ผู้เขียน หัวข้อ: สาวๆมีวิธีลดน้ำหนักยังไงกันบ้าง  (อ่าน 873 ครั้ง)

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
สาวๆมีวิธีลดน้ำหนักยังไงกันบ้าง
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 04:00:39 PM »
  ช่วงนี้เค้าน.น. ขึ้นมากมาย ก็อาหารมันยั่วใจว่าไม๊ ยิ่งเวลาไปเที่ยวตจว.นี่ ต้องลองอาหารเด็ด ของแต่ละที่

สาวๆมีวิธีลดน้ำหนักยังไงกันบ้าง  มีที่ออกกำลังกายประจำกันรึเปล่า มาแชร์ มาชวนกันได้น่ะ

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
Re: สาวๆมีวิธีลดน้ำหนักยังไงกันบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 04:45:17 PM »
ไม่ค่อยมีเวลาออกกำลังกายเลยค่ะ ใช้วิธีควบคุมอาหารมากกว่า
พยายามไม่กินน้ำตาล ไม่กินเค็ม ไม่กินรสจัด เพราะโซเดียมจะทำให้ลงพุงค่ะ
กินผักผลไม้มากๆหน่อย แป้งรองลงมา กินแต่พอดี ไม่กินพวกบุฟเฟ่ต์บ่อยเกินไป ก็น่าจะโอเคแล้วนะคะ
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: สาวๆมีวิธีลดน้ำหนักยังไงกันบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 05:23:34 PM »
เปนคนขี้เกียจอ่ะค่ะ 555
เน้นคุมอาหารเหมือน
คุน minimalzzz กล่าว

แย้วออกกำลังกายตามคลิป
เบาๆ เน้นบนที่นอนด้วยค่ะ
5555 วันไหนทานเยอะ
อีกวันก็ทานน้อยแทน  **25**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

_Poon_

• People Like This 681
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 06:01:16 PM »
ออกกำลังด้วยการเดิน ไป-กลับ 7-11 ค่ะ
ควบคุมโดยการ ระหว่างทาง ไป-กลับ 7-11 จะมีของกินหลากหลาย เย้ายวนใจป้าา
ท่องไว้ค่ะ กินคนเดียวๆๆ อย่าตะกละเหมือนป้า
อย่าซื้อเหมือนกินทั้งตำบล ซื้อเหมือนกินได้ถึงชาติหน้า ซื้อแค่พอกินมื้อนั้นค่ะ
ด้วยความปรารถนาดีจาก ป้าอ้วนที่เคยผอมและสวยมาก่อนค่ะ **11** **38**

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 10:48:23 AM »
ดีใจจุง สาวๆน่ารักมาตอบกันเพียบๆเยย  ตอนนี้ลดน้ำหวาน ลองซื้อชาเซเว่นที่ผสมมะรุมมาทาน

คงต้องไปฟิตเนสต่อ หรือเดินเยอะๆ  ยังไงก็ขอบคุงมากๆ กำลังใจเพิ่มขึ้นเยอะเลย  41