ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับเฉพาะกิจ ... ซ้อมแช่ออนเซ็นหน้าหนาว กับสาวคนพิเศษ  (อ่าน 3450 ครั้ง)

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
ก่อนถึงเทศกาลปีใหม่

ลุงอยากทำอะไรพิเศษๆ ให้กับ "น้องคนพิเศษ"

ลุงไม่ได้หมายถึง เด็กพิเศษนะ หมายถึงคนพิเศษ ที่จริงๆ ก็ไม่น่าพิเศษ เพราะมีกับเขาแค่คนเดียว

ยิ่งพิมพ์ยิ่งงงตัวเอง เข้าเรื่องดีกว่า

**02** **02** **02**

ลุงแค่อยากทำอะไรแบบที่ไม่เคยทำ เพราะกิจกรรมปกติของเรา นอกจากหาที่กินแล้ว ก็มีแค่เรื่องกิน และ ... กิน

เรียกว่ากินกันจนอ้วนทั้งคู่

แต่ลุงต้องเรียนให้ทุกท่านทราบตรงกัน อันแรกว่าไม่ใช่ “จดทะเบียนสมรส” นะครับ เพราะลุงมีเพื่อนเป็นยามหน้าหมู่บ้าน ถ้าจดทะเบียนซ้อน ลุงรู้ว่าเป็นโฆษียกรรม แล้วก็ผิดกฎหมายด้วย ทำไม่ได้

อันที่สอง จะจดเป็น “บุตรบุญธรรม” ก็จะไม่ได้ เพราะต้องให้ภรรยาเซ็นด้วย เลยคิดว่าจะตอบแทนที่เขาดูแลเรามายังไงดี ลุงก็เลยขอให้ใช้นามสกุลร่วม ….

**19** **19** **19**

เฮ้ย!!! ไม่ใช่สิ ทำไมวลีคุ้นๆ นี่ไปก็อปใครเขามาเนี่ย

เข้าเรื่องดีกว่า ด้วยเหตุผลหลายอย่าง

.... ทั้งความที่อากาศเริ่มเย็นลง
.... ทั้งแรงบันดาลใจจากกระทู้ไก่ญี่ปุ่นหวานกรอบ กรุ๊บกริ๊บ ของพี่ nine nine
.... ทั้งช่วงนี้กระแสคนหนีไปรับอากาศเย็นที่ญี่ปุ่นกำลังมาแรง
.... ทั้งน้องคนพิเศษยอดรักของลุง มาคุยเรื่องแช่ออนเซ็นที่ญี่ปุ่น

น้องกำลังสงสัยว่าถ้าไปแช่กับคนอื่นจะอายเขาไหม จะไม่เขินกันหรือ … ถามลุงแล้วลุงจะรู้ไหม

ด้วยความที่เป็นผู้มีวัยวุฒิสูงกว่า
ผ่านโลกมามากกว่า
ลุงรู้ดีว่า การขจัดความสงสัย ไม่มีวิธีไหนดีไปกว่า ... การลองทำมันซะเลย

ด้วยความที่ ลุงเป็นน้องรักอา Gu .. น้องก็เป็นหลานคนโปรดอาก Gu เช่นกัน

เราจึงใช้สิทธิความเป็นญาติสนิท

ระหว่างที่ลุงก็อยู่ในออฟฟิสของลุง

น้องก็อยู่ที่ทำงานของน้อง

เราพร้อมใจกันโกงเวลาทำงานอย่างไม่ต้องนัดหมาย ด้วยการแข่งกันหาข้อมูลออนเซ็นในกรุงเทพอย่างรวดเร็ว

แม่จ้าวววว !!!

**08** **08** **08**

ไม่น่าเชื่อ .. กรุงเทพมีบ่อน้ำแร่ (จำลอง) เยอะกว่าที่คิดมาก (จริงๆ ไม่ได้คิดไว้หรอกว่ามันมีกี่แห่ง)

... แต่มันยังไม่ได้ตอบโจทย์อยู่ดี
เพราะมันเป็นบ่อรวมแบบในญี่ปุ่น อาบน้ำรวมกันเป็นสิบ
ถ้าน้องไปแช่รวมกับสาวไทย สาวญี่ปุ่นคนอื่น น้องคงจะเขิน

แต่ .... ถ้าไม่แช่รวมกับคนอื่น จะรู้ได้ไงว่า ... จะอายไหมเวลาแช่น้ำร่วมกับคนอื่น

......

ด้วยความที่เป็นผู้มีวัยวุฒิสูงกว่า
ผ่านโลกมามากกว่า …

อุ้ย ... ประโยคคุ้นๆ อีกแล้ว

ลุง ... ลุง จะยอมเสียสละ ละความอายของตัวเอง

ลุงกัดริมฝีปากด้วยความขวยเขิน รวบรวมความกล้าถามน้องไปว่า

“ที่ .....ออนเซ็น มีบ่อคู่ แช่สองคน .. เราไปแช่น้ำกันไหม”

น้องคิดนานมากกกกกก ... ประมาณ 30 วินาที แล้วตอบว่า

“ปายยยยค่ะ”

**32** **32** **32**

อุ้ยยย  .... คิดนานจัง

ตอนนั้น ในใจลุงคิดอย่างเดียว ... จะช่วยน้องให้หายข้องใจ

ไม่มีความคิดทะลึ่งในหัวเลยนะ ...

จริงๆ นะ จริงจริ๊งงงงงงง

**34** **34** **34**

....
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
จะมีเขียนต่อใช่มั้ยคะ รออ่านนะคะ ตื่นเต้นจัง มีการบ้านแช่น้ำด้วย  ยิ่งอากาศช่วงนี้หนาวแล้ว คงฟินมากเลย**02**
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

Yodrak

เขียนต่อจ๊ะ ลุงสัญญากับน้องเอาไว้ว่าจะเขียนให้จบ

โดนขู่ว่า .... คราวนี้ถ้าเขียนไม่จบ น้องจะไม่แช่น้ำด้วยอีก

**25** **25** **25**

ต้องบอกก่อนว่าการบ้านฉบับนี้ 30+

.... เออ หมายถึงอุณหภูมิน้ำนะครับ

**30** **30** **30**

ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 49
 **03** **03** **03**

ขอต่อว่าหน่อยครับ  อ่านของลุง Yodrak มา 3-4 เรื่อง

ไม่จบซักเรื่อง  เซ็งมว๊ากกกกกกกกกกกกเลย

ในฐานะคนติดตาม เอาให้จบนะครับ

**36** **36** **36**

Yodrak

ขอต่อว่าหน่อยครับ  อ่านของลุง Yodrak มา 3-4 เรื่อง

ไม่จบซักเรื่อง  เซ็งมว๊ากกกกกกกกกกกกเลย

**07** **07** **07**

โดนต่อว่ามาหลายคนแล้วครับ คือลุงตั้งท่าจะเขียน แต่ก็ไม่กล้าเขียน ยักแย่ยักยัน

มันเป็นอารมณ์ อยากเล่า แต่ก็ลังเล บางเรื่องก็อยากอวด แต่บางอย่างก็แอบหวง moment นั้นไว้ ...

สัญญาครับ คราวนี้เล่าจบจริงๆ น้องก็บังคับมา (อันนี้เรื่องใหญ่) 555

**14** **14**  **14**

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
 **03** เล่าให้จบนะ ลุงยอดรัก
หลาน ปป รออ่านอยู่นะ

รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Yodrak

**03** เล่าให้จบนะ ลุงยอดรัก
หลาน ปป รออ่านอยู่นะ

เย้ยยย ... หลานเลยเหรอ ...

**13** **13** **13**

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ

**07** **07** **07**

โดนต่อว่ามาหลายคนแล้วครับ คือลุงตั้งท่าจะเขียน แต่ก็ไม่กล้าเขียน ยักแย่ยักยัน

มันเป็นอารมณ์ อยากเล่า แต่ก็ลังเล บางเรื่องก็อยากอวด แต่บางอย่างก็แอบหวง moment นั้นไว้ ...

สัญญาครับ คราวนี้เล่าจบจริงๆ น้องก็บังคับมา (อันนี้เรื่องใหญ่) 555

**14** **14**  **14**

ใช่เเล้วครับ
ลุงยอดรัก
เล่าไม่จบ

รีบๆเลยครับ **04**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Yodrak

มาเล่าต่อครับ ... ติดค้างมานาน

........................................................................

เราเลือกใช้บริการร้านออนเซ็นเล็กๆ ร้านหนึ่ง

ดูโปรแกรมคร่าวๆ น่าสนใจ มีทั้งแช่ออนเซ็น นวดอโรม่า นวดสครับ

หลังจากที่สรุปกันเรียบร้อย

ลุงก็มอบหมายงานสำคัญให้น้องทันที

ไปนัดคิวร้านด้วย จองเวลาดีๆ ด้วย

น้องตอบรับคำแข็งขัน

“โอเคค่ะ เดี๋ยวบ่ายเราโทรไปคุย”

คุยกันจบปุ๊บ ด้วยความเป็นวัยรุ่นใจร้อน

ลุงเลยไลน์ไปคุยกับที่ร้านก่อน กะจะถามข้อมูลเบื้องต้น

คุยมาคุยไปเลยจองเองเลย

ขอจองคิวไว้ช่วงค่ำๆ กะว่าเลิกงานแล้วมาใช้บริการ น่าจะทันพอดี

จากนั้นก็รายงานเจ้านาย

ถามว่ามีแช่น้ำแล้วจะนวดต่อไหม

เจ้านายบอก

“กำลังเมื่อย จัดปายยยยย”

=======================================================

ถึงวันที่นัดกัน (ซึ่งก็คือวันรุ่งขึ้น 555)

ลุงกะว่างานไม่มากเท่าไร แต่พอถึงเวลาจริงๆ ก็หาเรื่องทำงานจนได้

ส่วนน้อง พอพ้นโทษคุมขังปุ๊บ

ก็รีบบึ่งออกจากคุกนรก ขับรถซิ่งมาอย่างไว

**10** **10** **10**

ไม่น่าเชื่อ ลุงไปถึงรถคนมาไกล มาจอดอยู่หน้าร้านก่อนแล้ว .. อายจุง

**01** **01** **01**

พนักงาน ให้เปลี่ยนเป็นรองเท้าเตะตามวัฒนธรรมญี่ปุ่น

แล้วเชื้อเชิญเข้าร้าน ถามชื่อที่จองแล้วบอก แฟนพี่มารอแล้วค่ะ

พูดถึงวัฒนธรรมญี่ปุ่น ลุงคุ้นเคยดี

ดูหนังไอ้มดแดงมาแต่เด็ก ที่ชอบมากก็คือ ไอ้มดเอ็กซ์

แต่พอโตมา เริ่มรู้สึกว่า ไอ้มดอาร์ ดูสนุกกว่า มดเอ็กซ์

อึมมม... ไม่ใช่แระ เมื่อกี้คีย์บอร์ดลั่น

**21** **21** **21**

ลุงเดินตามการผายมือของพนักงานเข้าไปห้องถัดไป

เป็นห้องให้นั่งพักรอ ห้องจัดแนวห้องนั่งเล่นสไตล์ญี่ปุ่น

... เหมือนในฉากหนังไอ้มดเอ็กซ์อีกแล้ว

มีคนน่ารักนั่งยิ้มรออยู่ ... หน้าตาก็โคตรเหมือนตัวโกงในหนังที่ต้องโดนมดเอ็กซ์ปราบ

แน่ะ ... ตัวโกงโบกมือแล้วทำหน้าน่ารักใส่

ฮึ่มมมม ...เดี๋ยวเหอะ

ชาอุ่นๆ หอมๆ รอต้อนรับในห้องรับแขก ลุงเดินเข้าไปนั่งเบียดข้างๆ

ลุงแอบเห็นน้องชะโงกไปมองเคาเตอร์หน้าร้าน

ยังไม่มีคนเดินมา แล้วก็ฉวยกระโดดมากอดลุง

ร้ายกาจมาก ... จู่โจมไม่ให้เราตั้งตัว

“คิดถึงจังเลยยยยยยย”

อารมณ์เหมือนกอดตุ๊กตาหมี กะจะกอดให้นุ่นทะลัก

เสียใจด้วย ลุงมีแต่ไขมัน

ด้วยความที่กลัวจะเสียเปรียบ ลุงเลยออกอาวุธบ้าง

หอมกลับไปหนึ่งฟอด

**30** **30** **30**

เสียงพนักงานแว่วมา ... ขออภัยนะค่ะ

หยุดการต่อสู้สักแป๊บ จากนั้นพนักงานก็ตามมานั่งคุย

บอกข้อมูลการทำสปา และให้เราเลือกแพกเกจ

มีแช่น้ำครึ่งชั่วโมง แล้วต่อด้วยนวดคอบ่าไหล่ หรือทำสครับ หรือนวดอโรม่า

แต่เราเลือกกันมาแล้ว ว่าจะมานวดอโรม่ากัน

พนักงานก็เอาถามน้ำแร่เอาบอกมีกลิ่น หรือไม่มีกลิ่นคะ

......

มีความสตั้นไป 3 วินาที ... มีทางเลือกด้วยเหรอ

น้องหันมามองหน้าลุงแล้วยิ้มกรุ้มกริ่ม... มีความเย้ยหยันแฝงในแววตา

ลุงแอบได้ยินเสียงหัวเราะในใจน้องเสียงดัง

“โฮะ โฮะ โฮะ”

น้องหันไปบอกพนักงาน

“ไม่มีกลิ่นคะ”

..... แหม รู้ใจจิมๆ สงสัยต้องตบรางวัลอีกฟอด

เลือกอโรม่าต่อเลยค่ะ พนักงานอธิบายด้วยความคล่องแคล่ว เรามีกลิ่น ..... บราๆๆๆๆ

ลุงฟังไม่รู้เรื่อง ตั้งใจจะพูดตอบ .... เอาแบบไม่มีกลิ่น 

แล้วนึกได้ อุทานในใจดังๆ

“ชิหายละ !!!”

อโรม่าบ้านไหนไม่มีกลิ่น

**19** **19** **19**

ช่วยกันดมเป็นการใหญ่ ว่าอันไหนกลิ่นน้อยสุด

สวรรค์ย่อมเข้าข้างคนดี ...

สุดท้ายกลิ่นที่เราถูกใจ ก็คือกลิ่นที่เราคุ้นเคย

และที่สำคัญ .... ไม่ฉุนเกินไป

เราเลือกกลิ่นเหมือนกัน หอมละมุนอ่อนๆ และคุ้นเคย

ไม่บอกหรอกว่ากลิ่นอะไร อิอิ

เสร็จกระบวนการแล้ว น้องนั่งดูโบร์ชัว กรอกเอกสาร

ส่วนลุงนั่งชิวๆ จิบชาสบายใจ

ฉับพลัน ก็มีเสียงพนักงานถามขึ้นมาว่า

................................

“พร้อมแล้วใช่ไหมคะ”

**32** **32** **32**

TiVA

• People Like This 68
รอลายแทง เผื่อจะไปมั่งครับ