ผู้เขียน หัวข้อ: ว่ากันว่าในนี้ 99% คือจ้างเที่ยว+ช่วยครั้งคราว อีก 1% คือดูแลระยะยาวรายเดือนค่ะ  (อ่าน 1566 ครั้ง)

pitchanard1234

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
แอบสงสัยนิดนึงค่ะ

ในนี้มี ผช ที่หาดูแลน้อง ผญ แบบระยะยาว (เป็นรายเดือน) จริงมั้ยคะ

พอดีที่คุยมาเจอแต่พี่ ผช แบบ (1) หาจ้างเที่ยว และ (2) ช่วยครั้งคราว ซึ่งเจอเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วเพื่อนๆ ผญ ในนี้ละคะ มีที่หาพี่ดูแลแบบระยะยาว (รายเดือน) จริงมั้ยคะ หรือส่วนมาก ผญ ในนี้จะมาหาแบบ  (1) หาจ้างเที่ยว และ (2) ช่วยครั้งคราว เช่นกัน

คือสงสัยน่ะค่ะว่าในเวปแบบนี้ มีการดูแลระยะยาว (เป็นรายเดือน) จริงมั้ยคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ว่ากันว่าในนี้ 99% คือจ้างเที่ยว+ช่วยครั้งค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 12:32:10 PM »
   เพื่อนพี่อย่างน้อย 2 คนกำลังหาน้องเพื่อดูแลระยะเป็นปี เค้ายังหาไม่้ได้เลย
มีจริงมั้ย มีครับ แต่มันน้อย และต้องคลิกกันจริงๆ
   ดังนั้น ในเมื่อมันยังไม่รู้ว่าจะคบกันได้ยาวนานมั้ย ก้ช่วยๆ ไปก่อน
ถ้าพอใจกันก็เจอกันเรื่อยๆ จนคบกันยาวนานไปเอง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Bonus636

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
  • ถูกเทจากไหนไม่สำคัญ แค่วันนี้เคมีตรงกันก็พอ
 **40** **40** **40**คิดเหมือนกันเลยค่ะ...แค่จ้างเที่ยวเฉยๆมีจริงๆหรอคะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
สงสัยแบบไหนก็ต้องลองหาดูครับ...

มีจริง/ไม่มีจริง จ้างเที่ยว/งานแรง/ดูแล
คาดเดาไป ก็แค่นั้น

เพียงแค่ใช้เวลาในการพิจารณา ตัดสินใจให้รอบคอบ

ขอให้เจออย่างที่หวังครับ

**38**

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
แอบสงสัยนิดนึงค่ะ

ในนี้มี ผช ที่หาดูแลน้อง ผญ แบบระยะยาว (เป็นรายเดือน) จริงมั้ยคะ

พอดีที่คุยมาเจอแต่พี่ ผช แบบ (1) หาจ้างเที่ยว และ (2) ช่วยครั้งคราว ซึ่งเจอเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วเพื่อนๆ ผญ ในนี้ละคะ มีที่หาพี่ดูแลแบบระยะยาว (รายเดือน) จริงมั้ยคะ หรือส่วนมาก ผญ ในนี้จะมาหาแบบ  (1) หาจ้างเที่ยว และ (2) ช่วยครั้งคราว เช่นกัน

คือสงสัยน่ะค่ะว่าในเวปแบบนี้ มีการดูแลระยะยาว (เป็นรายเดือน) จริงมั้ยคะ

ตอบคำถามไหนก่อนดีน๊า... 1-2 ขอข้ามโน๊ะ

เอาเป็นว่ามีจริงคะ คนที่ดูแล แต่จะสั้นยาวต้องใช้เวลาจริงๆ
เพราะไม่มีไรเป็นหลักประกันในข้อตกลง

แต่ที่แน่ๆพี่ดูแล กว่าจะตกลงดูแลใคร เค้าเองก็ต้องโอเคกับเราทั้งหน้าตา นิส้ย เคมีตรงไหม และหลายๆอย่างคะ

ส่วนตัวเราเองนั้น ... ก็มีส่วนเหมือนกันคะ!! ว่าเราจะได้ใจพี่ดูแลมากน้อยแค่ไหน

การหาพี่ดูแลหรือมีคนดูแลมันไม่ได้ยากหรือง่าย...คะ

เพียงแต่เราจะเจอคนที่ดีแล้วเราถูกใจเค้าๆถูกใจเรา
แบบนั้นยากกว่าคะ

ใจเย็นๆนะคะ ....
คหสต.