ผู้เขียน หัวข้อ: ว่ากันด้วยเรื่องหน้าตา  (อ่าน 2056 ครั้ง)

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
ว่ากันด้วยเรื่องหน้าตา
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 12:44:22 PM »
ก็เข้าใจนะพี่บางคนระบุอายุน้องๆที่จะเลือกคบเลยว่าเท่านั้นเท่านี้ อืม ก็เข้าใจอ่ะเป็นช่วงที่พี่ๆชอบพี่ๆรับได้ แต่ แต่ แต่ พี่ไม่อยากได้น้องงี่เง่า เอาแต่ใจ ขอนั่นนี่ฟุ้งเฟ้อ เอ่อ พี่คะมันก็เป็นธรรมชาติ ธรรมดาของช่วงวัยรึป่าวที่น้องๆช่วงอายุนั้นๆจะเป็นยังงั้น พี่ก็ต้องเข้าใจนะ ก็พี่อยากได้ยังงั้นอ่ะทำใจสิคะ เอ๊าะๆ ก็งี้แหละ

ว่ากันด้วยเรื่องหน้าตาดีกว่าเอาเป็นว่ามันรู้สึกขึ้นมานิ๊ดดดดดนึง ประมาณว่าพี่ชอบให้น้องๆโกหกอายุเหรอ แบบลดลงสัก 4-5 ปีงี้ คือบอกตรงๆถ้าเริ่มกันด้วยเรื่องการโกหกล่ะ มันก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะ มันแสดงหลายๆอย่างเช่นความจริงใจที่มีต่อกัน พี่บางคนรับได้ บางคนอาจจะรับไม่ได้ก็ได้ ก็เข้าใจอ่ะ แต่พี่คะ ถึงนู๋จะอายุ(เริ่ม)เยอะขึ้น แต่นู๋ก็หน้าละอ่อนกว่าน้องๆบางคนนะคะ แบบว่าเรื่องยังงี้มันอยู่ที่การดูแลตัวเองด้วยรึป่าวอ่ะ แอบเคืองเล็กๆนะบางที คือนู๋ระบุอายุคนที่จะเข้ามาคุยด้วยอยู่ละก็พี่ไม่อ่านให้ชัดเจนตั้งแต่แรกงี้ นู๋ผิด?

**21** **21** **21**

เอาเป็นว่านานาจิตตังดีกว่า รับได้ก็คุย รับไม่ได้ก็บอกผ่าน
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

สายชล

• People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
Re: ว่ากันด้วยเรื่องหน้าตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 10:58:31 AM »
ลุงก็เคยเจอน้องโกหกอายุประจำ บอกอายุ 25 แต่ดูหน้ากับจริตแล้ว 30up ชัดๆ ถ้าบอกตรงๆลุงไม่ซีหรอก ลุงเองก็แก่แล้ว ไปกับเด็กก็เหมือนพาลูกพาหลานไปเที่ยว **30**
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 09:27:21 PM »
เห้นด้วยอย่างยิ่งเลยคะ กดไลท์ให้เลย จริงๆ ว่าด้วยเรื่องอายุนี่มันเป้นเพียงตัวเลขเท้านั้นแหละคะ น่าจะดูกันที่นิสัยหน้าตามากกว่าตัวเลยนะคะ ถ้าเรื่องหน้าตาผู้หญิงจะ30 หรือ 30+ เด่วนี้หน้าเด็กสวยเช้งมีเยอะไปค่ะ 555ช่วยกันปลอบใจตัวเอง

Ppuui

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 12:58:07 AM »
นานาจิตตังจริงๆคะ แล้วแต่คน เรื่องหน้าตามันก็เป็นเหตุผลนึง(อาจจะเป็นเกตุผลหลัก)ในการว่าจ้าง แต่บางคนที่พอบอกอายุว่า30+แล้วขอผ่านนี้ อยากให้มาเห็นเองจริงๆ บางคนถ่ายรูปไม่ขง แต่ถ้าได้เห็นตัวจริงแล้วจะบอกว่าหน้าเด็กกว่าในรุปอีก 30 ยังแจ๋ว สู้ๆคะ

Ppuui

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 07:29:15 PM »
แต่ยังไงหน้าตาก็เป็นด่านแรกและเหตุผลหลักๆที่เค้าจะจ้างงาน หน้าตาบ้านๆ โอกาสก็ลดลงไปเรื่อยๆ แต่ถ้ามั่นใจว่ามีจุดอื่นดีพอจะสู้จุดด้อยเรื่องหน้าตาได้ แล้วผู้ว่าจ้างมองเห็นจุดนั้นแล้วจ้างงานก็ถือว่าโชคดีละคะ สมัยนี้หน้าตาเป็นอาวุธคะ ผู้ว่าจ้างจ่ายเงินก็คงไม่อยากได้ผีไปเดินด้วย ถึงจะบอกว่า ไม่เน้นหน้าตาก็เถอะ 100ทั้ง100 หน้าตามาก่อนอยุ่ดี บาย บาย โชคดีกันทุกคนนะคะ

Sphynx

• Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 08:59:36 PM »
เข้ามายกมือสูงๆว่า  ฉันก็หน้าตาไม่ดีนะ ฉันหน้าตาบ้านๆธรรมดา ไม่ได้ศัลยกรรม

เป็นกำลังใจให้คุณเมล่อน
เป็นกำลังใจให้คุณปุ๋ย

**26** แล้วก็ก้มหน้ายอมรับว่าฉันหน้าตาไม่สวย
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

สายชล

• เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 10:12:43 PM »
เข้ามายกมือสูงๆว่า  ฉันก็หน้าตาไม่ดีนะ ฉันหน้าตาบ้านๆธรรมดา ไม่ได้ศัลยกรรม

**26** แล้วก็ก้มหน้ายอมรับว่าฉันหน้าตาไม่สวย

จริงๆหลาน ปป น่ารักนะ แต่ต้องไปฟิตหุ่นอีกสักหน่อย **34**
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 10:35:57 PM »

จริงๆหลาน ปป น่ารักนะ แต่ต้องไปฟิตหุ่นอีกสักหน่อย **34**

**30** **30** **30**    ขออนุญาตใช้คำของคุณเมล่อนนะคะ คุณลุง

"เอาเป็นว่านานาจิตตังดีกว่า รับได้ก็คุย รับไม่ได้ก็บอกผ่าน"

ปป ชินชากับคำทักทายของลุงแล้วคะ
"โปรไฟล์ทำแก้มพองหรืออ้วนขึ้น ,พุงของ ปป แบบไหน  ฯลฯ"   

ปล. ส่วนตัวแล้วไม่ถนัดสาย healthy เลยคะ   เห็นลุงหล่อผอมก็เป็นอาหารตา healthy ดีจ๊ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 09:25:52 AM »
กระทู้นี้รวม ลุง ป้า
ป้าๆรีบเข้ามาตอบกันนะคราบบบบบ
เข้ามาในนี้ได้เป็น"น้อง"
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

สายชล

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 12:08:40 PM »

**30** **30** **30**    ขออนุญาตใช้คำของคุณเมล่อนนะคะ คุณลุง

"เอาเป็นว่านานาจิตตังดีกว่า รับได้ก็คุย รับไม่ได้ก็บอกผ่าน"

ปป ชินชากับคำทักทายของลุงแล้วคะ
"โปรไฟล์ทำแก้มพองหรืออ้วนขึ้น ,พุงของ ปป แบบไหน  ฯลฯ"   

ปล. ส่วนตัวแล้วไม่ถนัดสาย healthy เลยคะ   เห็นลุงหล่อผอมก็เป็นอาหารตา healthy ดีจ๊ะ

อย่าพูดประชดลุงแบบนั้นสิ ลุงก็อ้วนๆ ดำๆ แก่ๆ  **30** ลุงก็ชอบแซวหลาน ปป เล่นน่ะ เห็นน่ารักเลยชอบหยอก **34**