ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนเพื่อนๆมาแชร์สถิติปี 2559 กันครับ  (อ่าน 3702 ครั้ง)

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ชวนเพื่อนๆมาแชร์สถิติปี 2559 กันครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 03:32:16 PM »
ใกล้จะปีใหม่ 2560 แล้ว เมื่อต้นปี 2559 ใครตั้งปณิธานอะไรไว้ ทำได้อย่างที่ตั้งใจไว้หรือเปล่า สำหรับผมขอสารภาพว่าล้มเหลวไม่เป็นท่า

เอาเป็นว่า ขอแบ่งปันสถิติของพี่ท่านนึง พันธมิตรจากเว็บเราสมมุตินามตามท้องเรื่องว่าพี่โทนี่ สายจ้างงานแรง ในปี 2559 นี้ แกได้รับการติดต่อจากน้องๆ ในเว็บ โดยน้องทุกคนต้องแจ้งไอดีไลน์ เรตรับงาน (A=1k, B=2k, C,D,E) พร้อมรูปถ่ายอย่างน้อย 3 รูป รวมแล้วจำนวน 220 คน !! เชื่อหรือไม่

ไม่เชื่อก็เชื่อเถอะ เพราะเข้เห็นกับตา ลายแทงมหาสมบัติที่พี่เค้าส่งมาให้เรื่อยๆ แต่ต้องบอกเลยว่าไม่เคยใช้ลายแทงดังกล่าวเลยแม้ครั้งเดียว ไม่รู้เป็นอะไรสิน่า

จากภาพ น้องลำดับที่ 192 เรต D ข้อมูลเบื้องต้นครบ

พี่เขาไปช่วยน้องๆ ด้วยตนเองประมาณ 20 คน ที่เหลือส่งต่อให้พันธมิตรไปช่วยเหลือน้องๆ แทน ก็ไม่ทราบว่าน้องๆ ได้รับการช่วยเหลือทุกคนหรือไม่จากสองร้อยกว่าคน

เพียงจะบอกว่าเว็บนี้ยังมีน้องที่ต้องการช่วยเหลืออยู่อีกมาก พี่ๆ ที่มีศักยภาพก็ลองพิจารณากันดู เพียงใช้หลักสามัญประจำบ้าน "ไม่โอนก่อน" และอย่าละเลยจรรยาบรรณนักจ้าง "นัดแล้วต้องไป" อีกด้วย

เดี๋ยวจะว่าไม่แฟร์ สถิติของเข้เองจะไม่บอกเลยเหรอ

ปี 2559 นี้ เข้จ้างน้องมาเจอ 7 คน ขอไม่เรียกว่าจ้างเที่ยวดีกว่า เพราะแต่ละคนที่เชิญมา ก็กินกาแฟกันถ้วยนึงแล้วก็บ๊ายบาย ไม่รู้เป็นอะไร ชาตะชีวิตยังไม่ลิขิตให้ "ได้ไปต่อ"

ส่วนงานแรงที่หาจากในเว็บนี่ รู้สึกจะไม่มีเลยนะ สถิติเป็น ศูนย์

แล้วเพื่อนๆ ล่ะ มาแชร์สถิติกันหน่อยจะเป็นไร

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
Re: ชวนเพื่อนๆมาแชร์สถิติปี 2559 กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 03:56:17 PM »
อยากเล่นด้วยจัง แต่เพิ่งมาเล่น ยังไม่มีสถิติอะไรเลยค่ะ ไว้ปีหน้ามาตั้งโพสอีกนะคะ  41
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

kaptan

• People Like This 1734
Re: ชวนเพื่อนๆมาแชร์สถิติปี 2559 กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 03:57:42 PM »
      ผมจำไมได้ว่าเจอน้องจากเวปนี้ไปกี่คนในปีนี้ แต่น่าจะเกิน 20 คนนแน่
ช่วงก่อนเวปเพื่อนบ้านปิดตัวลงก็เจอจากที่นั่นอีกไม่ต่ำกว่า 20 คนมั้ง เสียดายไม่น่าปิดไปเลยยยย

