ผู้เขียน หัวข้อ: จะตัดความสัมพันธ์ครั้งนี้ยังไงดี :(  (อ่าน 2148 ครั้ง)

halooooo

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
จะตัดความสัมพันธ์ครั้งนี้ยังไงดี :(
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 09:08:27 PM »
จากวันนั่นจนถึงตอนนี้เป็นเวลาเกือบ1เดือนแล้วค่ะ ที่หนูเข้ามาหาพี่ดูแล โดยเลือกพี่โพสหาน้องดูแล แอดไปคุยๆ 4คนได้ แต่3คนที่คุยไม่โอเคหลายอย่างๆเลยไม่ตกลงกัน แต่กับพี่คนนี้คุยๆกันเริ่มคลิ๊ก แต่พี่เค้ามีแฟนแล้ว จนตกลงกันว่าจะนัดเจอกินข้าวกัน จนเมื่อเจอตัวจริง พี่น่ารักมาก สุภาพสะอาดน่ารัก พี่เค้าดูเขินๆเรา เมื่อเรากินข้าวเสร็จ ก็นั่งรถเล่นกัน พี่เค้าบอกพี่ชอบหนูนะ โอเคทุกอย่างๆ พร้อมจะดูแล จนเรามาจบที่ห้อง... เมื่อเสร็จภาระกิจ ทั้งๆที่เราไม่ได้ตกลงเรื่องเงินอะไรเลยแต่หนูยอม จะด่าว่าโง่ก็ได้นะค่ะ แต่โชคดีพี่เต้าไม่ตะกวด เมื่อเราจะกลับพี่เค้าให้เงินมา6000 บอกว่าจะดูแลหนูเอง ขอแค่หนูจริงใจกับพี่ เมื่อเราแยกกัน หนูเริ่มลังเลค่ะ สับสน ควรไปต่อหรือหยุดแค่นี้ หนูลบไลน์เลยค่ะเทพี่เค้าค่ะ  พี่เค้าโทรมาคุยว่าพี่ทำอะไรผิดหรือป่าวว เป็นอะไรทำไมไม่พูดตรงๆ ทำไมเทพี่แบบนี้ จนเราพูดพี่เค้าตรงๆเลยว่า หนูไม่เคยเจอแบบนี้กลัวไม่รู้พี่จะจริงจังกับเราไหม จะไปมีอะไรกับใครเอาโรคมาติดเราหรือป่าว พี่เค้ารับปากจะหยุดที่เราจริงๆไม่มีอะไรแน่นอนพี่รู้สึกดีกับหนูมากๆ จนเราตกลงคุยกันต่อค่ะ บางครั้งหนูเกิดอารมนอยค่ะ ที่ติดต่อพี่เค้าไม่ได้เลย หนูคิดว่าพี่เค้าคงอยู่กับแฟน แต่พี่จะพยายามบอกว่าไม่ได้อยู่ด้วยกัน ไม่เจอกัน แฟนทำงาน ตจว. บลาาาๆๆ แต่หลัง6โมงเย็นจะแทบไม่คุยกันเลยค่ะ ไลน์ไม่ตอบปิดเครื่อง เค้าจะไม่ชอบให้พูดถึงเรื่องแฟน หนูทำใจค่ะสถานะตัวเอง หนูไปหาพี่เค้าอาทิตล่ะ2-3วันได้ค่ะไปหาตลอดแต่เต็มใจไปค่ะ พาเดินห้างหาอะไรกินอร่อยๆ จะให้เงินบ้างไม่ให้บ้างแต่หนูไม่เคยขอพี่จะให้เอง ตอนมีอะไรกันพี่จะขอเสร็จภาระกิจข้างใน แต่หนูไม่ให้นะ บอกถ้าพลาดพี่พร้อมรับผิดชอบ อยากให้หนูมาอยู่ด้วยให้ใส่ถุงพี่เค้าไม่ใส่ หนูไม่โอเคเลยค่ะ เพราะรู้ตัวเองเป็นไปไม่ได้ถ้าพลาดมา

จนทำให้หนูกลัว จะตัดใจเลิกแต่ความรู้สึกตัดไม่ได้แล้วค่ะ หนูไม่รู้พี่จะจริงจังหนูแค่ไหนมีแค่หนูคนเดียวหรือป่าว(แฟนพี่เค้าด้วย) หนูกลัวรักพี่เค้ามากกว่านี้ ควรหยุดหรือไปต่อดีค่ะ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: จะตัดความสัมพันธ์ครั้งนี้ยังไงดี :(
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 09:19:41 PM »
ดีนะคะ..ที่ยังให้เงิน
ยังไงกินยาคุมกันไว้ก็ดีค่ะ
เพราะน้องคงรักพี่นาง
สุดท้ายก็ต้องใจอ่อน
จบที่ใส่สด..ถ้าแตกในขึ้นมา
จะพานั่งเครียด ถ้าน้องท้องจิง
พี่เค้าคงรีบเททันใด

ส่วนสถานะ ถ้าเค้านอกใจแฟน
มาหาน้องได้..ก็นอกใจน้อง
หาคนอื่นได้เช่นกัน..

