ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องดีๆ คนดีๆ ในโลกสีเทา  (อ่าน 1419 ครั้ง)

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
เรื่องดีๆ คนดีๆ ในโลกสีเทา
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 01:58:46 PM »
 **36** วันนี้ขอมาส่งการบ้านฉบับแรกบ้าง หลังจากอ่านของคนอื่นๆมา แร้วอยากมีโม้เม้นน่ารักแบบนั้นบ้าง งานแรก และ งานที่2ของเรา ถือว่าโชคดีมากที่เจอ พี่ๆที่น่ารัก ถึงจะไม่ได้ฟรุ้งฟริ้งมุ้งมิ่ง ก้อเถอะ แต่รวมๆแร้วถือว่า โชคดีมากๆเลยคะ เริ่มที่พี่คนแรก ตอนแรกผิดหวังนิดหน่อย เพราะนู๋ยังไม่ได้ทานข้าวเลย คุนพี่ก้อเล่นพานู๋ไปดื่มเบียร์ล้นทั้งๆที่เราก้อไม่เคยดื่ม งานนี้ทำเอามึนๆเมาๆ กันไปเลย พี่บอกว่าหัดไว้ถ้าจะทำงานนี้ต้องเอาตัวรอดให้ได้ และก้อนั่งพูดคุยเล่นเกมกัน ก้อสนุกไปอีกแบบ ในชีวิตไม่คยทำอะไรแบบนี้เลย ขอบคุณนะคะพี่ที่มีความรู้สึกเีๆให้น้องสาวคนนี้ ที่ปลอบตอนเมา 55 พี่สาวของนู๋. ทีนี้ก้อมาเจอพี่คนที่2 ผู้ชายที่ถือว่าเป้นสุภาพบุรุษในยุค4G พี่จ้างนู๋ไปทานข้าวกะเดินเที่ยวโดยที่ยังไม่เห้นหน้านูนเลย (มีคนแบบนี้ในโลกจริงๆด้วย) เดินห่างกันแทบเป้นวา พี่ได้โดนตัวนู๋บ้างปะเปี๊ยะ พี่น่ารัก เป้นผู้ฟังที่ดี มีแต่นู๋นี่แหละ ที่คุยเจื้อยแจ้ว จนไม่รู้่วาาพี่จะรำคาญนู๋ไหม แต่ก้อขอบคุนมากๆ นะคะสำหรับ ข้าวและขนม วันนั้นอิ่มมากก แถมต่อด้วยเดินช้อปปิ้งอีก

และแร้วคนดีๆในโลกสีเทาเทา ก้อมีจิงๆ. ขอบตุนนะคะที่ทำความเชื่อที่ว่าในสังคมใดโลกใดก้อแร้วแต่จะทีทั้งคนดีและคนไม่ดีปะปนกันยุเสอ ก้อหวังว่าทุกคนจะได้พบเจอแต่คนดีๆนะค่ะ
ปล ไม่มีภาพประกอบ ไว้จะมาส่งการบ้านอีก ถ้ามีพี่ๆใจดีจ้างอีกนะคะ **38**
***วุ้นมะพร้าว***

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: เรื่องดีๆ คนดีๆ ในโลกสีเทา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 02:13:26 PM »
น่าย้ากกก จุง  **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: เรื่องดีๆ คนดีๆ ในโลกสีเทา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 07:23:52 AM »
เจอคนดีบ้าง ไม่ดีบ้าง ก็เป็นสีสันในเวปดีนะครับ...

แต่น้อง Sandsea ก็เจอแต่พี่ๆน่ารักนี่หน่า

**04**