ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับเฉพาะกิจ ... ซ้อมแช่ออนเซ็นหน้าหนาว กับสาวคนพิเศษ  (อ่าน 3448 ครั้ง)

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
ก่อนถึงเทศกาลปีใหม่

ลุงอยากทำอะไรพิเศษๆ ให้กับ "น้องคนพิเศษ"

ลุงไม่ได้หมายถึง เด็กพิเศษนะ หมายถึงคนพิเศษ ที่จริงๆ ก็ไม่น่าพิเศษ เพราะมีกับเขาแค่คนเดียว

ยิ่งพิมพ์ยิ่งงงตัวเอง เข้าเรื่องดีกว่า

**02** **02** **02**

ลุงแค่อยากทำอะไรแบบที่ไม่เคยทำ เพราะกิจกรรมปกติของเรา นอกจากหาที่กินแล้ว ก็มีแค่เรื่องกิน และ ... กิน

เรียกว่ากินกันจนอ้วนทั้งคู่

แต่ลุงต้องเรียนให้ทุกท่านทราบตรงกัน อันแรกว่าไม่ใช่ “จดทะเบียนสมรส” นะครับ เพราะลุงมีเพื่อนเป็นยามหน้าหมู่บ้าน ถ้าจดทะเบียนซ้อน ลุงรู้ว่าเป็นโฆษียกรรม แล้วก็ผิดกฎหมายด้วย ทำไม่ได้

อันที่สอง จะจดเป็น “บุตรบุญธรรม” ก็จะไม่ได้ เพราะต้องให้ภรรยาเซ็นด้วย เลยคิดว่าจะตอบแทนที่เขาดูแลเรามายังไงดี ลุงก็เลยขอให้ใช้นามสกุลร่วม ….

**19** **19** **19**

เฮ้ย!!! ไม่ใช่สิ ทำไมวลีคุ้นๆ นี่ไปก็อปใครเขามาเนี่ย

เข้าเรื่องดีกว่า ด้วยเหตุผลหลายอย่าง

.... ทั้งความที่อากาศเริ่มเย็นลง
.... ทั้งแรงบันดาลใจจากกระทู้ไก่ญี่ปุ่นหวานกรอบ กรุ๊บกริ๊บ ของพี่ nine nine
.... ทั้งช่วงนี้กระแสคนหนีไปรับอากาศเย็นที่ญี่ปุ่นกำลังมาแรง
.... ทั้งน้องคนพิเศษยอดรักของลุง มาคุยเรื่องแช่ออนเซ็นที่ญี่ปุ่น

น้องกำลังสงสัยว่าถ้าไปแช่กับคนอื่นจะอายเขาไหม จะไม่เขินกันหรือ … ถามลุงแล้วลุงจะรู้ไหม

ด้วยความที่เป็นผู้มีวัยวุฒิสูงกว่า
ผ่านโลกมามากกว่า
ลุงรู้ดีว่า การขจัดความสงสัย ไม่มีวิธีไหนดีไปกว่า ... การลองทำมันซะเลย

ด้วยความที่ ลุงเป็นน้องรักอา Gu .. น้องก็เป็นหลานคนโปรดอาก Gu เช่นกัน

เราจึงใช้สิทธิความเป็นญาติสนิท

ระหว่างที่ลุงก็อยู่ในออฟฟิสของลุง

น้องก็อยู่ที่ทำงานของน้อง

เราพร้อมใจกันโกงเวลาทำงานอย่างไม่ต้องนัดหมาย ด้วยการแข่งกันหาข้อมูลออนเซ็นในกรุงเทพอย่างรวดเร็ว

แม่จ้าวววว !!!

**08** **08** **08**

ไม่น่าเชื่อ .. กรุงเทพมีบ่อน้ำแร่ (จำลอง) เยอะกว่าที่คิดมาก (จริงๆ ไม่ได้คิดไว้หรอกว่ามันมีกี่แห่ง)

... แต่มันยังไม่ได้ตอบโจทย์อยู่ดี
เพราะมันเป็นบ่อรวมแบบในญี่ปุ่น อาบน้ำรวมกันเป็นสิบ
ถ้าน้องไปแช่รวมกับสาวไทย สาวญี่ปุ่นคนอื่น น้องคงจะเขิน

แต่ .... ถ้าไม่แช่รวมกับคนอื่น จะรู้ได้ไงว่า ... จะอายไหมเวลาแช่น้ำร่วมกับคนอื่น

......

ด้วยความที่เป็นผู้มีวัยวุฒิสูงกว่า
ผ่านโลกมามากกว่า …

อุ้ย ... ประโยคคุ้นๆ อีกแล้ว

ลุง ... ลุง จะยอมเสียสละ ละความอายของตัวเอง

ลุงกัดริมฝีปากด้วยความขวยเขิน รวบรวมความกล้าถามน้องไปว่า

“ที่ .....ออนเซ็น มีบ่อคู่ แช่สองคน .. เราไปแช่น้ำกันไหม”

น้องคิดนานมากกกกกก ... ประมาณ 30 วินาที แล้วตอบว่า

“ปายยยยค่ะ”

**32** **32** **32**

อุ้ยยย  .... คิดนานจัง

ตอนนั้น ในใจลุงคิดอย่างเดียว ... จะช่วยน้องให้หายข้องใจ

ไม่มีความคิดทะลึ่งในหัวเลยนะ ...

จริงๆ นะ จริงจริ๊งงงงงงง

**34** **34** **34**

....
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
จะมีเขียนต่อใช่มั้ยคะ รออ่านนะคะ ตื่นเต้นจัง มีการบ้านแช่น้ำด้วย  ยิ่งอากาศช่วงนี้หนาวแล้ว คงฟินมากเลย**02**
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

Yodrak

เขียนต่อจ๊ะ ลุงสัญญากับน้องเอาไว้ว่าจะเขียนให้จบ

โดนขู่ว่า .... คราวนี้ถ้าเขียนไม่จบ น้องจะไม่แช่น้ำด้วยอีก

**25** **25** **25**

ต้องบอกก่อนว่าการบ้านฉบับนี้ 30+

.... เออ หมายถึงอุณหภูมิน้ำนะครับ

**30** **30** **30**

ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 49
 **03** **03** **03**

ขอต่อว่าหน่อยครับ  อ่านของลุง Yodrak มา 3-4 เรื่อง

ไม่จบซักเรื่อง  เซ็งมว๊ากกกกกกกกกกกกเลย

ในฐานะคนติดตาม เอาให้จบนะครับ

**36** **36** **36**

Yodrak

ขอต่อว่าหน่อยครับ  อ่านของลุง Yodrak มา 3-4 เรื่อง

ไม่จบซักเรื่อง  เซ็งมว๊ากกกกกกกกกกกกเลย

**07** **07** **07**

โดนต่อว่ามาหลายคนแล้วครับ คือลุงตั้งท่าจะเขียน แต่ก็ไม่กล้าเขียน ยักแย่ยักยัน

มันเป็นอารมณ์ อยากเล่า แต่ก็ลังเล บางเรื่องก็อยากอวด แต่บางอย่างก็แอบหวง moment นั้นไว้ ...

สัญญาครับ คราวนี้เล่าจบจริงๆ น้องก็บังคับมา (อันนี้เรื่องใหญ่) 555

**14** **14**  **14**

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
 **03** เล่าให้จบนะ ลุงยอดรัก
หลาน ปป รออ่านอยู่นะ

รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Yodrak

**03** เล่าให้จบนะ ลุงยอดรัก
หลาน ปป รออ่านอยู่นะ

เย้ยยย ... หลานเลยเหรอ ...

**13** **13** **13**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ

**07** **07** **07**

โดนต่อว่ามาหลายคนแล้วครับ คือลุงตั้งท่าจะเขียน แต่ก็ไม่กล้าเขียน ยักแย่ยักยัน

มันเป็นอารมณ์ อยากเล่า แต่ก็ลังเล บางเรื่องก็อยากอวด แต่บางอย่างก็แอบหวง moment นั้นไว้ ...

สัญญาครับ คราวนี้เล่าจบจริงๆ น้องก็บังคับมา (อันนี้เรื่องใหญ่) 555

**14** **14**  **14**

ใช่เเล้วครับ
ลุงยอดรัก
เล่าไม่จบ

รีบๆเลยครับ **04**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Yodrak

มาเล่าต่อครับ ... ติดค้างมานาน

........................................................................

เราเลือกใช้บริการร้านออนเซ็นเล็กๆ ร้านหนึ่ง

ดูโปรแกรมคร่าวๆ น่าสนใจ มีทั้งแช่ออนเซ็น นวดอโรม่า นวดสครับ

หลังจากที่สรุปกันเรียบร้อย

ลุงก็มอบหมายงานสำคัญให้น้องทันที

ไปนัดคิวร้านด้วย จองเวลาดีๆ ด้วย

น้องตอบรับคำแข็งขัน

“โอเคค่ะ เดี๋ยวบ่ายเราโทรไปคุย”

คุยกันจบปุ๊บ ด้วยความเป็นวัยรุ่นใจร้อน

ลุงเลยไลน์ไปคุยกับที่ร้านก่อน กะจะถามข้อมูลเบื้องต้น

คุยมาคุยไปเลยจองเองเลย

ขอจองคิวไว้ช่วงค่ำๆ กะว่าเลิกงานแล้วมาใช้บริการ น่าจะทันพอดี

จากนั้นก็รายงานเจ้านาย

ถามว่ามีแช่น้ำแล้วจะนวดต่อไหม

เจ้านายบอก

“กำลังเมื่อย จัดปายยยยย”

=======================================================

ถึงวันที่นัดกัน (ซึ่งก็คือวันรุ่งขึ้น 555)

ลุงกะว่างานไม่มากเท่าไร แต่พอถึงเวลาจริงๆ ก็หาเรื่องทำงานจนได้

ส่วนน้อง พอพ้นโทษคุมขังปุ๊บ

ก็รีบบึ่งออกจากคุกนรก ขับรถซิ่งมาอย่างไว

**10** **10** **10**

ไม่น่าเชื่อ ลุงไปถึงรถคนมาไกล มาจอดอยู่หน้าร้านก่อนแล้ว .. อายจุง

**01** **01** **01**

พนักงาน ให้เปลี่ยนเป็นรองเท้าเตะตามวัฒนธรรมญี่ปุ่น

แล้วเชื้อเชิญเข้าร้าน ถามชื่อที่จองแล้วบอก แฟนพี่มารอแล้วค่ะ

พูดถึงวัฒนธรรมญี่ปุ่น ลุงคุ้นเคยดี

ดูหนังไอ้มดแดงมาแต่เด็ก ที่ชอบมากก็คือ ไอ้มดเอ็กซ์

แต่พอโตมา เริ่มรู้สึกว่า ไอ้มดอาร์ ดูสนุกกว่า มดเอ็กซ์

อึมมม... ไม่ใช่แระ เมื่อกี้คีย์บอร์ดลั่น

**21** **21** **21**

ลุงเดินตามการผายมือของพนักงานเข้าไปห้องถัดไป

เป็นห้องให้นั่งพักรอ ห้องจัดแนวห้องนั่งเล่นสไตล์ญี่ปุ่น

... เหมือนในฉากหนังไอ้มดเอ็กซ์อีกแล้ว

มีคนน่ารักนั่งยิ้มรออยู่ ... หน้าตาก็โคตรเหมือนตัวโกงในหนังที่ต้องโดนมดเอ็กซ์ปราบ

แน่ะ ... ตัวโกงโบกมือแล้วทำหน้าน่ารักใส่

ฮึ่มมมม ...เดี๋ยวเหอะ

ชาอุ่นๆ หอมๆ รอต้อนรับในห้องรับแขก ลุงเดินเข้าไปนั่งเบียดข้างๆ

ลุงแอบเห็นน้องชะโงกไปมองเคาเตอร์หน้าร้าน

ยังไม่มีคนเดินมา แล้วก็ฉวยกระโดดมากอดลุง

ร้ายกาจมาก ... จู่โจมไม่ให้เราตั้งตัว

“คิดถึงจังเลยยยยยยย”

อารมณ์เหมือนกอดตุ๊กตาหมี กะจะกอดให้นุ่นทะลัก

เสียใจด้วย ลุงมีแต่ไขมัน

ด้วยความที่กลัวจะเสียเปรียบ ลุงเลยออกอาวุธบ้าง

หอมกลับไปหนึ่งฟอด

เสียงพนักงานแว่วมา ... ขออภัยนะค่ะ

หยุดการต่อสู้สักแป๊บ จากนั้นพนักงานก็ตามมานั่งคุย

บอกข้อมูลการทำสปา และให้เราเลือกแพกเกจ

มีแช่น้ำครึ่งชั่วโมง แล้วต่อด้วยนวดคอบ่าไหล่ หรือทำสครับ หรือนวดอโรม่า

แต่เราเลือกกันมาแล้ว ว่าจะมานวดอโรม่ากัน

พนักงานก็เอาถามน้ำแร่เอาบอกมีกลิ่น หรือไม่มีกลิ่นคะ

......

มีความสตั้นไป 3 วินาที ... มีทางเลือกด้วยเหรอ

น้องหันมามองหน้าลุงแล้วยิ้มกรุ้มกริ่ม... มีความเย้ยหยันแฝงในแววตา

ลุงแอบได้ยินเสียงหัวเราะในใจน้องเสียงดัง

“โฮะ โฮะ โฮะ”

น้องหันไปบอกพนักงาน

“ไม่มีกลิ่นคะ”

..... แหม รู้ใจจิมๆ สงสัยต้องตบรางวัลอีกฟอด

เลือกอโรม่าต่อเลยค่ะ พนักงานอธิบายด้วยความคล่องแคล่ว เรามีกลิ่น ..... บราๆๆๆๆ

ลุงฟังไม่รู้เรื่อง ตั้งใจจะพูดตอบ .... เอาแบบไม่มีกลิ่น 

แล้วนึกได้ อุทานในใจดังๆ

“ชิหายละ !!!”

อโรม่าบ้านไหนไม่มีกลิ่น

**19** **19** **19**

ช่วยกันดมเป็นการใหญ่ ว่าอันไหนกลิ่นน้อยสุด

สวรรค์ย่อมเข้าข้างคนดี ...

สุดท้ายกลิ่นที่เราถูกใจ ก็คือกลิ่นที่เราคุ้นเคย

และที่สำคัญ .... ไม่ฉุนเกินไป

เราเลือกกลิ่นเหมือนกัน หอมละมุนอ่อนๆ และคุ้นเคย

ไม่บอกหรอกว่ากลิ่นอะไร อิอิ

เสร็จกระบวนการแล้ว น้องนั่งดูโบร์ชัว กรอกเอกสาร

ส่วนลุงนั่งชิวๆ จิบชาสบายใจ

ฉับพลัน ก็มีเสียงพนักงานถามขึ้นมาว่า

................................

“พร้อมแล้วใช่ไหมคะ”

TiVA

• People Like This 68
รอลายแทง เผื่อจะไปมั่งครับ

Yodrak

รอลายแทง เผื่อจะไปมั่งครับ

อยากทราบข้อมูลอะไรเพิ่มเติม ทักมาถามหลังไมน์ดีกว่านะครับ ไม่สะดวกให้มูลในกระทู้ครับ จะกลายเป็นการโฆษณาด้วยครับ เสียมารยาทกับทางเวป

TiVA

• People Like This 68
อยากรู้ว่าร้านแถวไหน เด๋วค่อยไปถามอา๋เพิ่มเองครับ
 **36**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
ตา-ลุง
มาเขียนต่อเลย
ปูเสื่อรอ อ่านต่อ นาน3วันแล้วเนี่ย **36**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Yodrak

ตา-ลุง
มาเขียนต่อเลย
ปูเสื่อรอ อ่านต่อ นาน3วันแล้วเนี่ย **36**

Sorry ลุงหนีไปเที่ยวปีใหม่มา บอกแล้วว่าสัญญาว่าเขียนจบก่อนสิ้นปีนี้แน่ๆ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
เดี๋ยวไปตามถามรายละเอียดน้องเอาเองดีก่า รออ่านไม่ไหว

Yodrak

เดี๋ยวไปตามถามรายละเอียดน้องเอาเองดีก่า รออ่านไม่ไหว

Yodrak

มาเล่าต่อแล้วครับ ขออภัยที่หนีไปนานนะครับ

...

หลังจากพนักงานมาเรียกให้ลุงตื่นจากภวังค์

น้องพนักงานก็พาลุงกับน้องไปเปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดยูกาตะ เพื่อเตรียมตัวไปบ่อแช่น้ำ

รู้สึกแปลกๆ นิดหน่อยเพราะไม่ได้สวมอะไรใต้ยูกาตะเลย

ไม่ชิน ...  นุ่งผ้าขาวม้ายังไม่โหวงเท่านี้

“บ่อแช่น้ำ”

จริงๆ เรียกว่าห้องอาบน้ำจะเหมาะกว่า
สภาพภายในห้องไม่ใหญ่มาก
แต่ก็ไม่ถึงกับอึดอัด

ภายในห้องอาบน้ำมีถังไม้ใบใหญ่พอลงไปแช่ได้พร้อมกันสองคนสบายๆ
อันที่จริงลงมาแช่พร้อมกันสามคนคงได้

แต่จะหาน้องอีกคนมาแช่ด้วย ... น้องคนพิเศษคงบีบคอลุง

ส่วนจะหาพี่อีกคนมาแช่ด้วย

ลุงบีบคอตัวเองดีกว่า 555

**12** **12** **12**

บ่อ .....หรือห้องแช่น้ำติดกันหลายห้อง

ผนังห้องด้านบนเปิดโล่ง ระหว่างห้องทั้งสามห้อง

เรียกว่าถ้าเป็นคนรู้จักกันก็คุยกันได้เลย

หรือแค่ยืนชะโงกก็เห็นห้องถัดไปแล้ว

แอบกังวลกลัวมีคนโผล่มาจ๊ะเอ๋

แต่โชคดีวันนั้นไม่มีคนมาใช้บริการนอกจากลุงกับน้อง ..

เรียกว่าปิดออนเซ็นเพื่อน้องคนพิเศษเลยทีเดียว ... หึหึ

..............................................

ถังไม้ทีมีน้ำอุ่นเกือบเต็ม

มีควันลอยบางๆ อยู่ติดสวนเล็กๆ

เอาไว้พอมองเพลินๆ เวลาแช่น้ำ

พนักงานแนะนำการใช้ห้องเสร็จก็แจ้งว่า

“อีก 30 นาที จะมาเรียกนะคะ”

แอบดีใจเพราะทีแรกทราบว่าที่นี่ พนักงานจะนั่งรอหน้าห้อง

เพื่อป้องกันการเป็นลมหมดสติระหว่างการแช่น้ำ

กลัวเสียความเป็นส่วนตัวเพราะพนักงานจะมานั่งรอ

อายพนักงาน เดี๋ยวจะหาว่าเราพูดภาษาญี่ปุ่นไม่ชัด

เกิดมีเสียง แปลกๆ หลุดไปจะไม่ดี เช่น เสียงแบบ

"สุโก่ยยย ...  อะคึ อะคึ"

**11** **11** **11**

......................................................

ตามธรรมเนียมการแช่น้ำแบบญี่ปุ่น

ต้องมีการอาบน้ำชำระล้างตัวให้สะอาดก่อนลงแช่

พอพนักงานปิดประตู ก็ถึงคราวมาตกลงว่าใครจะล้างตัวลงบ่อก่อน

... แน่นอนครับ

ด้วยความเป็นสุภาพบุรุษ ... ลุงให้น้องอาบน้ำก่อนอยู่แล้น ...

ส่วนลุงก็นั่งเฝ้าเพื่อคอยดูว่าจะมีใครมาแอบดูน้องอาบน้ำหรือเปล่า

กะว่าถ้ามีใครโผล่ขึ้นมาแอบดูน้อง ลุงก็จะบังเอาไว้

คิดได้ดังนี้ ลุงก็เลยต้องไปนั่งดูน้องอาบน้ำใกล้ๆ

ทำไงได้คนมันเกิดมาเป็นสุภาพบุรุษอ่ะ ... โคตรแมน

และเมื่อจะต้องลงแช่ในบ่อ

แน่นอนว่า ... ลุงก็เสียสละให้น้องเป็นเหยี่อทดสอบน้ำร้อนในถังก่อนเช่นเคย

ว่ากันว่าอุณหภูมิในการแช่น้ำแร่ที่เหมาะสมคือ 38 – 40 องศาเซลเซียส

แต่ลุงคิดว่าอุณหภูมิที่เหมาะสมกว่านั้น คือ .... อุณหภูมิที่น้องหย่อนก้นขาวๆ ลงไปแล้วมิร้องโวยวาย

ลุงฝืนเป็นผู้เสียสละ ดูน้องค่อยๆ ปีนลงถัง แหย่ขาลงไป จนเอาก้นเตะน้ำ แล้วก็ค่อยๆ หย่อนตัวลงไป

จากนั้นก็หันหน้ามาให้สัญญาณว่าโอเค ....

“ปลอดภัยแล้ว ลุงลงมาเห๊อะ ...”

พอเห็นว่าน้ำในถังอุณหภูมิพอเหมาะดี ลุงก็จัดแจงอาบน้ำล้างตัวแล้วลงไปแช่ด้วย

น้ำแร่อุ่นๆ กำลังดี มีสาวมานั่งแช่ข้างๆ ให้กอดคลายหนาว .... ไม่ใช่สิ เอาใหม่

ให้กอดคลายร้อน …

ถ้ามีเบียร์เย็นๆ สักแก้วคงดีไม่น้อย

เราสองคนนั่งแช่น้ำคุยกัน กอดกัน จับมือกัน หอมแก้มกันบ้างประสาคนคิดถึงกัน

มันอาจไม่ใช่ช่วงเวลาที่ดีที่สุดในชีวิต แต่เป็นช่วงเวลาที่ผ่อนคลายมากที่สุดช่วงหนึ่ง

น้ำอุ่นๆ ช่วยให้เราผ่อนคลายความตึงเครียด ความกังวล

คนพิเศษข้างๆ ก็ช่วยให้เราอบอุ่นหัวใจ และสบายใจ

บางช่วงเวลาเราไม่จำเป็นต้องมีบทสนทนา เพียงแค่กุมมือกันก็อบอุ่นหัวใจแล้ว

………………………………….

เวลาแห่งความสุขมักผ่านไปเร็วเสมอ ยังไม่ทันหายชื่นใจ

เสียงพนักงานก็มาขัดจังหวะ

“เตรียมตัวอาบน้ำล้างตัว แล้วเปลี่ยนชุดไปนวดนะคะ”

