ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ช่วยกันรวบรวม รายชื่อพี่ใจดีช่วยเหลือจริง และ เลว แจกเพื่อนๆดีมั้ยคะ??  (อ่าน 2573 ครั้ง)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะ ว่าจะดีมั้ย วิธีแบบนี้

เพราะเชื่อว่า ต้องมีเพื่อนๆน้องๆได้คุยกับพี่ที่นิสัยดี ช่วยเหลือจริงๆ ไม่หลอกคุยหลอกให้เราเสียเวลารอ
และทุกคนต้องมีประสบการณ์ตะกวด เป็นสีสันของชีวิตไป  **25**
เพราะคนที่มองหาพี่ดูแล เมื่อมีพี่ติดต่อเข้ามา แล้วพอใจคุยก้อจะคุยคนเดียวถูกมั้ยคะ ใช้เวลาไป1-2อาทิตย์
ซึ่งถ้าพี่คนนั้น เค้าหลอกคุยให้เราเสียเวลาเล่น ตอนนี้จะได้รุ้แล้วว่า พี่คนไหนคุยจริง เพื่อต้องการช่วยเหลือจริงๆ
หรือใครตะกวด โรคจิต ลืมหาหมอ ก้อว่าไป **37**
มีใครอยากแชร์ให้เพื่อนๆน้องๆบ้างมั้ยคะ แบบว่า พี่เค้านิสัยดี แต่เค้าไม่ถูกใจเรา
หรือ เคยได้รับการช่วยเหลือจากพี่เค้า แต่ไม่ได้สานต่อกันแล้ว เป็นพี่ๆน้องๆกันอยู่ อยากให้ช่วยแชร์ต่อ
ไม่รุ้ว่า สะดวกกันมั้ย อยากแชร์บ้างหรือเปล่า

เพื่อเป็นการสกรีนเบื้องต้นไปในตัวด้วย เวลายุสเซอร์เหล่านี้ทักมา ถ้าดีก้อจะได้สบายใจ ถ้าไม่ดีก้อไม่ต้องลังเลเลย

oldman

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
เคยมีคนพยายามทำแล้ว  ผลปรากฎว่า fail ครับ **19**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
มันคงไม่ง่ายอย่างที่คิดทำ ...

พี่ใจดี ช่วยเหลือแม้อาจมีกำลังช่วย แต่คงมีทรัพยากรเงินจำกัด
การช่วยเหลือก็คงเลือกตามความพอใจ และอาจไม่อยากให้เป็นที่รุ้จักมากนัก

ส่วนน้องๆที่รับการช่วยเหลือ ถ้ายังมีความจำเป็นต้องรับการช่วยเหลืออยู่ก็อาจไม่อยากแนะนำพี่คนนั้นให้ใครนัก

ส่วนการแชร์คนที่โดนเรียกตะกวด ก็อาจพอเตือนๆกันได้ในกลุ่มไลน์ที่ตั้งขึ้นกันเอง แต่จะเชื่อถือกันได้แค่ไหน
คงต้องตรองกัยด้วยตัวเอง

ขอให้เจอพี่ดีๆนะครับ

**38**

Sportm

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ผมว่าถ้าทำต้องทำประกอบกับ รายชื่อน้องๆที่สวย น่ารัก มาแจกด้วยนะครับ

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
 **26** ขอบคุณพี่ทุกท่านค่ะ สำหรับความคิดเห็น  **26**
ตอนที่ตั้งกระทู้ ก้อคิดแค่เอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานค่ะ เช่น

ยุสเซอร์ AAA เป็น Hero Member เหมือนจะคล้ายว่าดัง ว่าดี หรือตะกวด ไม่แน่ใจ แบบนี้ปูนเลือกไม่ตอบกลับ
ไม่สนทนาด้วยเลย ถ้าเค้าเป็นคนดี ปกติ ปูนก้อเสียโอกาสที่จะทำความรู้จักไปแล้ว 1คน

ยุสเซอร์ ABC ี จากโปรไฟล์ ไทม์ไลน์ในไลน์ และการพูดคุยพื้นฐานชีวิต
แต่พี่เค้าบอกว่า ไม่ถูกใจรูปร่างหน้าตาปูน แต่ไม่ได้หมายความว่า พี่เค้าจะไม่ใช่ตะกวด

คนที่เราสามารถ confirmได้ ว่าพี่เค้าดี สุภาพ จริงใจ จ่ายจริง เราก้อต้องเคยรับงานกับเค้ามาแล้ว ถูกมั้ยคะ
ตรงนี้แหละค่ะ คงไม่มีใครอยากบอกว่ารับงานกับคนดีมาแล้วกี่คนอ่ะค่ะ

รวมๆแล้ว มันก้อจะเป็นการก้าวก่ายชีวิตส่วนตัวของน้องผู้หญิงมากไป
อีกอย่าง เห็นว่าน้องๆก้อมีกลุ่มให้คำปรึกษากันอยู่แล้ว ก้อคงจะมีรายละเอียดอยู่แล้วบ้างค่ะ

ส่วนตะกวด ก้อแบเบอร์อยู่แล้วค่ะ แชร์เตือนกันได้ตลอดอยู่แล้ว

rr1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
เห็นด้วยอย่างยิ่ง...
งั้นเสนอตัวผมเองก่อน
ขอรายงานตัวลงทะเบียนดังนี้ครับ
1.สุภาพ นิสัยดี
2.ไม่ค่อยจ้างใครหรือนัดใครเพราะไม่ค่อยอยู่กทม.ที่ผ่านมาถ้าเจอใครแล้วชอบใจมักนัดคนนั้นคนเดียวตลอด
3.ถ้านัดเจอใคร รับรองไม่ผิดหวัง(ก่อนนัดจะคุยตกลงเงื่อนไขที่ชัดเจนก่อน)
4.ก่อนเจอใครจะขอเห็นภาพ(ผมมีสเปคในใจผม)
5.ส่วนที่ผมเอาเปรียบคือไม่ค่อยให้รายละเอียดส่วนตัวกับใครเจอกันแล้วเห็นตัวจริงของผมดีกว่า
 **30**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
มันคงไม่ง่ายอย่างที่คิดทำ ...

พี่ใจดี ช่วยเหลือแม้อาจมีกำลังช่วย แต่คงมีทรัพยากรเงินจำกัด
การช่วยเหลือก็คงเลือกตามความพอใจ และอาจไม่อยากให้เป็นที่รุ้จักมากนัก

ส่วนน้องๆที่รับการช่วยเหลือ ถ้ายังมีความจำเป็นต้องรับการช่วยเหลืออยู่ก็อาจไม่อยากแนะนำพี่คนนั้นให้ใครนัก

ส่วนการแชร์คนที่โดนเรียกตะกวด ก็อาจพอเตือนๆกันได้ในกลุ่มไลน์ที่ตั้งขึ้นกันเอง แต่จะเชื่อถือกันได้แค่ไหน
คงต้องตรองกัยด้วยตัวเอง

ขอให้เจอพี่ดีๆนะครับ

**38**

ตอนนั้นจะลากใครเข้ากลุ่มยากมากเพราะรู้จักทางเนต ไม่แน่ใจว่าใช่ตะกวดไหม
สุดท้ายมี ช อยู่สัก 5-6 คน ญอีก 20+ สรุปว่า ช่วยไม่ไหว ยุบกลุ่มดีกว่า
 **21**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
วุ่นวายปล่าวๆๆค่ะ
ส่วนมากน้องๆมีกลุ่ม
แชร์กันอยุ่แร้ว.....

-สาวบางคน ตะกวดจ้างมาอวยตัวเอง
-บางคนแค่"คุยดี" ก็ถุกจัด ว่าดี
 ทั้งที่ไม่เคยจ้างงาน
-พี่บางคนจ้าง จ่ายดี แต่ไม่ถุกจริต
 ก็เอามาบอกว่า..ไม่ดี
-คนที่คุยกะทุกคน แต่จ้างคนเดว
 ก็จัดอยุ่พวกคุยเล่น
 และอื่นๆ อีกมากมาย

เกิดแนะนำ ว่าคนนี้ดี
แต่ไม่ถุกชะตา ดันไม่จ้าง

รึแนะนำน้องให้พี่ น้องดัน
ตะกวดอีก ก็ซวยไป

รึน้องคนนี้ดีงาม แต่ไม่ถุก
ชะตากับพี่ ก็ไม่อยากรับงาน
กลายเปนที่แนะนำๆมา
ข้อมูลพลาดไปอีก

เพราะจิงๆแร้ว เราไม่รุ้ที่มา
ที่ไปของใครสักคน คนนี้
จ้างเรา อาจไม่จ้างคนอื่นก็ได้

มีเยอะไป พี่เปกะคนนี้ แต่งก
กะอีกคน รายละเอียดยิบย่อย
ปันหาตามมาอีกเยอะ

ส่วนตัว จะไม่แนะนำใคร
ถ้าไม่รู้จักมากพอในระดับนึง
ไม่งั้น เราจะเสียอีก เวรกำ
ขี้ไม่ได้กำ ตดไม่ได้ดม
พาเสียอีก ถ้าแนะนำคนผิด

แระตามตรง พี่ดีดี..น้องแจ่มๆ
คนมักหวง..เกบไว้กินเอง..อยุ่แร้ว
ตามที่พี่slow..กับพี่ WWW.กล่าว

เดกเข้ามาเปนร้อยๆๆ คนจ่ายจิง
10% ช่วยกันไม่ครบทุกคนอยุ่แร้ว
ขึ้นว่า..ใครถูกจริตใคร ก็ยาวกันไป
ตามแต่สเปคของแต่ละคน
ซาโยนาระ **38**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

kaptan

• People Like This 1734
Re: อยากให้ช่วยกันรวบรวม รายชื่อพี่ใจดีช่วยเ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 10:09:55 AM »
    เข้าใจจขกท.นะครับว่าการมีข้อมูลดีๆ ก็ทำให้ตัวน้องๆ สะดวกปลอดภัยขึ้นหากมีการนัดเจอจ้างงานกัน
แต่งานแบบนี้มันละเอียดซับซ้อนเพราะเป็นงานที่ต้องใช้ความรู้สึกมากในการทำงานกับพี่ๆ แม้แต่พี่ๆ ทีมาเสียเงินจ้าง
ก็ต้องดุแลความรู้สึกของผู้รับจ้างหรือน้องๆ ด้วย

แต่คนเรามันมีอะไรที่ไม่ได้เหมือนเดิมในทุกๆ วัน บางวันอารมณ์นี้ บางวันอารมณ์นั้น แถมยังต้องดูอีกว่าคนที่เราเจอ
จะแบบไหน แนวไหน น้องๆ บางคนปรับตัวเก่ง รู้จักผ่อนสั้นผ่อนยาวพี่เจอก็มีความสุข น้องๆ บางคนอินดี้ อีโก้ โลกส่วนตัวสูง
พี่ก็ต้องปรับมากขึ้นหรือบางที ไม่รู้สึกว่าอยากจะปรับ เพราะไม่รู้จะปรับทำไมกับคนที่ไม่รู้จักหน้าที่ตัวเอง

นอกจากนี้พี่ๆ บางคนที่น้องๆ พิจารณาแค่ "จ่ายจริง" ได้แน่ๆ แต่มีความ "น่ารำคาญสูง" แบบนี้น้องๆ จะจัดเค้าไว้
ในหมทวดหมู่ไหน ตะกวดก็ไม่ใช่ เทพบุตรก็ไม่ใช่....

สรุปว่าลองเจอกับตัวดีที่สุดครับ เพียงแต่ก่อนเจอคุยกฎกติกา มารยาท และความต้องการให้ตรงๆ กันก่อน
ถ้าพอจะเจอกันได้ ก็ลองไปเจอกัน ที่เหลือแล้วแต่วาสนาของทั้งคู่ละมังครับว่าจะไปด้วยกันได้ขนาดไหน

ตัวพี่เองทุกๆ วันนี้ก็ยังจ้างน้องๆ ที่เคยเจอกันมาแล้วมากกว่า 2 -3 ปี 2- 3 คน อีกทั้งจ้างน้องๆ ที่เพิ่งจะเคยเจอกัน
ด้วยเช่นกัน ยืนยันว่าน้องๆ น่ารักๆ ยังมีพอสมควรครับ และเป็นเสน่ห์ของเวปนี้ที่หาจากที่อื่นๆ ได้ยาก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา