ผู้เขียน หัวข้อ: แสงปลายอุโมงค์  (อ่าน 1203 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
แสงปลายอุโมงค์
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 08:00:28 AM »
ยังคงเดินทางตามแสงแห่งความหวัง...
กับความไม่เข้าใจของครอบครัว..
สิ่งที่ทุกคนมองว่าเสียเวลาเปล่า..
คือสิ่งเดี่ยวกันกับสิ่งที่ทำให้เรามีความหวัง มีกำลังใจ

เรามีแค่คำถามง่ายๆ
ถ้าวันนึงคนที่คุณรัก คนที่เป็นชีวิตของคุณ เป็นความรัก เป็นโลกทั้งใบของคุณ ป่วยด้วยโรคที่รักษาไม่หาย คุณจะทำทุกทางเพื่อรักษาความรักของคุณไหม

คุณจะเดิมตามแสงปลายอุโมงค์อย่างเราไหม

ครอบครัวปล่อยให้เราเดินคนเดียวเราไม่เคยว่าอะไร 
แต่ขอได้มั๊ยอย่าพูดให้เราหยุดเดิน

#แค่อยากระบาย

winnie

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: แสงปลายอุโมงค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 10:15:12 AM »
เดินต่อไปจ้ะ

เป็นกำลังใจให้นะ

Sososoy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 10:53:11 AM »

ครบ2ปีแล้วที่โซมานั่งรอทูนหัวอยู่หน้าห้องนี้  กับความหวังที่อยากให้ทูนหัวเดินได้ ช่วยเหลือตัวเองได้

หรือโซหวังมากเกินไป   ใครหลายคนถึงมองว่ามันคือการเสียเวลาเปล่า

โซเข้าใจทุกคน
แล้วใครเข้าใจโซ
จะให้โซส่งลูกไปอยู่ศูนย์ดูแล 
มันจะต่างอะไรกับการส่งลูกโซไปบ้านเด็กกำพร้า

ทูนหัวทำไม่ได้แม่แต่จะหยิบขนมใสปากกินเอง
กลางคืนยังอ้อนให้โซนอนกอด
คิดบ้างมั๊ยทูนหัวจะอยู่ยังไง
โหดร้ายกับเราแม่ลูกมากเกินไปแล้ว

จะให้บอกกี่ครั้ง
ความรักของโซ
โซดูจะดูแลเอง

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 11:17:34 AM »

ครบ2ปีแล้วที่โซมานั่งรอทูนหัวอยู่หน้าห้องนี้  กับความหวังที่อยากให้ทูนหัวเดินได้ ช่วยเหลือตัวเองได้

หรือโซหวังมากเกินไป   ใครหลายคนถึงมองว่ามันคือการเสียเวลาเปล่า

โซเข้าใจทุกคน
แล้วใครเข้าใจโซ
จะให้โซส่งลูกไปอยู่ศูนย์ดูแล 
มันจะต่างอะไรกับการส่งลูกโซไปบ้านเด็กกำพร้า

ทูนหัวทำไม่ได้แม่แต่จะหยิบขนมใสปากกินเอง
กลางคืนยังอ้อนให้โซนอนกอด
คิดบ้างมั๊ยทูนหัวจะอยู่ยังไง
โหดร้ายกับเราแม่ลูกมากเกินไปแล้ว

จะให้บอกกี่ครั้ง
ความรักของโซ
โซดูจะดูแลเอง

หัวใจเเห่งความเป็นเเม่ของน้องโซ ยิ่งใหญ่มากครับ
ซาบซึ้งเเละชื่นชมน้องโซ
เดินต่อไปนะครับ **36**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 10:09:46 PM »
เป้นกำลังใจให้นะคะ
วุ้นเชื่อว่าคุนจะผ่านมันไปได้ค่ะ
เรายุได้ด้วยความหวังนะคะ
เดินตามความหวัง..ถึงมันจะน้อยนิด
แต่ก้อดีกว่าคนไม่มีความหวัง ความฝันอะไรเลย
สู้ต่อไปค่ะ เอาใจช่วย และเป้นกำลังใจให้ค่ะ

สู้ๆค้าบบบ
 **04**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 06:57:54 AM »
น้องโซครับ พี่เชื่อเสมอว่า โซ เป็นคนแกร่ง แม้เปลือกนอกอาจจะดูเหมือนคน ขอโทษนะ "ไร้สาระ" แต่จากการที่เราได้เคยคุยกัน ได้พบเจอกัน ได้เคยเล่นกับ "ทูนหัว" ของ โซ ถ้าเป็นพี่ พี่ก็จะทำทุกอย่างเพื่อที่จะรักษาเค้า แม้ว่าจะมีความหวังแค่ 1% แต่มันก็ยังดีกว่านั่งเฉยๆ โดยไม่ทำอะไรเลย สู้นะครับ อยากให้ โซ รู้ว่า พี่ยังคงเป็นกำลังใจให้เสมอ และหวังว่าวันนึง ไม่รู้ว่าจะอีกนานแค่ไหน "ทูนหัว" ของโซ จะลุกขึ้นมาเดิน, วิ่ง ได้ อย่าหยุดเดินนะครับ พักได้ เดินช้าลงบ้างก็ได้ แต่อย่าหยุดเดินนะครับ เพราะตลอดทางที่ โซ ก้าวเดิน ขอให้รู้ว่า โซ มีกำลังใจจากเพื่อน คอยช่วยเหลือตลอดทาง เป็นกำลังใจให้เสมอนะครับ ^^
A Whiter Shade of Pale

สายชล

• Full Member
  • People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 12:09:55 PM »
เพิ่มเติมกำลังใจมากๆนะครับ จะได้มีแรงดูแลกันต่อไป
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 04:44:26 PM »
เปนกำลังใจ..ให้เสมอค่ะ **36**
สำหรับ Super Mom  คนนี้ **24**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 02:43:56 AM »
สู้เว้ยยยยยยยยยยยยยย  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Sososoy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 04:38:34 PM »
ขอบคุณกำลังใจจากทุกคนค่ะ

โซโอเคแล้ว 
ขอบคุณพี่ ขอบคุณเพื่อนที่ทำให้นู๋ซึ้งมาก ขอบคุณคำพูดดี-ดี กำลังใจดี-ดี  ที่ทำให้นู๋ยังยิ้มได้  ในวันที่มันไม่ดี วันที่นู๋หมดกำลังใจ. ขอบคุณที่ทำให้นู๋ผ่านมันไปได้อีกหนึ่งวัน

#อยากกอดแน่นๆทุกคนเลย
 **06**