ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพวกพี่ๆ ไม่จริงใจกัน  (อ่าน 1993 ครั้ง)

KrisTao

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ทำไมพวกพี่ๆ ไม่จริงใจกัน
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 06:22:56 PM »
เวลาที่เราคบกับพี่ในนี้
ทำไมเค้าถึงยังหาคนเลี้ยงดู คนคุย คนอื่นอีกคะ?
เราไม่ดีพอใช่ไหมคะ?
หรือพี่เค้าเบื่อเราแล้ว?
ก็บอกกันตรงๆก็ได้ เราจะได้ไป
บางทีเราก็เก็บมาคิดแล้วเสียใจอยู่คนเดียว
เมื่อก่อนไม่้เห็นเปนแบบนี้เลย
ก็เข้าใจว่าเวลาว่างไม่ตรงกัน
เค้าคุยไลน์กับ ผญ คนอื่นต่อหน้าต่อตาเราเลยค่ะ
เค้าก็ไม่ยอมรับ
แต่ทำไมต้องทำแบบนี้ด้วย
เราให้ความจริงใจไป แต่ที่ได้กลับมาคืออะไร?
เรารู้ว่าเป็นได้แค่กิ๊ก
สำหรับพี่เค้าคงไม่ได้มาสนใจอะไรเรามากใช่ไหมคะ
เรารักพี่เค้าไปแล้ว T___T

ขอระบายนะคะ
แล้วทำยังไงให้พี่กลับมาสนใจ
หรือ
เราควรเลิกดีคะ?

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: ทำไมพวกพี่ๆ ไม่จริงใจกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 06:31:27 PM »
เลิกเถอะครับ ในเมื่อมันชัดเจนขนาดนี้ จะทำให้ตัวเอง "ไร้ค่า" ไปเพื่ออะไรครับ หาคนที่เค้ามองเห็น "คุณค่า" ในตัวน้องดีกว่าที่จะเรียกร้องความสนใจจากคนที่เค้าก็ไม่ได้แคร์น้องเลย ทำตัวเองให้มีค่าครับ แล้วเมื่อถึงเวลาหนึ่ง ซึ่งอาจจะนานซักหน่อย น้องจะเจอคนที่เค้าเห็นค่าของน้องมากกว่าแค่ "ที่ระบายความใคร่" ครับ
A Whiter Shade of Pale

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 07:25:57 PM »
เวปนี้..เปนเวปกิ้ก..เวปชู้..เวปกั้ก
คอนเซปเวปก็ตามชื่อเรยจ้า
เข้ามา..พึงเอา"เงิน"เปนสรณะ
จะดีกว่าค่ะ..ส่วนความรัก
อาจมีจิง..แต่คงยากจะหาเจอ
ไม่มีใครสิ้นสุดที่เราหรอกค่ะ

ถ้าเค้ายังดูแลเราอยู่ก็ปิดหูปิดตา
อย่าใส่ใจเรยค่า เปนธรรมดาผช.
เรามักหอมหวล..กับคนใหม่ๆ
เสมอๆ ชีวิตก็วนไปแค่นี้
เก่าของคนนี้..ใหม่ของอีกคน

ส่วนตัว..ต่อให้คบผช.ปรกติ
ทั่วไป..ผช.ก็มีกิ้กอยู่ดี
แนตตี้จึง..บูชา.."เงิน"
แระหน้าเงิน...ถ้าคบผช.ธรรมดา
แต่ไม่ได้อะไรเรย..สู้เอาเงินดีกว่า
รักแท้..ไม่มีจะแดรก
สู้เอาตัวแลก..แร้วได้ตังค์ดีกว่า
คหสต.
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Ppuui

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 09:53:22 PM »
ขอเป็นคนหน้าเงินอีกคนนะคะ เวปนี้อย่างที่คุณแนตตี้บอกว่าเวปกิ๊ก

focusri

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 05:30:33 PM »
จริงๆเรื่องน้องๆ พี่ๆ นี่ผมว่าแล้วแต่ดวงล้วนๆเลยนะครับ ผมเคยโชคดีได้เจอน้องดีๆ ที่มีเวลาๆดีให้กัน
และก็เจอน้องที่สร้างความเจ็บช้ำน้ำใจให้เราแบบไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ยมากมาย  ผมว่าก็เหมือนชีวิตจริงนะครับ
ถ้าคบกันสถานะที่ไม่ใช่ตัวจริง ยังไงก็จบไม่สวย ...แค่เก็บเวลาๆดีไว้ให้ได้นึกถึงก็พอแล้วครับ ไม่ต้องคำนึงถึงตอนจบของหนังชีวิตมากนัก  ใช้ชีวิตให้มีความสุข เวลาทุกคนมีจำกัด อย่าเสียเวลาไปกับเรื่องเศร้าๆ
...ทุกวันนี้ยังหากิ๊กที่ใช่นะครับ อิอิ แต่โชคชะตาก็ยังไม่พามาเจอ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 09:49:00 AM »
      ที่นี่ welovegig ครับ น้องเข้ามาที่นี่น้องก็ควรต้องทราบว่าเค้ามากันทำไม
น้องให้ความจริงใจกับพี่เค้าได้ พี่ว่าพี่เค้าก็จริงใจกับน้องแหละ
แต่ที่นี่ เราไม่ควร "จริงจัง" ครับ อยากมีความสุขด้วยกันก็มีไป
แต่ต้องเผือใจไว้เสมอว่า ซักวันนึงก้ต้องจากกันไป ธรรมชาติที่นี่เป็นแบบนี้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 01:47:19 PM »
เห็นด้วยกับความคิดเห็นพี่กัปตันค่ะ เข้ามาในนี้ ต้องเผื่อใจไว้บ้าง
อะไรก้อเกิดขึ้นได้เสมอ จะเกิดเมื่อไร อย่างไร ยังไง เท่านั้นเองค่ะ
พี่ๆ เป็นคนเลือก หาคนที่พี่ๆเค้าต้องการ ที่ใช่ ที่ให้ ได้ในสิ่งที่พีๆเค้าตามหา
น้องก้อแค่ เปนตัวเอง ดีที่สุดแล้วค่ะ
การคาดหวังอะไรเยอะๆ พอผิดหวัง หรือไม่ได้ดังใจ จะทำให้เราเสียใจนะคะ
ไม่ใช่ไม่ให้หวังเลย ก้อมีได้ค่ะ ให้กลางๆ จะได้ไม่เจ็บจ้ะ

อย่าใช้คำว่าเราไม่ดี ไม่มีใครดี เพอเฟค ไปหมดหรอกค่ะ
แค่ว่า เราดีพอแบบที่เค้าต้องการหรือป่าว เท่านั้นตะหาก
ต่อให้เราดีแค่ไหน ถ้าไม่ใช่ก้อจบ
หรือบางครั้งเราไม่ดี ก้อ อาจเป็นแนวที่พีๆ บางคนชอบก้อเปนได้ค่ะ

พี่เค้าเบื่อไหม ลองถามตัวเองดูก่อนว่าเราทำอะไรน่าเบื่อไหม
ถ้าไม่ ก้อถามพี่เค้าตรงๆเลยก้อได้ ค่ะ ถ้าเราพร้อมจะรับฟังคำตอบนั้น
บางที คำตอบไม่ใช่ บทสรุปทั้งหมดที่เราต้องการ
ดูที่การกระทำสิจ้ะ ว่าเราทำอะไรไป และเราได้รับอะไรตอบมา
และก้อ คิด ดีๆ ค่ะ เราจะหาคำตอบได้ค่ะ
ที่พี่เค้าไม่ตอบ อาจจะรักษาน้ำใจเราก้อได้นะคะ

สรุปคือทำใจค่ะ
ถ้ารับได้ กะสิ่งที่เปน ที่เจอ  ก้ออย่าคิดมากเข้มแข็งค่ะ และคบต่อไป
ถ้ารับไม่ได้ กะสิ่งนี้ ก้อมีสองทาง คือถามตรงๆ ไ้ดคำตอบ มีแค่ เจ็บและจบ
หรือ ลองเงียบดู ถ้าสิ่งสะท้อน มา คือ ความเงียบ ความหมายถึงจบค่ะ

ทุกอย่างขึ้นกับตัวเรานะคะ เลือกอยุ่ และเจ็บต่อไป หรือ เลือกจบ และเจ็บ ครั้งนี้เป็นประสบการณ์่ค่ะ

รักนะรักได้ แต่ต้องรักตัวเองด้วยนะคะ รักให้เปน และ รักจะทำให้เรามีความสุขค่ะ
สุดท้ายความจริงใจ มีอยุ่ทั่วไป ว่าแต่จะเจอมากน้อย แค่ไหน และ จากใครค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