รักแท้..มีจิงค่ะ..แต่อยุ่ที่ดวง
แระบุพเพอาละวาด..
ถ้าพี่นางยังคาแฟนอยุ่
อย่าหาความจิงใจเรยค่ะ
เอาแค่.."ความสบายใจ"
แระ.."ผลประโยชน์" ก็พอ
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
Re: จะตัดความสัมพันธ์ครั้งนี้ยังไงดี :(
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 02:12:47 AM »
ผู้ชายเห็นแก่ตัวมาก สกปรก ชุ่ย และมักง่าย
เคยมีคนทักพี่มาเหมือนกันนะ ว่าอยากดูแล และพูดจาทำนองอยาก ยสตน
ถามกลับไปว่า ยสตน มากี่คนแล้ว นางบอก ถูกชะตากับชั้นค่าา อยาก ยสตน แค่กับชั้นค่าา

**05** เชื่อก้อบ้าละพี่ขาาา **37**
เค้าคิดจะทำกับเรายังไง เค้าก้อทำกับคนอื่นเหมือนที่ทำกับเราแหละ
อย่าไปเชื่อคำหวานหลอกหู เชื่อสิ่งที่เราต้องเจอ ในวันที่เผื่อเค้าไม่อยู่กับเราแล้วจะดีกว่า
เหมือนยุแยง แสลงหูไปหน่อยนะ 5555 แต่มันจริงไม่อิงนะยาย
  **30** **30**
 **34** ปล.ถ้าพี่เค้าคันมาก รักน้องมาก อยากจะ ยสตน ซะให้ได้ น้องก้อบอกพี่เค้าไปว่า
มาเจอกันรอบหน้า รบกวนพี่พกโฉนดที่ดิน5ไร่ มาด้วยนะคะ เด๋วจะพาไปกรมที่ดิน
  **11**

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 09:41:26 AM »
 **40** ค่ะ เราก้อพูดถึงผู้ชายคนนี้อยู่ ไม่ได้เหมารวมไปซะทุกคนหรอกค่ะ
อ้อ แต่ขอเหมารวมพวกชุ่ยไงคะ อยาก ยสตน แค่นั้น ไม่เข้าใจความแตกต่างระหว่าง สด กับ ใส่ถุงค่ะ
รุ้สึกแค่ว่า มันเป็นการรับผิดชอบต่อคนๆนึง ในช่วงระยะเวลาแรกๆที่เราและเค้าไม่ได้รุ้จักกันดีมากพอ

ที่พี่ KK5050 ว่า ใส่ถุง แต่ก้อยังไปตรวจอยู่สม่ำเสมอ และให้น้องในดูแลไปตรวจด้วยเนี่ย ก้อคือดีมากค่ะ
ในส่วนของเรา เราพูดถึง ผู้ชายที่เป็นประเภท เจอหน้าสาวเจ้าไม่ถึงวัน ก้ออยากจะเสียบสดๆๆๆ
ไม่เรียกชุ่ย แล้วเรียกอะไรคะ ในเมื่อกับคนอื่น(แถมเจอในเวปแบบนี้อีกด้วย) ยังทำแบบนี้
กับแฟน หรือ ภรรยาเค้าเอง ก้อคงไม่ได้ใส่ถุงแน่นอนเหมือนกัน สงสารแฟน หรือ ภรรยา คนประเภทนี้ค่ะ
ผู้หญิงที่ติดโรค ติดเชื้อจากแฟน จากสามี ทั้งที่ไม่ได้สำส่อนหรือสกปรก ก้อมาจากสาเหตุนี้ทั้งนั้น

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 12:16:11 AM »
ศำคัญคือเราต้องป้องกันตัวเองให้เป็น
ทั้งเรื่องโรคติดต่อ และเรื่องมีเด็ก
เราต้องป้องกันรับผิดชอบชีวิตของเราเอง
ไม่ใช่ขึ้นกับคนอื่นว่าเขาจะพลาดหรือไม่
อย่าดำเนินชีวิตแบบ"เขาพลาด===>เราซวย"

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 09:10:05 AM »
       คำแนะนำพี่ตาวันชัดเจนครับ น้องอย่าไปกลัวว่าถ้าไม่ยอมให้เค้าแตกในแบบไม่ป้องกันจะทำให้เค้าไม่พอใจ
ถ้าน้องน่ารัก จริงใจ น้องหาพี่ๆ ที่ดีๆ ได้แน่ๆ ส่วนคนอย่างพี่คนนั้นเค้าเลือกที่จะมักง่าย ชีวิตเค้าก็คงต้องเจออะไรๆ
ที่เกิดจากความมักง่ายของเค้าซักวันนึงจนได้ครับ

อย่าให้เงินเพียงแค่นั้นหรือแค่ไหนก็เถอะ ทำลายชีวิตน้องเลยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 08:33:52 AM »
คำตอบรู้อยู่แก่ใจ แต่เราก็ไม่กล้าที่จะยอมรับมัน
ไม่ว่าทางข้างหน้าจะเป็็นเช่น ไรสุดท้ายก็จบอยู่ดี
 **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 08:38:03 AM »
การแสดงออก สำคัญกว่าคำพูดหวานๆ หลอกลวงให้ี
อยากรู้ว่าจิงใจ ไม่จิงใจแค่ไหน ดูแค่การกระทำก็พอ
อยู่ด้วยกันก็ดีแสนดี แต่เวลาที่ไม่อยู่ด้วยกัน กับดูไร้ตัวตน
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

D3T

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 04:56:34 PM »
พฤติกรรมอย่างนี้ มากกว่าคนเดียวแน่ครับ

ใช้สติ อย่าใช้ใจ
I usually give people more chances than they deserve. But once I'm done, I'm done.