ผู้เขียน หัวข้อ: "ตัวจริง"  (อ่าน 1062 ครั้ง)

kentricon

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
"ตัวจริง"
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 05:44:32 PM »
คนไหนคือ "ตัวจริง" แบบไหน ยังไง คือ ตัวจริง นิยามของตัวจริงคืออะไร

คนที่มีชื่อในทะเบียนสมรส ... เหรอ
คนที่ไปสู่ขอมา ไปผูกข้อไม้ข้อมือมา ... เหรอ
คนมาก่อน ... เหรอ
คนที่กฏหมายคุ้มครอง และให้สิทธิ์ต่างๆนาๆ ... เหรอ
คนที่ใช้เวลาอยู่ด้วยมากที่สุด ... เหรอ
คนที่มีลูกด้วยกัน ... เหรอ
คนที่อยู่บ้านหลังเดียวกัน ... เหรอ
คนที่ "สังคม" ชี้นิ้วว่าคนนี้เป็นของคนนี้ ... เหรอ

คนที่ฉันกรอกในช่อง "บุคคลที่ติดต่อได้ยามฉุกเฉิน" ในฟอร์มต่างๆ ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม
คนที่ฉันเซ็นต์อนุญาติให้ถอดอุปกรณ์ช่วยหายใจฉันในวาระสุดท้าย ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม
คนที่นั่งอยู่ข้างๆแล้วฉันมีความสุข แม้ไม่ต้องพูดกันสักคำ ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม
คนที่ฉันแค่คิดถึงก่อนนอน ก็ทำให้ฉันฝันดี ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม
คนที่จับแค่มือ ก็อุ่นถึงใจ ...เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม
คนที่ยามหลับก็อยู่ในความฝัน ยามตื่นก็อยู่ในความคิด ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม
คนที่ฉันจะนึกถึงความทรงจำที่ดีๆด้วยกัน ในห้วงลมหายใจสุดท้าย ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม
คนที่ใจถามใจแล้วตอบว่ารักเธอคนนั้น ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม

... แต่สำหรับฉัน ... เธอคือ "ตัวจริง" ... ตลอดมา และ ตลอดไป

Blowin in the wind ...

มิถุนายน

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: "ตัวจริง"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 11:12:18 AM »
ตอบแบบไม่เพ้อฝัน คนที่มีขื่อในทะเบียนสมรส คนที่สังคมรับรู้โดยทั่วกัน คนที่กฎหมายคุ้มครองให้สิทธิ์ต่างๆ
คนนั้นล่ะคือตัวจริง

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2017, 02:38:58 PM »
ในชีวิตมีอยู่คนเดียว
คนที่ผม"กลัว"....คราบบบบ...
 **36** **36** **36**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2017, 03:40:49 PM »
ตัวจิง..ก็คือ..เมียที่จดทะเบียน
สมรสถูกต้องตามกฏหมาย

ถ้าเมียไม่ใช่คนที่คุณ
"เลือกให้เปนตัวจิง"

ก็ลอง..หย่าเมีย
แร้วเอาคนที่เราเพ้อ
มาเปน"ตัวจิง"ดูค่ะ

ตัวจิงควร อยู่ข้างตัวเรา
ไม่ใช่ในความฝัน.....

บางทีคนเราก็แยกความรัก
กับความลุ่มหลง แระความใคร่
ความต้องการ...ไม่ออกมั้ง
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา