ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม.....  (อ่าน 2318 ครั้ง)

Miss.kiss

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
ทำไม.....
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 08:42:56 PM »
 **07** ดราม่าได้มั้ย  **01**

มันเบื่อ มันรู้สึกแปลกๆ มันห่อเ่ยว หรือเป็นเพราะเรารับและแบกปัญหามาเพียงคนเดียวตลอด

มันคิดไม่ออก เป็นไรๆเนี่ย ใครก็ได้แวะมาให้กำลังใจหน่อย อ้อนๆ 41

ปีเก่าจะหมดไป ปีใหม่กำลังจะมา ความสดใสจะวนไปเนอะๆ ปีใหม่เที่ยวยาวไป  **21**

อย่าด่าน้องเยอะ เดี๋ยวสำนึกไม่ทัน อิอิ  **25**

focusri

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ทำไม.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 09:45:44 PM »
เป็นเหมือนกัน วันนี้หม่นหมองพิลึก หาสาเหตุที่แท้จริงไม่เจอ แม้แต่โคนันก็คงสืบไม่ได้ว่าเป็นเพราะอะไร... ได้แต่หวังว่า ตื่นขึ้นมา อารมณ์เหล่านี้จะจางลงไปบ้าง สู้ๆนะครับ ไม่ใช่น้องคนเดียวที่เป็น  **12**

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 09:58:37 PM »
เป็นเหมือนกัน วันนี้หม่นหมองพิลึก หาสาเหตุที่แท้จริงไม่เจอ แม้แต่โคนันก็คงสืบไม่ได้ว่าเป็นเพราะอะไร... ได้แต่หวังว่า ตื่นขึ้นมา อารมณ์เหล่านี้จะจางลงไปบ้าง สู้ๆนะครับ ไม่ใช่น้องคนเดียวที่เป็น  **12**

ขอบคุณค่ะ จะสู้ต่อไปค่ะ  41

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 11:52:18 PM »
เป็นกำลังใจให้ค่า
  อะไร ที่มันไม่ได้ ดั่งใจ ก็พยายาม ปล่อยมันไปคะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 11:53:33 PM »
เป็นกำลังใจให้ค่า
  อะไร ที่มันไม่ได้ ดั่งใจ ก็พยายาม ปล่อยมันไปคะ

ขอบคุณคร่า น้อง ปป กำลังใจสำคัญ  **39**

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 12:56:08 AM »
ปัญหาบางอย่างก็เปรียบเสมือนก้อนหินที่เราแบกมันไว้ และก้อนหินเหล่านัั้นเราคิดว่ามันใหญ่โตมากๆ จนเราแบกรับมันไม่ไหว จิงๆ แล้ว ถ้าเรามานั่งคิดทบทวนดู ก้อนหินนั้นมันอาจจะไม่ใช่เพียงก้อนหินเพียงชิ้นเดียว แต่เป็นก้อนหินหลายๆ ก้อนรวมกัน ถ้าเราวางก้อนหินบางก้อนออกไป หรือเอาหลายๆ ก้อนที่เราคิดว่าวางมันลงก่อนได้ จากก้อนหินขนาดใหญ่มากๆ ก็จะเหลือเล็กลง จนเราสามารถเดินต่อไปได้ ด้วยกำลังของตัวเราเอง และเราจะเข้มแข็งขึ้น และเก่งขึ้นเลือยๆ สู้ๆ นะคะ สู้เว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยย  **24** **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Isme

• **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 08:50:47 AM »
ปัญหา มีไว้แบกรับ
ปัญหา มีไว้เผชิญ
ปัญหา มีไว้แก้ไข
ปัญหา ที่เราเลี่ยงไม่ได้ เราก้อต้องยอมรับ และเปลี่ยนแปลงให้ได้ค่ะ
กำลังใจตัวเรา สำคัญสุด ให้กำลังใจตัวเองเยอะๆ นะคะ แล้วทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีจ้ะ
พี่มาเติมกำลังใจให้น้องสาวค่ะ  สู้ๆค่ะ พี่ก้อสู้เหมือนกัน มีอะไร คุยกันได้จ้ะ เพื่อเราจะเปนกำลังใจให้กันค่ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 02:33:09 PM »
ปัญหาบางอย่างก็เปรียบเสมือนก้อนหินที่เราแบกมันไว้ และก้อนหินเหล่านัั้นเราคิดว่ามันใหญ่โตมากๆ จนเราแบกรับมันไม่ไหว จิงๆ แล้ว ถ้าเรามานั่งคิดทบทวนดู ก้อนหินนั้นมันอาจจะไม่ใช่เพียงก้อนหินเพียงชิ้นเดียว แต่เป็นก้อนหินหลายๆ ก้อนรวมกัน ถ้าเราวางก้อนหินบางก้อนออกไป หรือเอาหลายๆ ก้อนที่เราคิดว่าวางมันลงก่อนได้ จากก้อนหินขนาดใหญ่มากๆ ก็จะเหลือเล็กลง จนเราสามารถเดินต่อไปได้ ด้วยกำลังของตัวเราเอง และเราจะเข้มแข็งขึ้น และเก่งขึ้นเลือยๆ สู้ๆ นะคะ สู้เว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยย  **24** **24**

ขอบคุณค่ะ สู้โว้ยยยยยย 555  **39**

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 02:33:44 PM »
ปัญหา มีไว้แบกรับ
ปัญหา มีไว้เผชิญ
ปัญหา มีไว้แก้ไข
ปัญหา ที่เราเลี่ยงไม่ได้ เราก้อต้องยอมรับ และเปลี่ยนแปลงให้ได้ค่ะ
กำลังใจตัวเรา สำคัญสุด ให้กำลังใจตัวเองเยอะๆ นะคะ แล้วทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีจ้ะ
พี่มาเติมกำลังใจให้น้องสาวค่ะ  สู้ๆค่ะ พี่ก้อสู้เหมือนกัน มีอะไร คุยกันได้จ้ะ เพื่อเราจะเปนกำลังใจให้กันค่ะ

ขอบคุณคร่า น่ารักที่สุด