ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แค่คิดถึง  (อ่าน 1702 ครั้ง)

icandyjaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ได้แค่คิดถึง
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 02:22:27 AM »
 **07** **07**คือเจอพี่คนหนึ่ง พี่เขาแนะนำมาอีกที เขาทักมาแล้วเราก็คุยกัน เราก็ชอบพี่เขานะคือพี่เขาเป็นกันเอง หลังๆเริ่มนานๆคุยที พอได้เจอกันแค่วันเดียว หลังจากนั้นเขาก็ไม่ตอบเราเลย คือยังไงหรอคะ เขาไม่ชอบเราหรอ ก็น่าจะบอกตรงรึเปล่าคะ  **07**บางทีเราก็รอนะคะ ว่าเขาจะตอบมาไหม แต่ไม่เลย ไม่อ่านไม่ตอบ คือถ้าบอกตรงๆเลยว่าเขาไม่ชอบเรา จะได้ทำใจไหมคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ได้แค่คิดถึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 09:51:48 AM »
    น้องถามคำถามที่น้องก็น่าจะรู้คำตอบแล้วนะครับ

ถ้าน้องเป็นพี่คนนั้น แล้วถ้าเค้าชอบน้อง เค้าควรติดต่อน้องมา พยายามอยากเจอ
หรือว่าหายไปแบบนี้ครับ.....
หรือน้องอยากได้คำตอบว่า น้องครับ น้องไม่ได้มีความน่าสนใจเลย พี่เสียเวลาเจอครั้งเดียวก็เกินพอแล้ว
บางทีพี่เค้าไม่อยากพูดคำนี้กับน้องก็ได้มังครับ

รอเจอคนที่ใช่สำหรับน้องเถอะครับ อย่าไปรออะไรที่มันลมๆ แล้งๆ เลยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

icandyjaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 08:42:25 PM »
 **07** **07** **12**นั่นสินะคะ ขอบคุณค่ะ

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 01:33:05 PM »
เป็นอยุ่ประจำค่ะ กับ เรื่องแบบนี้ และ เหตุการณ์แบบนี้ ในนี้
ความเงียบ คือ คำตอบ ของทุกสื่ง ว่า ไม่ใช่ ไม่เป้ค และไม่ไปต่อ
ถือเป็นคำตอบสุภาพ โดยทั่วไป ที่ไม่ต้องใช้คำพูด
ให้ไปคิดกันเอง ไปเข้าใจกันเองค่ะ
พี่ๆ เค้าคงไม่กล้าบอก กลัวทำร้ายจิตใจน้อง ถ้าจะบอกปฏิเสธ
ฉะนั้น ความเงียบ คือ สิ่งดีสุด แทนคำตอบพี่เค้าค่ะ

อย่าคิดมากนะจ้ะ นานาจิตตัง ไม่ใช่ ไม่ชอบ ไม่คุย ก้อผ่านไปค่ะ
พี่ๆ น้องๆ คนอื่น ที่น่่ารัก ที่อยากคุย ที่ใช่ ยังมีค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