ผู้เขียน หัวข้อ: ฉันมันเลวเอง  (อ่าน 6382 ครั้ง)

็HOKY

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ฉันมันเลวเอง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 02:15:54 AM »
นึกแล้วสยองเนอะ

โดนทุบนี้ เป็นผมเป็นจัดหนักกกกกก แบบแปลกๆ แน่นอน**39**

Ryo

• Full Member
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 04:14:04 AM »
 **12**
รักแท้....ไม่มีในพจนานุกรม

darkrise001

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 05:38:25 PM »

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 05:56:20 PM »
ยอมรับความจิง แล้วก้าวเดินต่อไป อะไรที่ศูนย์เสียไปแล้ว มันไม่มีวันเรียกคืนกลับมาได้หรอกนะครับ ทำใจยอมรับมันซะ แล้วก้าวเดินไปข้างหน้า สู้ สู้ ครับ
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

sed_sed

• People Like This 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:00:41 PM »
ยอมรับในความผิดนะค่ะ คิดใหม่ทำใหม่นะค่ะ หากเราไปแก้ในอดีตไม่ได้ทำปัจจุบันให้ดีแล้วกันคร้า ของบางอย่างเราจะรู้ค่าก็ต่อเมือ่เสียมันไป คนบางคนบางที่เค้าไม่ได้อาจจะหมดรักในตัวคุณแต่เค้าอาจจะเจ็บจนขอเวลาพักรักษาบาดแผลบ้าง ขอเวลาให้เค้าใช้สติคิดทบทวนว่าเค้าจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมได้ไหมสำหรับสภาพจิตใจเค้า หรือคุณจะสามารถเปลี่ยนแปลงตัวเองได้จิงหรือเปล่า เค้าอาจจะกลับมาก็ได้ อาจจะกลับมาคบกับคุณเหมือนเดิมเป็นแฟนกัน หรืออาจจะกลับมาคบคุณเป็นเพื่อนก็ได้ ถ้าเค้ากลับมาเป็นเพื่อนละคุณจะรับได้ไหมแค่นั่นถามตัวเองก่อนด้วยนะค่ะ คนเราบางที่การจากไปไม่ใช่ว่าไม่รักอีกฝ่ายแต่มันอาจจะรักมากจนยอมให้คุณเป็นคุณทำร้ายอีกต่อไปไม่ไหว คือคำเจ็บจนอยู่ต่อไปเค้าอาจจะหมดรักคุณก็ได้เดินจากไปตอนที่ยังรักและมองคนที่เรารักได้ยังดีเสียกว่า เค้าเดินจากคุณไปตอนที่เค้าเกลียดคุณหมดรักไปแล้ว เค้าอาจคิดแบบนั่นก้ได้ โอกาสไม่ได้มีบ่อย จงใช้โอกาสและดูแลสิ่งรอบข้างนะขณะที่เราทำได้นะค่ะ ใช้มันเป็นบทเรียนนะอย่างน้อยวันนึงถ้าเราได้มีโอกาสอีกเราจะได้รักษามันไวให้ดีที่สุด สู้ๆนะเชื่อคะว่าไม่มีใครเลวร้ายไปสะหมดทุกอย่างจนไม่มีอารายดีเลย อย่าโทษตัวเองจนไม่มีเวลาไปทำอารายเปลี่ยนใช่เวลามาปรับปรุงตัวเองให้ดีขึ้นดีกว่านะค่ะ  **38**
คำพูดที่สวยหรูแต่การกระทำที่ไม่มีความจริงใจ กับคนที่พูดตรงแต่การกระทำทุกอย่างจริงใจ ในชีวิตอยากได้แบบไหนเลือกเอา สงบแต่อยู่นะจุดที่เดิม แต่ได้รับการตัดสินว่าเปลี่ยนไป คำตัดเพ้อที่เจอเรียกว่าอาไร ตัดสินกันแล้วใช่ไหมทำไมไม่มองที่ผ่านมา แคร์แต่ตัดเพ้อต่อว่าคือส่งที่ได้มาจากเธอ

book-book

• Hero Member
  • People Like This 54
  • ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:09:14 AM »
 **04** **04** **04**  ยายก็เคยเปนคะ  แต่เค้าเลือกจะไปปล่อยเถอะคะ  เราเดินหน้าต่อไปเช่นกัน
<a href="http://www.youtube.com/v/aIJdMmZI-bM?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/aIJdMmZI-bM?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a>
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

Blue Templar

• People Like This 37
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 06:41:58 AM »
ถ้าถึงขั้นลงมือทำร้ายกันจนเข้ารพ.ก็เกินเยียวยาแล้วละครับ
ถ้าเป็นญาติพี่น้องผมโดนแบบนั้น ผมเอาคืนแน่ๆ

peterboy

• Newbie
  • *
  • peterboykk
    • http://goldentree.zohosites.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 07:04:52 AM »
แสดงว่า "เราไม่ใช่คู่กันครับ"
ลองไปวง "คู่รัก" ปีระกา ดูสิ
(ดูจาก อา๋เกิลอะคับ)
ลักษณะเฉพาะของคนเกิดปีระกา
จริงใจ มีชีวิตชีวา ใจบุญใจกุศล รักความบันเทิง มักไปตั้งถิ่นฐานไกลจากบ้านเรือนหรือไปได้ดีที่อื่น
จุดเด่นของคนเกิดปีระกา
มั่นใจในตัวเอง มีความคิดเห็นเป็นของตัวเองอย่างหนักแน่น ใจบุญใจกุศล
จุดอ่อนของคนเกิดปีระกา
เชื่อมั่นในตนเองมากเกินไป ชอบบังคับและไม่สนใจความรู้สึกของผู้อื่น
คู่รักที่เหมาะสมของคนเกิดปีระกา
ปีฉลู, ปีมะเส็ง, ปีมะโรง

(ผมมีประสบการณ์ตรง กับปีที่ไม่ใช่มาแล้ว หย่ากันแล้วอีหลี)
**13**หาคนร่วมงาน มูลนิธิฯ ปีไก่ ปีระกา สนใจ แอ๊ตไลน์ไอดี peterboykk ได้เลยครับ ทำงานในเขตพื้นที่ ภาคอีสานเน้อ **34**