ผู้เขียน หัวข้อ: N_N :) พา~ลูกไก่ไทย฿ไปญี่ปุ่น¥ | หิ้ว~ลูกไก่ญี่ปุ่น¥กลับไทย฿  (อ่าน 5182 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
พี่ nine_nine ครับ พอมีลูกไก่ไทยรุ่นเดียวกันกับลูกไก่ที่พี่พาไปด้วย เหลือบ้างมั๊ยครับ

ถ้าไม่มี ก็ขอเป็นลูกไก่ญี่ปุ่นแทนก็ได้...

แต่ถ้าหาให้ไม่ได้จริงๆ จะเป็นแม่ไก่ก็เอาครับ

**26**

Sososoy

• People Like This 261
ดูรูปแล้วหิวโหยยยยย

โซความอิจฉาระดับสิบ **30**

เคยได้ยินมาว่าผลังห้องที่ญี่ปุ่นบางมาก
เวลา อุิ อิ อ๊ะ กันต้องเบามากๆ
จริงรึป่าวค่ะ

ตอบค่ะ...

คึคึ **34**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
รูปสวยมากๆคร่า..บรรยาย
ได้น่ารักปนฮา..เข้ามาตอนนี้
หิวเบยยย..อ่านทู้นี้แย้ว
มีความอิจระดับ 10 ค่ะ  **36**
ขอบคุณน้องnattyที่เข้ามาเยี่ยมเยียนครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

nine_nine

พี่ nine_nine ครับ พอมีลูกไก่ไทยรุ่นเดียวกันกับลูกไก่ที่พี่พาไปด้วย เหลือบ้างมั๊ยครับ

ถ้าไม่มี ก็ขอเป็นลูกไก่ญี่ปุ่นแทนก็ได้...

แต่ถ้าหาให้ไม่ได้จริงๆ จะเป็นแม่ไก่ก็เอาครับ

**26**
พี่slow ครับ
มีเยอะเลยครับ
ทั้งลูกไก่ไทย
ลูกไก่ญี่ปุ่น

เดี๋ยวไว้ว่างๆ ผมจะลงรูปลูกไก่ญี่ปุ่นที่หิ้วมาให้อิจฉานะครับ
 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

nine_nine

ดูรูปแล้วหิวโหยยยยย

โซความอิจฉาระดับสิบ **30**

เคยได้ยินมาว่าผลังห้องที่ญี่ปุ่นบางมาก
เวลา อุิ อิ อ๊ะ กันต้องเบามากๆ
จริงรึป่าวค่ะ

ตอบค่ะ...

คึคึ **34**

ถ้าน้องโซสังเกตุ จากกระทู้เก่า
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=203582.0
จะเห็นเลยว่า คุณยายชอบ อ๊ะ อุ๊ อิ ในน้ำ
ที่นี่ก็เช่นกัน
เสียงน้ำช่วยกลบเสียงคุณยายได้ดีเบย **02**

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
จากบทบรรยาย

ไม่ต้องสงสัยเลยว่า ลูกไก่ญี่ปุ่นของพี่ nine nine คงหวานกรอบ กรุบกริบฝุดๆ

**34** **34** **34**

บรรยายซะผมอยากกินไก่ เอ้ยย อยากเลี้ยงไก่ ..เอ้า ไม่ใช่สิ .... อยากเห็นไก่พี่ nine nine จริงๆ

**30** **30** **30**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

nine_nine

จากบทบรรยาย

ไม่ต้องสงสัยเลยว่า ลูกไก่ญี่ปุ่นของพี่ nine nine คงหวานกรอบ กรุบกริบฝุดๆ

**34** **34** **34**

บรรยายซะผมอยากกินไก่ เอ้ยย อยากเลี้ยงไก่ ..เอ้า ไม่ใช่สิ .... อยากเห็นไก่พี่ nine nine จริงๆ

**30** **30** **30**
ขอบคุณ คุณ ลุงยอดรัก ที่เเวะมาเยียมกันนะครับ
สำหรับลุงยอดรัก
ผมว่า คงต้องทำครบวงจร
ตั้งเเต่ ฟาร์ม เลี้ยงไก่ จนถึง กิจการ โรงเชือดไก่ มั้งครับ
 41

nine_nine

การบ้านน่ารักครับ
คุณยาย ค้า__หนม  **11**

ขอบคุณ คุณสายลมเเสงเเดด
สำหรับคำชมให้กับ คุณยาย ค้า_หนม ครับ
 41

nine_nine

ที่นี่..เราไปด้วยกัน..
ที่นี่..เรามีความสุขกัน..    **39** **39**

Arashiyama
สายน้ำ..สะพานสวย..ป่าไผ่..รถไฟสายโรเเมนติก   **06**

วัดน้ำใส
ทำบุญบ้าง..ไรบ้าง..  **26**

ศาลเจ้าจิ้งจอก..
ต้องไป!!  **10**
จิ้งจอกเเสนซื่ออย่างผม
ต้องไปสักการะเทพเจ้าจิ้งจอก
สักครั้งในชีวิต..  **34**

Takayama
เมืองเล็ก น่ารัก ไม่คึกคัก เวลาเดินเล่น..
หนาววววว ...เกิ้นนนนน..  **09**

nine_nine

หมู่บ้านในนิทาน
ชิราคาวา โกะ
 **36** **36**

เราจองรถบัสเที่ยวเเรกจาก Takayama เพื่อมายัง Shirakawa-cho
เพราะคุณยายอยาก ..ฟิน ..ที่นี่นานๆ.. **10**

เมื่อรถเคลื่อนตัวออกจากTakayama เพียง5นาที
คุณยายก็ได้กรี๊ดด เบาๆ กับ
วิวภูเขาที่ปกคลุมไปด้วยหิมะ  **39**
ที่ปีนี้มาก่อนกำหนดนัดหมาย..
คุณยายไม่รอช้า งัดโทรศัพท์ถ่ายรูปได้มาจัดสักชุดเล็กๆ..

เราชื่นชมกับวิวข้างทางไม่นานนัก ก็มาถึงจุดหมาย
หมู่บ้านในนิทาน..    **06**

บรรยากาศหมู่บ้านช่วงเช้าตรู่
ที่ถนนทั้งสายมีเเค่เรา2คน..    **02**

สะพานเข้าหมู่บ้าน ..เหมือนนำเราเข้ามาอยู่ไนนิทาน..   41

เเบบบ้านที่มีลักษณะเฉพาะ ให้เหมาะสมกับภูมิอากาศ
เเละได้กลายเป็นจุดขาย
ให้นักท่องเที่ยวมาเยี่ยมชม..    **32**

อาหารกลางวัน อาร่อย อาร่อยย..   **34**

มุมมองจากจุดชมวิว..   **06**

หิมะ บนยอดหญ้า..   **36**

Snowman ของคุณยาย..    **39**

เวลาค่อนวันในหมู่บ้านเล็กๆเเห่งนี้..ที่เราได้ใช้ร่วมกัน..
ช่วยชาร์ตไฟในใจของผมเเละคุณยาย..ที่เผชิญกับเรื่องราวต่างๆกันมามากมาย
..ให้มีพลังที่เติมเต็ม ..เพื่อกลับไปสู้ต่ออีกครั้งที่เมืองใหญ่เมืองนั้น ..Bangkok 

**35** **35**