ที่มาแรงคือจากเวปพริตตี้ ไปตั้งกระทู้จ้างเที่ยวเอาไว้ มีน้องๆ สมัครมาอีกนับ 10 ไปเจอเองบ้าง
แนะนำให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไปเจอบ้าง น้องๆ แนะนำเพื่อนๆ ให้มาเจอก้อีกหลายคน จนปนกันไปหมด
ว่าคนไหนมาจากทางไหน ถามน้อง น้องก็บอกจำไม่ได้เหมือนกันว่ามาจากทางไหน 555

คงบอกไม่ได้ว่าจ้างเที่ยวกี่คน ไปต่อกี่คน เพราะจำไม่ได้จริงๆ รู้แต่ว่าน้องๆ น่ารักๆ ยังมีอีกเยอะ
ทำแบบที่พี่เข้ว่าคือนัดแล้วไปเจอ ไม่โอนก่อน ยังหาความสุขในแนวๆ นี้ได้อีกเรื่อยๆ ครับ

ที่ต้องบันทึกไว้คือ ส่งน้องไปเป็นแอร์ได้ 2 คน.....ถือเป็นสถิติที่ผมดีใจเป็นอย่างมาก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 06:11:52 PM »
ขอให้พี่เข้เจอสาวที่ลงล็อกได้ไปต่อนานๆนะครับ...

สา ธุ

**24**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 07:49:37 PM »
เจอจากเวปนี้สามคน
เวปโน้นเกือบสิบครับ  **11**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 10:04:05 PM »
อ่านกระทู้แล้ว ก็อยากแชร์บ้าง
 จำได้แม่นอยู่ 2คนของปีนี้
คนแรก รับงาน ไม่เที่ยว ไม่นัว ไม่แรง ไม่ดูแล  แต่ต้องเจอเท่านั้น เจอเฉลี่ยเดือนละหน
คนที่สองพี่ที่ตั้งกระทู้สวัสดีปีใหม่  ไม่ได้จ้างแต่ให้ค่ารถทุกครั้งที่เจอ พี่คุยดีทั้งต่อหน้าและในไลน์ นานๆเจอกันที

ปล. จำไม่ได้ว่าเจอพี่กี่คน และรับไปกี่งาน
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 12:21:33 AM »
ขอแชร์สถิติด้วยคนคะ
เล่นมา 20วัน เจอไป 5 ค่ะ ที่ประทับใจ
ไม่ประทับใจอีก2 ค่ะ
##คนแรก น่ารักฝุดๆ พี่สาวเลยก้อว่าได้
เจอไป2ครั้ง ครั้งหลังสุดอิ่มพุงปลิ้นเลย พี่สาวของนู๋
##คนที่2สุภาพบุรุษฝุดๆ เสียดายที่ทำไลน์หาย
ติดต่อพี่ M ไม่ได้อะ นู๋อยากกินขนมอีก
อยาใส่ชุดที่ซื้อด้วยกันไปอวดอีก
##คนที่ 3 ใจดี ฝุดๆ ทิปเยอะหน่อย ป๋าๆขา
##คนที่ 4 พ่อพระมาเอง เจอปุปโอนปัป ใช้เวลาไป 1ช5 นาทีในการกินเสต็ก
เอิ่ม!! หรือเพราะนู๋ไม่สวย ค่ะเสี่ยขา (แต่แอบกระซิบว่าจะจ้างใหม่ค้า)
แต่เด็กเสี่ยแต่ละคน ที่พี่เค้าดูแล ราคาหลักหมื่นทั้งนั้นค้า 555
นู๋แดะๆไปเลย
## คนที้5 ใจนักเลงสุดๆ เพราะพี่แกบอก นี่ไม่ใช่การจ้าง
แต่เป้นการอยากให้ กินข้างครึ่งชั่วโมงให้ตัง กลับบ้านได้
เอิ่มมีทิปค่าไอติมด้วยอีก นู๋จะ งง กะพี่แกเลย
แต่ก้อขอบคุนนะคะ  เฮีย วันหลังโอนให้นู๋เยอะๆนะคะ อิอิ

(แอท)(แอท)(แอท)ส่วน 2คน ที่ไม่ประทับใจ ปล่อยพี่เค้าไปตามเวรตามกรรม
อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลยค้าา สาธุ

นี่คือสถิตินู๋ ความประทับใจในแวป มีถึง 70-80%เชียวะค้า 

ไม่โพสต์ไม่ใช่ไม่ตามกระแสในแวปนะคะ แอบส่องต่อไปค้า คริคริ

❤️❤️คอยสิง แอบเผือกต่อไปคร้า❤️❤️

Rembrandt

• **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 08:21:21 AM »
ปี59 ได้มีโอกาสเจอน้องๆประมาณ 10 คน จากเว็บนี้และเว็บที่ปิดไป
ส่วนใหญ่จะเจอกันมากกว่า 2 ครั้ง มีเพียง 3 คนที่ได้เจอกันครั้งเดียว
น่าเสียดายที่อีกเว็บถูกปิดไป  เพราะน้องที่ได้เจอจากเว็บนั้นจะเป็นน้องวัยเรียนจากเอกชนโซนดังๆทั้งนั้น  และน้องบางคนจะไม่โพสท์ลงในเว็บบอร์ด  แต่จะใช้วิธี pm มาหาเอง ซึ่งเมื่อได้เจอก็ประทับใจมากน้องน่าร้กจริงๆ
ส่วนน้องที่เจอจากเว็บนี้มักจะเป็นวัยทำงานแล้ว  และยังได้เจอน้องที่คบกันแนวกิ๊กเติมเต็มให้กันโดยไม่มีเรื่องเงินมาเกี่ยวข้องอีกด้วย
       **32** **32** **32** **32** **32**

mzazaza2015

• People Like This 103
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2017, 08:52:41 AM »
ร่วมแชร์ด้วยครับ เพิ่งมาเล่นเว็บนี้ไม่นานครับ ตอนแรกเห็นที่เค้าโพสกัน เรทสูงเลยเป็นหมื่น ผมก้อไม่แน่ใจ แต่ก้อลองโพสดูตามกำลังเรา แต่ถือคติ ถ้านัดแล้วต้องเจอ ถ้าเจอแล้วไม่ถูกใจต้องมีค่าเสียเวลาให้น้อง ก้อเลยพอมีน้องที่นัดกันอยู่บ้างครับ นอกจากเว็บนี้ก้อมีเว็บอื่นบ้างครับ ปนๆกัน ประสบการณ์ก้อเจอแต่น้องน่ารักนะครับ ยังไม่เคยโดนน้องขอแคนเซิ่ล แต่เคยไปเจอแล้วแคนเซิ่ลน้องคนนึง แต่ให้ค่าเสียเวลาน้องเค้ามากกว่าที่ตกลงไว้ เพราะคุยไปคุยมาแล้วน้องเค้าดูมีความจำเป็นหนักมาก เอหรือเราใจดี ส่วนงานถ่ายแบบ ส่วนใหญ่ที่ได้ถ่ายก้อเพราะ มีข้อตกลงที่แข็งแรงเรื่องรูปและไลน์ ที่ไม่เปิดเผย น้องก้อเลยไว้ใจ และแนะนำเพื่อนๆต่อให้มาถ่ายด้วยกัน โดยสรุปฟินดีครับ  **36**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 03:41:18 PM »
ปี2559 เป็นปีที่งานยากและค่อนข้างยุ่ง
มีเวลาจ้างน้องๆเที่ยวแค่ครึ่งนึงของปี2558
เจอน้องใหม่ทั้งปีแค่3คนจากในเวปนี้ เจออีก3จากที่อื่นๆ
แต่ที่ดีใจคือไอ้พวกน้องๆที่หายหัวไปมันพร้อมใจกันติดต่อกลับมา
คิวยาวมากๆ กลายเป็นรับปากจะเจอแล้วปล่อยให้น้องๆรอนานมากกว่าจะได้เจอ
ส่วนใหญ่น้องเรียนจบทำงานแล้วก็เจอยากขึ้น
ผมก็ว่างน้อยลง...เฮ้อ....
น้องบางคนรู้จักกันมา 2ปี  3ปี 5 ปี ที่นานสุดก็11ปีแล้ว
บางคนก็เปลี่ยนแฟนไปหลายรอบแล้ว
....
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 08:31:03 PM »
อยากจะแชร์สถิติกะเค้าบ้างจัง เพียงแต่ไม่ได้นัดเจอใครเท่าไหร่เล้ยยยย เลยไม่มีสถิติ ออกแนวเก็บตัวเจอชาวบ้านชาวเมืองยาก ..รอเจอคนดัง คิวทอง กระทู้นี้ดีกว่า ... **34** **34** เผื่อจะได้หม่ำขนมฟรีๆ อร่อยๆ  41 41   
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

ขนมเค้กไม่ใช่เค้กเฉยเฉย

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 09:48:33 PM »
เคยตั้งเป้าหมายไว้ว่าเราจะอยู่ด้วยกันดูแลร่วมสุขทุกข์ ไปไหนไปกันจะย้ายอีกกี่จังหวัดก้ไม่ท้อ  ในวันที่เจอกันในเวลาชั่วครู่ เค้าตัดสินใจแค่เสี้ยววิแล้วรับหนูไปดูแล ดุจดั่งเป็ดที่ถูกปัดแต่งเช็ดโคลนจนกลายเป็นหงษ์ เด็กที่ธรรมดาคนนึงได้รับการเอาใจใส่ อาหารการกิน การเงิน การดำเนินชีวิต ทุกอย่างดีขึ้นมากจนหกเดือนต่อมา หนูก้ไปอยู่ด้วยกันฉันสามีภรรยา ดูแลงานบ้านเย็นกลับมาทานข้าวด้วยกันเข้านอนและตื่นมาส่งพี่เขาไปเขาไปทำงาน จะอ้อนให้กอดและหอมที่หน้าผากเสมอ ทำให้เกิดความผูกพันธ์จนหนูเองที่ก้าวร้าวและเอาแต่ใจ ขี้งอลและชอบพูดจาทำร้ายจิตใจ ดั่งคำที่ว่า แก้วร้าวนั้นรอวันแตก ไม่ผิดที่ใครเลย ถึงเขาจะลืมคำว่ารักลืมคำสัญญาจากไปแบบไม่สนใจใยดี วันนี้ยอมรับและเข้าใจ  แค่ยังคิดถึงทุกครั้งที่ผ่านที่ๆเราไป   เห็นอาหารที่ทาน ได้แต่เสียใจและยอมรับทุกอย่างที่เกิด  อย่างน้อยปี2559มันดีที่สุดสำหรับหนูช่วงเวลาที่ดีและงดงามช่วงเวลาที่สุขและทุกข์ที่เราร่วมเผชิญวันนี้พี่อาจเหนื่อยและปล่อยหนูไว้แต่หนูเชื่อในสิ่งที่เรามีไม่ใช่แค่เงินไม่ใช่การแลกเปลี่ยนแต่มันคือการ หวังดีและอยากให้เขาได้รับสิ่งดี หนุไม่มีวันเจอใครที่ดีแบบพี่อีกแล้ว พี่เคยพุดกะหนูแบบนี้และหนและหนุเชื่อ....และมันคงจริง  คิดถึงนะป๊าขา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 10:32:25 PM »
อยากจะแชร์สถิติกะเค้าบ้างจัง เพียงแต่ไม่ได้นัดเจอใครเท่าไหร่เล้ยยยย เลยไม่มีสถิติ ออกแนวเก็บตัวเจอชาวบ้านชาวเมืองยาก ..รอเจอคนดัง คิวทอง กระทู้นี้ดีกว่า ... **34** **34** เผื่อจะได้หม่ำขนมฟรีๆ อร่อยๆ  41 41

รอเลี้ยงขนมอร่อยๆ Mumo สุดสวยสุดน่ารัก มา 5 ปีแล้วน้าาาาาาา........
แง้มหัวใจที่แสนจะน่ารักมาที่ผมหน่อยได้ไหมคราบบบบ........
ใจคอหนูจะให้ผมกินแห้วไปตลอดชีวิตเลยหรออออ.....

