ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็นเหมือนกับผมไหม มีเมียก็เหมือนไม่มี  (อ่าน 2848 ครั้ง)

golf_tj

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
แต่งงานกันมาก็นึกว่าจะไปกันดี มีลูกสองคนยังเด็ก แต่พอเขาย้ายที่ทำงาน กลับเป็นคนละคน คืองานเยอะแถมปัจจุบันก็เข้าสู่เทคโนโลยีโซเซียล จับมือถือแทบจะไม่วาง 1 สัปดาห์ทำงาน 5 วัน เลิกงานแล้วแทนที่จะให้เวลากับครอบครัว แต่ก็ดูแต่มือถือ หยุดเสาร์อาทิตย์ แทนที่จะให้เวลากับครอบครัว แต่ก็จับมือถือคุยไลน์ facebook แต่เรื่องงานเหมือนเดิม จะบอกว่าไม่มีเวลาให้คนที่เป็นสามีเลย จะมีอะไรกันก็ยาก(เหนื่อยบ้าง ง่วงบ้าง งานยุ่งไม่มีอารมย์บ้าง) ส่วนตัวผมเป็นคนค่อนข้างมีอารมณ์ทางเพศบ่อย(ธรรมดาของผู้ชาย) แต่หลังๆ มามันเริ่มจะไม่ไหว(มีอะไรกันก็ประมาณ 2 ครั้งต่อเดือน) ผมพยายามอดทนที่จะไม่มีอะไรกับภรรยาอีกเลย จนกว่าเขาจะปรับตัวให้คิดว่ายังมีสามีอยู่ เรื่องงานก็เคยคุยกันแล้ว ให้แบ่งเวลาให้เหมาะสม ไม่ใช่จะทำงานตลอดเวลานอกจากเวลานอนหลับ
อยากถามความเห็นท่านอื่นๆ ว่าถ้าเป็นตัวท่านๆ จะทำยังไง แต่ก็อยากได้ความคิดเห็นของฝ่ายหญิง จะโสด จะมีสามีแล้วยิ่งดีครับ

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
Re: มีใครเป็นเหมือนกับผมไหม มีเมียก็เหมือนไม่มี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 09:05:05 PM »
ก้อจิงนะคะ ผู้หญิงยุคนี้ มักติดโซเชี่ยลค่ะ ก้มหน้า ก้มตา บ้าบอ จนลืมคนข้างๆ ไป เสมอค่ะ
สังคมก้มหน้าเปนแบบนี้ซะส่วนใหญ่ค่ะ ตอนที่ทำงานประจำ ระหว่างขึ้นบีทีเอสไปทำงาน ก้อเห็นก้มหน้าทุกคน
และเรื่องที่คุณเล่า ก้อได้ ยินจากพี่ๆ ผู้ชาย หรือเพื่อนๆ ผู้ชาย ที่ทำงาน เล่าให้ฟัง ว่าเปนเคสเหมือนคุณเมือนกันค่ะ
อาจจะหลง โซเชี่ยล กันไป สักระยะ ก้อได้ นะคะ ดูๆไปก่อน แต่ถ้านาน คิดว่า น่าจะปัญหาอื่นนะคะ
อ่าจจะเป็นข้ออ้างของแฟน คุณก้อเปนได้นะคะ ลองถามตรงๆดูไหมคะ ว่ามีอะไรไหม ทำไม ถึงไม่ค่อยฟุ้งฟิ้งมุ้งมิ้งกะคุณเลย
ถ้าไม่มีสัญญาณ ตอบรับ และคุณคิด ว่าต้องมีทางออก ก้อ ลอง หากิ้ก ดูค่ะ (อุ้บส์)
พอดีตอนนี้ทำงานส่วนตัว โสด  เลยไม่เจอปัญหาใดเลย อิอิ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
Re: มีใครเป็นเหมือนกับผมไหม มีเมียก็เหมือนไม่มี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 12:53:28 AM »
  จากประสบการณ์คนไม่ติดมือถือตอบลำบากค่ะ  ว่าเค้าเล่นอะไรกัน แต่เอาใจช่วยให้ปรับความเข้าใจกันให้ได้นะคะ เมื่อไหร่ที่มาถึงจุดแตกหักเหมือนทิพย์  จะกลับไปปั้นใหม่ให้มันเหมือนเดิมก็ไม่ได้แล้ว  **07**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 09:25:03 AM »
อยากถามความเห็นท่านอื่นๆ ว่าถ้าเป็นตัวท่านๆ จะทำยังไง

หากิ๊กครับ......แต่จัดการให้อยู่ในร่องในรอย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

golf_tj

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 11:39:00 AM »
 **08**  แยกกันอยู่แล้วครับ เป็นของขวัญปีใหม่พอดี  **38**

pp.lookpare

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 05:11:27 PM »
พี่คงเผื่อใจอยากหาใครคบเป็นกิ๊กอยู่บางแล้ว
ดูจากที่มาถามความเห็นในที่นี้

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 06:08:44 PM »
**08**  แยกกันอยู่แล้วครับ เป็นของขวัญปีใหม่พอดี  **38**
ค่อยๆคุย ค่อยๆปรับนะคะ เรื่องของคำว่าครอบครัวมันขึ้นอยู่กับคนสองคน มันละเอียดอ่อน มันเป็นเรื่องของคนสองคน
ต่อให้คนอื่นๆพูดยังไงเหมียวก็อยากให้ประคับประคองให้ดีถึงที่สุด ลองปรับเปลี่ยน เปลี่ยนกันคนละครึ่งทาง
แต่หากเปลี่ยนไม่ได้แล้ว ก็คงต้องตามนั้นแหละค่ะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี