ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยทำงานธนาคารสีเขียว หรือมีคนรู้จักไหมค่ะ  (อ่าน 1174 ครั้ง)

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
พอดีไปสมัครงานมา สอบผ่านทั้ง iq eq และความรู้เฉพาะ แต่ๆ เค้าไม่เรียก อาจจะเพราะไม่มีประสบการณ์

รอมาเดือนนึงแล้ว ก็ไม่รู้จะทำไงดี วันนี้เริ่มไปสมัครที่อื่นแล้วค่ะ แต่ก็รอที่เดิมอยู่นิดๆ เพราะฐานเงินเดือนสูงกว่า

มาลองถามดูเผื่อมีใครเคยทำ หรือแนะนำได้บ้าง

สายชล

• People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
Re: ใครเคยทำงานธนาคารสีเขียว หรือมีคนรู้จักไหมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 05:34:23 PM »
ประมาณเดือนนึงจะมีอีเมลแจ้งผลสอบข้อเขียนมาครับ แต่จะได้เรียกสัมภาษณ์ไหมก็ขึ้นกับแต่ละทีมเขาอยากได้คนแบบไหน งานบางอย่างเขาก็รับเด็กเพิ่งจบ อิอิ
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

ใบไหม

Re: ใครเคยทำงานธนาคารสีเขียว หรือมีคนรู้จักไหมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 05:47:38 PM »
ผลข้อเขียนออกมาแล้ว มีบัญชีด้วย ผ่านหมดค่ะ เขาก็เขียนว่ารับเด็กเพิ่งจบนะค่ะ

แต่เรียกคนที่มีประสบการณ์แล้ว ก็เลยลังเลว่าจะสมัครที่อื่นอีกดีมั้ยอ่ะคะ

กลัวเริ่มที่ใหม่สัก 1-3 เดือน แล้วเค้าโทรเรียก

HanuMan80

• Sr. Member
  • People Like This 37
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 09:44:14 PM »
ปกติ หลังปีใหม่ จะเปน ช่วงเปลี่ยนถ่าย ตำแหน่งงาน... ตอนนี้ รอโบนัสออกกัน.. พอหลังปีใหม่ น่าจะมีลุ้นๆ นะครับ

ใบไหม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 04:43:39 AM »
อ่อค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ รอยาวๆจนอ้วนเลย แหะๆ

สายชล

• People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 09:04:11 AM »
มันแล้วแต่จังหวะแหล่ะหนู ลุงชาร์ลผ่านจุดลุ้นมาหลายปีแระ ผ่านแบงก์มาสารพัดสี (นั่งรถผ่าน) หลังโบนัสออกเป็นช่วงที่คนเก่าไป คนใหม่มาคึกคัก **32**
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

ใบไหม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 10:26:08 AM »
ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ ตอนนี้มีกำลังใจขึ้นอีก 20% ( เพื่อนเรียกเงินเดือนไป30k มีประสบการณ์ แต่ของเราเงียบๆ ไม่เรียก เลยหมดกำลังใจนิดนึงค่ะ )