ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าตะยกเลิกสมาชิกทำยังไงคะ จะไม่เข้ามาแล้วค่ะ  (อ่าน 975 ครั้ง)

Citra

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ตอนนี้ลบล้างแชททุกpmออกหมดแล้วและไม่ได้คุยกับใครต่อเป็นการส่วนตัวทั้งสิ้น คือเพราะเบื่อความเฉื่อยชาจะขอแอดทำไมแอดแล้วเงียบ pmเรื่อยเปื่อย รอเราพุดก่อนหรือเราคงไม่มีอะไรพูดค่ะพุดหมดแล้วในpmและกระทุ้ ไม่ได้มาหางาน จึงยิ่งไม่จำเป็นต้องเข้าหาใครใครถามไร ถ้าถามเฉยๆ เชคโปรไฟลเรา เราจะบอกแค่ที่แยากบอก ไม่พอใจเราก้ไม่ได้ซีเรียสค่ะบาย พอค่ะ จบ
มีความฝันมีเป้าหมาย ฝันได้แต่ไม่ควรหวังมาก เพระาความฝัน จะเป็นจริงนั้นยาก ไม่งั้นเราคงไม่ต้องฝัน. อย่าวาดฝันคำพูดของใคร ถ้าคุณไม่เคยสัมผัสมัน วันว่างชอบหาของกิน หากิจกรรมนอกบ้าน

rr1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
Re: ถ้าตะยกเลิกสมาชิกทำยังไงคะ จะไม่เข้ามาแล้วค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 05:12:26 AM »
น้องจขกท.ดูเปิดเผยและคาดหวังจะหาคนในกรอบความคิดของตนเอง
เท่าที่ผมอ่านมาพอตีเป็นภาพของน้องจขกท.ในความคิดของผมแล้วบอกได้เลยว่า
น้องจขกท.เป็นที่หมายปองของพี่ๆโดยเฉพาะพวกฟันฟรีและปอกลอก
เห็นด้วยที่จะถอยออกจากเว็บครับ
แต่ถ้ายังคงอยู่ควรสมัครยูสหลายๆยูสแล้วมาในหลากหลายจากนั้นค่อยๆสังเกตุพี่ๆที่ติดต่อเข้ามา
แค่นี้ก็พอจะดักทางได้ในระดับหนึ่ง
ถ้าอยู่ในเว็บแล้วไม่มีความสุขเห็นด้วยอย่างยิ่งที่ควรจะออกไปใช้เวลาในสิ่งที่ตนเองมีความสุขกว่าครับ
ด้วยความปรารถนาดี

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ถ้าตะยกเลิกสมาชิกทำยังไงคะ จะไม่เข้ามาแล้วค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 09:07:13 AM »
     ถ้าเรามีกฎกติกาที่มีความเป็นส่วนตัว เป็นตัวของตัวเองเยอะ เราจะไม่มีความสุขนักหรอกครับ
เพราะเราจะเป็น  "ฝ่ายคาดหวัง " แต่.." ไม่คิดถึง "ความคาดหวัง " ของ "คนอื่น " ผมเคยเจอคนแนวๆ นี้มาพอสมควร
เข้าใจในความเป็นเค้า และสงสารในบางความรู้สึก ....อย่างไรก็ตามใครก็คงไปเปลี่ยนเค้ายาก นอกจากตัวเค้าเอง
คิดจะเปลี่ยน ...เปลี่ยนเพื่อใคร ก็เพือตัวเค้านั่นแหละ ทำใจให้สบายๆ ขึ้น เข้าใจคนอื่นๆให้มากขึ้น
ลดความคิดที่ว่า ก็ฉันเป็นของฉันแบบนี้ลงบ้าง ผมว่าสิ่งแรกที่เค้าจะได้ก็คือมิคตรภาพ และความสัมพันธ์ที่ดี
แต่นั่นแหละครับ ถ้าคิดว่าฉันเป็นอย่างนี้ฉันก็มีความสุขดีแล้ว เหมาะสมแล้ว ก็เป็นไปครับ ไม่มีใครเดืออดดร้อออน
ในสิ่งที่เค้าเป็นหรอกครับ

ถ้าเราเลิกเข้าใจว่าโลกหมุนรอบตัวเรา มาคิดว่า เราต่างหากหมุนไปกับโลก ...ชีวิตดีขึ้นเยอะครับ....

ส่วนจะออกจากเวป จริงๆ คือน้องไม่เข้ามาอ่าน น้องก็หายไปอยู่แล้ว มีคนในเวปที่เค้ายังอยู่กันปกติครับ
หรือถ้ายังยืนยันจะออก เดี่๋ยวจะช่วยบอกแอดมินให้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

มิถุนายน

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ไม่ต้องทำอะไร แค่เลิกเล่นก็เท่ากับหายไปแล้ว
ถ้ายังเบื่อๆ อยากๆ อยู่ก็ไม่ต้องมาบอกว่าจะไป  **38**