ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆมีใึครเคยไปต่างประเทศมาแล้วบ้างคะ  (อ่าน 1698 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
นู๋อยากเผือก
 **36**

Sososoy

Re: พี่ๆเพื่อนๆมีใครเคยไปต่างประเทศมาแล้วบ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 12:11:29 PM »
โซมีสองที่ที่อยากไป

1.ทะเลที่กำพูชา ....มีคนบอกโซว่า ...
ที่กำพูชาทะเลสวยมาก

ห๊ะ!!!

กำพูชามีทะเลด้วย!!!

เคยไปโรงเกลือมาเป็นสิบครั้ง ยังไม่เคยได้เหยียบบ้านเกิดใครบางคนสักครึ่งก้าว

นู๋รู้สึกเสียเปรียบมากเพราะคนๆนั่นเคยใช้ชีวิตอยู่เมืองตั้ง10กว่าปี
แถมยังแต่งสาวชาวไทยไปเป็นสะใภ้กำพูชาอี๊กกกกกก
นู๋เลยจะเอาคืนด้วยการไปเหยียบกำพูชาให้ได้และจะให้ดีคิดว่าจะต้องจีบหนุ่มกำพูชามาเป็นเขยแม่นู๋สักคนสองคน
เพือรักษาสมดุลของประชากรประเทศเราสืบต่อไป... **34**

kaptan

• People Like This 1734
Re: พี่ๆเพื่อนๆมีใึครเคยไปต่างประเทศมาแล้วบ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 12:17:16 PM »
       น้องโซครับ พี่เคยเห็นทะเลที่ตปท.มาหลายแห่งเหมือนกันเช่น เวียดนาม ญี่ปุ่น ฮ่องกง ออสเตรเลีย
นิวซีแลนด์ เมกา กรีก....และอีกหลายแห่งรวมทั้งกัมพูชา....

พี่ว่าทะลที่กัมพูชาเฉยๆ ครับ ไม่ใช่ไม่สวย แต่ไม่ได้สวยกว่าทะเลที่อื่นๆ ทะเลกัมพูชาอยู่ติดกับตราด
ดังนั้นทะเลตราดก็สวยไม่น้อย หรือมากกว่าทะเลกัมพูชานะพี่ว่า พี่เคยไปนอนในเมืองริมทะเลของกัมพูชาที่เมือง
สีหนุวิลล์ พี่ยังว่ามันก็งั้นๆ ครับ แต่ช่วงที่พี่ไปมันอาจจะไม่ใช่ฤดูกาลสวยงามมั้ง...

แนะนำว่าน้องโซไปเที่ยวทะเลไทยเถอะครับ สวยกว่า สะดวกกว่าไปง่ายกว่าเยอะ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: พี่ๆเพื่อนๆมีใึครเคยไปต่างประเทศมาแล้วบ้างคะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 01:08:10 PM »
เคยไปแต่..ค่าคุณขา
ตปท.รอหาหนุ่มฝรั่งได้ก่อนนะคะ
จะมาเล่าให้ฟัง ว่าแต่ปท.ไหน
ดีน้าาาา.. **34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Sososoy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2016, 01:41:27 PM »
อีกหนึ่งที่ที่โซอยากไปคือทวาย
  **06**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2016, 03:07:48 PM »
น้องโซ อยากลองประสบการณ์ ดื่มชาที่จุดจอดรถบรรทุกตอนตี 2 ที่อินเดียมั้ยล่ะครับ
 **34**  **34** ตอนไปถ่ายรายการที่อินเดีย อีคนขับรถจอดดื่มชาตอนตี 2 ทุกวัน จะบ้า
A Whiter Shade of Pale

Wine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 10:26:43 AM »
แม่เคยพาไปมาเลย์ตอนเด็กๆ ตอนโตอยากเที่ยวเมืองไทยให้เกือบครบก่อน ส่วนตปท. อยากไปญี่ปุ่งงมาก

สายชล

• Full Member
  • People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 06:15:29 AM »
ประเทศไทยน่าเที่ยวกว่าหลายๆที่ซะอีก ลองเที่ยวไทยให้ทั่วๆก่อนนะ ไปต่างประเทศต้องพูดกับเขาให้รู้เรื่องอีกนะ โซ
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

JAN KOOB

• **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 08:47:59 AM »
ไปกัมพูชาทั้งที  อย่าไปเที่ยวทะเลเลยครับ

ของดีใกล้บ้าน  ที่ฝรั่งข้ามโลกมาชมมากกว่าคนไทยเราคือ

ปราสาทนครวัด  เมืองนครธม  ที่เสียมเรียบ

อยู่ห่างชายแดนอรัญประเทศ  แค่ร้อยกว่าโลเองนะจ้ะ

mr-abc1

• **
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 10:51:05 PM »
ถ้าเลือกระหว่าง
1.กินกาแฟ+มื้อเช้าที่ จากาตาร์
2.จิบเบยลาวยามเย็นริมฝั่งโขงที่สะหวันนะเขต
3.มื้อค่ำริมแม่น้ำอิระวดีที่มัณฑะเล
คุณโซจะเลือกข้อใหนครับ