ไม่รู้พนักงานมานานแค่ไหนแล้ว

ไม่รู้ได้ยินบทสนทนาอะไรไปบ้าง

.... และไม่รู้ได้ยินเสียงอะไรที่ไม่ใช่บทสนทนาไปบ้าง

แต่เขาช่างขัดจังหวะได้พอเหมาะพอดีเหลือเกิน 

ไม่ขาด และ ไม่เกิน

เดาว่าน้องพนักงานที่นี่น่าจะเคยชินกับการที่มีคู่รักมาใช้บริการในบ่อรวม

จังหวะในการจะแจ้งเตือนผู้ใช้บริการจึงเป็นเรื่องสำคัญมาก

เราจัดแจงขึ้นจากบ่อมาอาบน้ำ สวมยูกาตะอีกครั้ง เพื่อออกไปใช้บริการในห้องนวด

คราวนี้พนักงานนำเรามาในห้องนวดส่วนตัว มีสองเตียงติดกัน

ภายในห้องอวลไปด้วยกลิ่นอโรม่า และเสียงเพลงบำบัดเบาๆ

พนักงานให้เวลาเราเป็นส่วนตัวอีกครั้งเพื่อเตรียมตัว

ยังดีหน่อยที่ไม่ต้องโป๊ซะทีเดียว เพราะเขามีกางเกงในกระดาษให้สวมกันโป๊เวลาพนักงานนวด

ประเด็นคือ ไม่ได้อายกันเอง ... แต่อายพนักงานอ่ะ

เพราะเมื่อกี้น้องพนักงานไม่ได้ไปแก้ผ้าแช่น้ำกับเรา

พอเปลี่ยนชุดเสร็จ (สวม กกน. คนละตัว) เราก็ผลัดกันแซวคอสตูมของเรา

"โป๊จัง"

เอิ่ม ... ได้ข่าวว่าเมื่อกี้เพิ่งอาบน้ำด้วยกันมา

แหย่กันไปมา จนพนักงานเข้ามาจึงต้องแยก

เอ้าเฮ้ยยย .... เตียงใครเตียงมันเว้ย 555

ระหว่างนวด น้องเสียงค่อยๆ หายไป จนลุงเป็นห่วง ต้องถามพนักงานที่นวดน้องว่า

“น้องครับช่วยเอามืออังจมูกแฟนพี่ที ว่าหลับหรือตาย”

มีเสียงคนกระเง้ากระงอดออกมา

“เฮ้ย ... เรายังไม่ตาย แค่สบายเลยนอนเฉยๆ ... พี่อย่ากวน”

**11** **11** **11**

ไม่รู้ว่าน้องละคำอะไรไว้หลังกวน หรือ ตั้งใจจบแค่นั้นจริงๆ .. แต่เอาเป็นว่า

แค่ได้เห็นน้องมีความสุข ... ลุงก็โคตรสุขแล้วครับ

......................................

วันนั้นเราใช้เวลาในสปาไปเกือบสามชั่วโมง

เราคุยกันน้อยมาก .. แต่จับมือกัน แอบมองกัน และยิ้มให้กันบ่อยมาก

โคตรมีความสุข

บางทีการสื่อสารมันอาจไม่ต้องใช้คำพูด

แต่ก็นั่นแหละ เมื่อบรรยากาศมันไม่สามารถบอกความรู้สึกทั้งหมดได้

"ภาษากาย" ก็จะถูกใช้บอกเล่าแทน "ภาษาใจ"

เพราะ .... บรรยากาศมันห่อหุ้มความคิดถึงไว้ไม่ไหว

.....

ตอนที่ลุงกอดน้องตอนแช่น้ำ

ลุงแอบฮัมเพลงในใจเบาๆ

... ไม่รู้ว่า น้องจะแอบได้ยินไหม

ได้ชิดเพียงลมหายใจ .. แค่ได้ใช้เวลาร่วมกัน

แค่เพื่อนเท่านั้น ...แต่มันเกินห้ามใจ

ที่ค้างในความรู้สึก ... ว่าลึกๆ เธอคิดยังไง

รักเธอเท่าไร แต่ไม่เคยพูดกัน

...................................................

... ไม่รู้ว่าน้องชอบไหม

... ไม่รู้น้องจะสนุกหรือเปล่า

... ไม่รู้ว่ามันจะสู้ onsen ต้นตำรับที่ญี่ปุ่นได้หรือเปล่า

รู้อย่างเดียว ... ลุงมีความสุขมาก ... อยากชวนน้องมาอีก ...

.......................................................

ถ้า ... “น้องคนพิเศษ ... คนนั้น” ยังอยากมากับลุงนะครับ

**35** **35** **35**