**39** **39** **39** **39**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 02:45:44 AM »

รอเลี้ยงขนมอร่อยๆ Mumo สุดสวยสุดน่ารัก มา 5 ปีแล้วน้าาาาาาา........
แง้มหัวใจที่แสนจะน่ารักมาที่ผมหน่อยได้ไหมคราบบบบ........
ใจคอหนูจะให้ผมกินแห้วไปตลอดชีวิตเลยหรออออ.....

**39** **39** **39** **39**

ฮั่นแน่ๆ อย่านะๆ เค้าเก็บตัวหน่อยเดียว คุณพี่ตาหวานหว่านเสน่ห์ทั่วเวปจนคิวทองแน่นมากละ ปล่อยเค้าไปเจอสูงวัยคนอื่นๆบ้างก็ได้....แหม...

ไว้คุณพี่คิวไม่ยาว สาวๆไม่ตรึม พอมีเวลา จะมาเลี้ยงขนมคุณน้องก็ได้นะ ไม่ขัดศรัทธา **34** **34** กลัว FC คุณพี่จะมาแหกอก ข้อหาแซงคิวหนุ่มคิวทอง  **25** **25**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Honeysweet

• People Like This 73
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 02:47:46 AM »
สถิติปีนี้ 2559

รับเที่ยว 2เดือน เจอพี่นัดแล้วหาย มากกว่า5 คน (โชคดีที่ยังไม่ได้ออกไป)

ต่างกับปี 2557-2558 รับเที่ยว ประมาน8 เดือน เจอพี่นัดแล้วหาย ไม่ถึง5คน

คนดีน้อยลง หรือคนเลวเยอะขึ้น

แต่น้องไม่ซีเรียสคะ ยังมีพี่ดีๆ ที่อยู่ในเวปนี้อีกมาก ปีใหม่ ขอเจอแต่คนดีๆนะคะ
เวลาเปลี่ยน อะไรๆก็เปลี่ยน

rickson

• **
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 08:35:12 AM »
ปีที่ผ่านมานี้ได้นัดน้องเที่ยวธรรมดาคนเดียว  แต่มีไปตจว.บ้าง และ งานอื่น ๆ บ้าง
ไม่เยอะมาก เพราะ บินไปบินมา ไม่ได้อยู่ที่ไทยตลอด
โดยหลัง ๆ น้องแนะนำเพื่อนต่อ ๆ กันมาเลยไม่ได้ลงหาเท่าไร

แต่ยอมรับว่าลงในนี้หลัง ๆ โดนน้องเบี้ยวเยอะขึ้นเวลากลับมาไทยเนื่องจากเวลาหาเองไม่มีเลยต้องผ่านโมแทน
แล้วก็โดนน้องหลอกไปไปหนัก ๆ  คนนึง
อีกหลายคนยังติดสัญญาที่จะไปหากันแต่น้องหายไปจากไลน์....ซะแล้ว
และ พลาดน้องหลายคนเพราะไปหาไม่ได้เนื่องจากงานเข้า  **21** 

Miss.kiss

• **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 08:47:35 PM »
ขอแชร์บ้างนะค่ะ จากที่นัดจริง เจอจริง แล้วประทับใจพี่จริงๆ 5 คน

นัดแล้วไม่มา นัดแล้วหาย เกิน 10 คน จริงๆ

และนัดจริง แต่ไม่ ok  1 คน

ขอให้เจอคนดีๆ ต่อไป หวังว่าและเชื่อว่ายังมีพี่ที่น่ารักในเว็บนี้เสมอค่ะ

ขอบคุณกร๊าบบบบบ

forest

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2017, 09:18:51 PM »
เพิ่งมาใหม่ ยังไม่มีสถิติอะไรกับเขาเลย