ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ โชคชะตา และคนที่แสนดี  (อ่าน 1004 ครั้ง)

Butterfly Effect

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ขอบคุณ โชคชะตา และคนที่แสนดี
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 07:08:25 PM »

เมื่อปีสองปีก่อน มีเรื่องราวมากมาย
ที่บังเอิญทำให้มาที่นี่... ในฐานะเด็กรับจ้างเที่ยวคนนึง
เพื่อที่จะเก็บเงินส่งตัวเองเรียนให้ เสริมกับเงินทำงาน Part-time

เข้ามาในนี้ได้คุยกับผู้คนมากมาย บางคนเข้ามาดี บางคนเข้ามาร้าย
ได้มีโอกาสเจอพี่ๆบางคนในนี้ คนที่เจอทุกคนเป็นพี่ที่น่ารัก เป็นพี่ที่ดี
สอนอะไรหลายอย่าง รู้อะไรมากมาย

โชคชะตาได้พาเรามา คุยกับคนๆนึง ที่ไม่เคยเเม้เเต่เจอกันจริงๆ
คุยกันเเต่ในไลน์ พี่คนนี้ดีกับเราทุกอย่าง จนเราไม่คิดว่าจะมาเจออะไรแบบนี้
พี่ช่วยเหลือเราทุกอย่าง ทั้งที่ไม่รู้จักเรามาก่อน เห็นเเต่ภาพในไลน์ของกันเเละกัน
ช่วยจนตอนนี้เราใกล้จะเรียนจบ เหลือฝึกงานอีก 1 เทอม
จนตอนนี้ขาดการติดต่อกันไปเเล้ว เพราะเราทำไลน์หาย สมัครใหม่ ไม่รู้จะติดต่อพี่ยังไงเเล้ว
ขอบคุณทุกๆอย่างที่มอบให้เด็กคนนึงมีโอกาสเรียน
จนตอนนี้เเน่นอนเเล้วว่า หนูกำลังจะได้เกียรตินิยมอันดับ 1 นะคะ
ขอบคุณพี่จริงๆที่ช่วยเหลือ ทำให้หนูมีการศึกษาที่ดี มีอนาคตที่ดี

ไม่รู้จะติดต่อทางไหน หากว่าถ้าพี่เข้ามาอ่านก็ขอบคุณพี่มากจริงๆนะคะ

เชื่อว่าโลกยังเข้าข้างเเละเป็นกำลังใจให้คนพยายามเเละตั้งใจจริงอยู่เสมอ :)

papiyong

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: ขอบคุณ โชคชะตา และคนที่แสนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 09:21:08 PM »
ยินดีด้วยมากมายเลยครับ  และใช้ชีวิตให้ดีวางแผนให้ดี  พี่เค้าต้องมีความสุขไปด้วยแน่ๆ   ปกติจะอ่านอย่างเดียวเจอโมเม้นนี้เข้าซึ้งครับ 

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ขอบคุณ โชคชะตา และคนที่แสนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 12:30:12 AM »
อ่านแร้วดีต่อใจมากๆค่ะ
เชื่อว่า พี่เค้าคงภูมิใจ
ในตัวน้องแน่ๆ **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 08:40:17 AM »
ดี้ ดี ดีจังค่ะ ปลื้มใจ แทน ตัวน้อง และ พี่ใจดี คนนั้น ค่ะ ที่ทำให้น้องคนนึง ได้รับสิ่งดีๆ ในชีวิต เพื่ออนาคต
ถ้าพี่เค้ารุ้ ก้อ คงดี ใจ มากๆเช่นกันค่ะ   
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