ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอบคุณ welovegig ค่ะ ในวันที่เข้าตาจนสุดๆ  (อ่าน 1178 ครั้ง)

noopang

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
วันนี้เดือดร้อนแบบเข้าตาจนสุดๆเลยค่ะ ขาดเงินอีกประมาณ 15,000 บาท
หลังจากที่ประกาศหางานมา 2-3 วัน ได้พบคนหลายรูปแบบมากกกกกก
แป้งรับงาน 5,000 บาท เพราะจำเป็นต้องรีบใช้จริงๆ เลยเลือกจะรับงานกับพี่ๆ 3คน เพื่อครบเร็วๆแต่สิ่งที่แป้งเจอ

1.ให้รับงาน 1,000 บาท ให้รับ 15คน ในเวลาเดียวกัน... สุดท้าย แกงค์เค้าเหลือ 7คน จ้าง15kอยากได้ให้ไปหา
ถามว่าแกงค์พี่ซ่องสุมกันที่ไหนก้อไม่ยอมบอก เสียดายจัง..  **12**

2.คนนี้มาบอกเราว่า ให้ตัดใจรับงานกับเค้าไป ค่าจ้าง 2,000บาท ยิ่งลังเล ยิ่งช้านะ ไม่มีเงินไปจ่ายค่าเช่านะน้อง..
นอกจากไม่เห็นใจเราแล้ว ยังฉวยโอกาสอีก แถมพูดจา ลามก สัปดน ไอ่หน้าด้าน!! ตะกวด!!

3.พี่มีน้ำใจ ถามไถ่ ดูจริงใจนะคะ แต่พี่เค้าไม่ได้เที่ยวราคานี้ มันสูงไป ก้อเข้าใจค่ะ น้องก้อต้องขออภัยเช่นกัน
เพราะจำเป็นจริงค่ะ แต่รุ้สึกดีกับการยังคุยโต้ตอบ วาจาสุภาพ ถามไถ่กัน เลยสบายใจ ว่าไม่ใช่ตะกวดหลอกดูรูป 

4.พี่คนนี้ทักมาให้ความช่วยเหลือทันที ตามราคาที่เราจะรับงาน เจตนาแค่อยากช่วย
และสามารถงุบงิบเงิน จากยอดที่ภรรยาเช็คได้เท่านี้ พ่อบ้านใจกล้า พี่เค้าเสียใจที่ช่วยหนูได้เท่านี้
แต่หนูอยากบอกว่า มันมีมูลค่าทางใจกับหนูมากๆค่ะ หนูขอบคุณพี่มากๆค่ะ  **26**

5.พี่คนนี้ให้ความช่วยเหลือมาทั้งหมด 15k โดยที่ไม่ขอข้อมูลอะไรจากหนูเลย หนูต้องมาตามบอกเอง 
ทั้งที่ยังไม่เคยเจอ เห็นแค่รูป พูดคุยกันนิดหน่อย ก้อขอโอนมาให้หนูไปชำระค่าใช้จ่ายให้เรียบร้อย
ทั้งที่หนูยืนยันจะไปรับงาน หรือจะไปรับเงินกับพี่เค้าเอง เพื่อจะได้เจอตัวจริงกันสักครั้ง
แต่พี่เค้าก้อเลือกที่จะช่วยแบบโอน เพื่อเราจะได้รีบไปจัดการปัญหาให้เรียบร้อย ยังไม่ต้องคิดเรื่องอื่น
 **26**  **36** **02**  **26** **39** **36**  **26** **02** **06** **39**

ที่มาตั้งกระทู้ เพื่ออยากขอบคุณพี่ๆที่มีแก่ใจที่อยากช่วยเหลือพวกหนู ไม่ว่าจะกี่บาท
แต่มันคือ น้ำใจที่มากเกินกำหนดค่าจริงๆนะคะ และเพื่อเปนการบอกให้เพื่อนๆได้รุ้ว่า พี่ที่ต้องการช่วยโดยไม่หวังอะไร
ยังมีอยู่จริงๆค่ะ ขอให้เพื่อนๆที่ยังรอความช่วยเหลืออยู่ ให้ได้พบเจอกับพี่ที่ช่วยเหลือได้และจริงใจเช่นกันนะคะ
**39** ขอให้ทุกคนได้พบกับความสุข สมหวัง ในปีใหม่นี้นะคะ สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าค่ะ  **38**

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: อยากขอบคุณ welovegig ค่ะ ในวันที่เข้าตาจนสุดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 07:54:54 PM »
ยินดีด้วยครับ ที่ผ่านอุปสรรคไปได้ครับ

noopang

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
Re: อยากขอบคุณ welovegig ค่ะ ในวันที่เข้าตาจนสุดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 11:29:54 PM »
ยินดีด้วยครับ ที่ผ่านอุปสรรคไปได้ครับ

**36** ต้องขอบคุณเวป welovegig ด้วยนะคะ สำหรับพื้นที่ขอความช่วยเหลือ  **39**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 09:01:32 AM »
   น้องโชคดีครับที่มีพี่่ๆ ที่เห็นใจ เข้าใจและช่วยเหลือ
สิ่งที่อยากบอกคือ เรามาที่นี่เราคงหลีกเลี่ยงไม่ได้ที่จะเจอทั้งคนที่เราชอบ พอใจ
และไม่ชอบจนถึงรังเกียจ เราจึงควรต้องเลือกที่จะคุย จะเจอกับคนที่เราเห็นว่าดีต่อเรา
และอย่าไปใส่ใจคนที่ไม่ได้ทำอะไรให้เรา น้องๆ หลายคนอดทนไม่ได้กับสิ่งที่เจอ จนเสียโอกาส
พบเจอคนที่ดีพอ ซึ่งก็น่าเสียดายแทน

ขอให้เป็นปีใหม่ที่ดีของน้องและทุกๆ คนในเวปนี้ครั บสวัสดีปีใหม่ 2560 ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา