆ..เรื่องราวดีๆ ..เเละบางมุมที่เศร้า.. ที่ทุกข์..
ลงไว้ในห้องที่ต่างกันไป ห้องการบ้าน.. ห้องนั่งเล่น.. เเละศาลาคนเศร้า..

จึงไม่เลือกที่จะไปลงในพันทิพ..

ส่วนเเนวทางในการนำเสนอ..ผมไม่เคยลง เเละคงไม่สามารถลงรูปชิ้นส่วนอวัยวะของใครๆ ในกระทู้ของผมได้
เพราะ เราก็ทราบดี ว่าเวปสีเทานี้ หากมีคนในชีวิตของใครสักคน มาเห็นเเละจดจำ ชิ้นส่วนอวัยวะของใครๆใน กระทู้การบ้านผม
เรื่องราวหลังจากนั้น คงไม่สวยงามเเน่
(ผมเชื่อว่า กระทู้การบ้านของบางท่านที่หายไป รูปอวัยวะเเละเครื่องประดับ ที่บ่งชี้ตัวตน คงเป็นหลักฐานชั้นดีเลย)

จึงต้องเรียนมาเเละต้องขออภัยพี่เข้ด้วย

เเละหากกระทู้นี้จะทำให้ท่านใดไม่ถูกใจ ก็ขออภัยมา ณที่นี้ด้วย

kaptan

• People Like This 1734
   อ่านเม้นพี่เข้ นึกว่าท่านไนน์ ไนน์จะใจอ่อนปล่อยภาพให้ผมอิจฉาเพิ่มขึ้นได้
แต่พออ่านเม้นตอบ ....เอ้า มโนตามไปเหมือนเดิมก็แล้วกัน ดีกว่าไม่มีอะไรให้ผมตาร้อนเลย....
ยินดีด้วยกับความสุขครับ แต่ลึกๆ ยอมรับว่า..อิจฉามากกกก... ( รออ่านต่อนะครับ )
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nine_nine

อ่านเม้นพี่เข้ นึกว่าท่านไนน์ ไนน์จะใจอ่อนปล่อยภาพให้ผมอิจฉาเพิ่มขึ้นได้
แต่พออ่านเม้นตอบ ....เอ้า มโนตามไปเหมือนเดิมก็แล้วกัน ดีกว่าไม่มีอะไรให้ผมตาร้อนเลย....
ยินดีด้วยกับความสุขครับ แต่ลึกๆ ยอมรับว่า..อิจฉามากกกก... ( รออ่านต่อนะครับ )
ขอบคุณพี่kaptan ที่เข้าใจครับ **36**

nine_nine

ความสุขเล็กๆ ด้านหนึ่งที่เรามี ที่นี่..  **36**
คือ..การที่เราได้ใช้เวลาร่วมกัน..ได้ตัวติดกันตลอดด ประหนึ่งเเฝดสยาม..ได้ยินเสียงกรน เเละได้เห็นน้ำลายไหลยืดยาว ของกันเเละกัน.ได้หมั่นไส้กัน...เเละได้ช่วยกันคิด..ได้ช่วยกันตัดสินใจ..ได้เเก้ปัญหาร่วมกัน..กับสถานการณ์ ที่นึกไม่ถึง..ที่เข้ามา..โดยไม่โทษกัน เเต่กลับยิ้ม..หัวเราะ ..ขำ..เเละยอมรับมัน.ไปด้วยกัน..

เราพลาดร้านเเพนเค้ก เด้งดึ๋งๆ ที่มียอดวิว หลายล้านวิว  **19**
ที่ผมตั้งใจพาเธอมาทานให้ได้ ..เเต่ก็พลาดทั้งๆที่มาถึงหน้าร้านเเล้ว..เพราะเขาขายเเค่20ชิ้น

ผมต้องช่วยเธอยกกระเป๋าใบใหญ่2ใบลงมาจากห้องพักชั้น3  เพียงเพราะตอนจอง เธอลืมดูว่ามีลิฟท์หรือไม่..   **25**

เธอต้องช่วยผมเเก้ปัญหาปากท้อง เพราะผมซื้อไอติมมาเเล้วลืมกิน..
จนละลายหมด โดยนำไปเเช่ช่องฟรีสธรรมชาติ ที่หน้าต่าง
(เเต่ ไม่สำเร็จ)  **21**

.......................................

เเละความสุขอีกด้านของเรา
คือ..ไปกินของอร่อยๆกัน..
เดี๋ยวนี้ คุณยายไม่ใสซื่อ
กินเเค่ ค้าา-หนม กะ นมชมพู เหมือนเเต่กันเเย้วนะ..
คุณยาย..อัพเวอร์ชั่น
ชอบของดิบๆ ..ของคาวๆ..
ผมเลยพาเธอไปกินเนื้อ ฮิดะ กะ ไข่ดิบ!!
อิอิ..  **34**

เนื้อฮิดะบนใบ hoba
ที่ทากายามา
อร่อย..จนต้องมาทานอีกมื้อในช่วงเย็น  **10**

สุกี้ เนื้อฮิดะ กะ ไข่ดิบ ของโปรดคุณยาย ที่ทากายามา
ร้านพิถีพิถัน ใส่ใจ เเละมีข้อความภาษาไทยให้เราด้วย..
2ชุด ไม่พอต้องสั่งเพิ่มอีก1 ..เเหะๆ  **02**

ซูชิสายพาน ที่น้องเจ้าหน้าที่ บ้านพัก เเนะนำ  **04**

กาเเฟ คุณลุง ที่ shirakawa-cho
ร้านน่ารัก..เเต่เธอน่ารักกว่า  **39**

ราเม็งชามเเดง เลื่องชื่อ ที่เกียวโต..  **06**

**26** **26**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
รูปสวยมากๆคร่า..บรรยาย
ได้น่ารักปนฮา..เข้ามาตอนนี้
หิวเบยยย..อ่านทู้นี้แย้ว
มีความอิจระดับ 10 ค่ะ  **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา