ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณมิตรภาพดีๆแบบพี่ที่มาช่วยเหลือกันในวันที่หนูลำบาก ^__^  (อ่าน 2372 ครั้ง)

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าการบ้านได้มั้ย
จุดประสงค์ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาแค่อยากจะขอบคุณ
พีชายฝีปากร้าย แต่ใจดีคนนึงแค่นั้นเอง ^^
ขอบคุณสำหรับชูครีมกล่องนี้ ที่อุตส่าห์ซื้อมาให้
ชิมตามที่สัญญา อร่อยมากค่ะ ซื้อมาฝากอีกนะ

**34**

**36**

เข้าเรื่องดีกว่าเนอะ ^^"
หลังจากที่รู้จักพี่ชายฝีปากร้ายแต่ใจดีคนนี้มาพักใหญ่ๆ
และได้ไปเที่ยวกันมา 2 ครั้งโดยไม่จ้าง
(เมบอกพี่เค้าเองแหละว่าไม่ต้องจ้างพอดีอยาก
ดูหนัง พี่มาเลี้ยงก็พอ)
แต่พี่เค้าเลี้ยงข้าว เลี้ยงหนัง เลี้ยงขนม แบบเต็มที่
ทุกครั้งที่ได้เจอ ลาภปากสายแ_ก อย่าเรานัก
 **30**

และก็มีคุยเม้ามอยกันเรื่อยเปื่อยอยู่เป็นประจำ
จนเมมาเข้าตาจน ตกงานรับสิ้นปี หางานใหม่
ก็ยังไม่ได้ หางานในนี้ก็อย่างเงียบ
แทบจะไม่มีพี่ๆมาจ้างเลย อย่างว่าอ่ะนะ เราไม่ใช่
พิมพ์นิยม ก็เข้าใจแหละ แต่คือหนูจะอดตายอยู่แล้วอ่ะ
 **07**

เมก็บ่นๆกับพี่คนนี้อยู่บ่อยๆ จนพี่เค้ามาจ้าง
เที่ยว บอกอยากช่วยน้อง (น่ารักป่ะล่ะ)
ลาภปากอีกตามเคย แถมได้ค่าขนมมาต่อ
ชีวิต ขอบคุณอย่างสุดซึ้งค่ะ
 41

ปล.ขอบคุณมากนะคะพี่ย้ง อ่ะๆเรียกชื่อก็ได้เนอะ ถ้ารู้ตัวแล้วก็มาตอบรับคำขอบคุณหน่อยนะคะ ^^

*คุณจะรู้ได้อย่างไรว่าดอกไม้ดอกนั้นหอมหรือเหม็นถ้าคุณไม่เคยได้ดอมดมหรือสูดกลิ่นของมันด้วยตัวคุณเอง
 **38**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
ขอบคุณน้อง เม มากกว่าครับ ที่ "ยอมเสี่ยง" มาเจอ ทั้งๆที่รู้อยู่ว่าผมน่ะ "ปากจัด" ขนาดไหน แต่ก็ นะ ถ้าสมมติว่า น้องกลัวผมเหมือนกับที่ใครหลายๆคนกลัว น้องก็คงไม่รู้หรอกว่า ภายใต้ความหยาบกร้าน มันมีความงดงามซ่อนอยู่ น้องชอบขนมพี่ก็ดีใจครับ เพราะเฝ้าเชียร์ให้ลองชิมหลายครั้งแระ เดี๋ยววันไหนได้แวะร้าน ครีมพัพฟ์ ของ แบรดปาป้า จะจัดให้อีกตามที่สัญญาไว้นะครับ  **06**  **06**

ปอลิง ตกงานรับปีใหม่เหมือนกันครับ แต่คนเรามีดี จะกลัวอะไร ชิมิ  **24**  **24**
A Whiter Shade of Pale

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    ดีใจด้วยครับที่ได้เจอพี่ย้ง และดีใจกับพี่ย้งด้วยที่เจอกับน้องเม
ถ้าเราคิดบวก คิดดีต่อกัน สิ่งดีๆ มันก็เกิดครับ พี่เค้ามาชมนะว่าน้องเมน่ารักมาก นิสัยดี
คุ้มค่าต่อการไปเจอจริงๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
คนปากร้าย แต่มีมุมน่ารักได้ขนาดนี้หรือเนี่ย...

ขนมหวานสู้ได้มั๊ยครับ

**11**

me_sa

ขอบคุณน้อง เม มากกว่าครับ ที่ "ยอมเสี่ยง" มาเจอ ทั้งๆที่รู้อยู่ว่าผมน่ะ "ปากจัด" ขนาดไหน แต่ก็ นะ ถ้าสมมติว่า น้องกลัวผมเหมือนกับที่ใครหลายๆคนกลัว น้องก็คงไม่รู้หรอกว่า ภายใต้ความหยาบกร้าน มันมีความงดงามซ่อนอยู่ น้องชอบขนมพี่ก็ดีใจครับ เพราะเฝ้าเชียร์ให้ลองชิมหลายครั้งแระ เดี๋ยววันไหนได้แวะร้าน ครีมพัพฟ์ ของ แบรดปาป้า จะจัดให้อีกตามที่สัญญาไว้นะครับ  **06**  **06**

ปอลิง ตกงานรับปีใหม่เหมือนกันครับ แต่คนเรามีดี จะกลัวอะไร ชิมิ  **24**  **24**

รู้ว่าพี่ปากจัด แต่พอดีเมอาจจะจัดกว่า (หรือเปล่า)
เลยไม่รู้จะกลัวพี่ไปทำไม อีกอย่างเมก็คุยดี
ถ้าพี่จะมาปากจัดใส่ก็คงไม่ใช่อ่ะเนอะ

ปล.เมจะรอชิมชูครีมของเบรดปาป้านะคะ

**34**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

me_sa

คู่นี้น่ารักจังครับ   สู้ๆนะคร้าบน้องเม

ขอบคุณนะคะ เมสู้อยู่แล้วค่ะ ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นต่อไป
 **38**

me_sa

ดีใจด้วยครับที่ได้เจอพี่ย้ง และดีใจกับพี่ย้งด้วยที่เจอกับน้องเม
ถ้าเราคิดบวก คิดดีต่อกัน สิ่งดีๆ มันก็เกิดครับ พี่เค้ามาชมนะว่าน้องเมน่ารักมาก นิสัยดี
คุ้มค่าต่อการไปเจอจริงๆ

ขอบคุณค่ะพี่กัปตัน ^^

me_sa

คนปากร้าย แต่มีมุมน่ารักได้ขนาดนี้หรือเนี่ย...

ขนมหวานสู้ได้มั๊ยครับ

**11**

คนเรามีหลายมุม ก็อยู่ที่ว่าแต่ละคนจะได้เห็นมุมไหนอ่ะเนอะ

ปล.ขนมหวานน้อยกว่านิดนึงค่ะ

**02**

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
น่ารักจัง
 **39**
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

garybigg15

• People Like This 75
ยินดีกับน้องเม และพี่ย้งด้วยนะครับ