ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆมีวิธีการควบคุมดูเลน้อง(ที่ดูแล)อย่างไรกัน เข้ามาแชร์กันหน่อย  (อ่าน 3489 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
อย่างที่น้องปุ้นบอก ต้องลองดูแลสักคนครับ

แบบว่า อย่าเหมือนเพื่อนๆผม ไปอบรมไปเรียนทำนั่นทำนี่ รู้เยอะ แต่ไม่เห็นทำจริงซักที

ลุงพี่เข้ขาา หนูชื่อ ปูน จ้าวค่ะะ ปุ้นๆ นั่นให้ความรุ้สึกเมาๆยังไงไม่รุ้ 555555

ใครมี หมาก และ พลู ช่วยส่งมาให้ผมด่วนๆๆๆๆๆ คราบ.......
มีของบางอย่างผมนึกอยาก"กิน" มากกกกกกกก......
( เขาว่ากินปล่าวๆไม่ได้ มันกัดปากเพราะฤทธิ์มาก )
 **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
ถึงหนูจะกัดปากพี่ tawans แต่คงไม่เจ็บเท่าปูนที่พี่ tawans กินกะหมากแน่นอนจ้าวค่าา
ฤทธิ์มาก แต่มาพร้อมคู่มือการใช้งานนะคะ มีวิธีปราบและข้อแนะนำให้ไม่ออกฤทธิ์ค่ะ **26**

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
อยากร้อนท้องจัง
 **11**

kaptan

• People Like This 1734
     จะตอบว่าดูแลในความหมายของผมนะครับ
ผมไม่เคยดูแลน้องๆ คนไหนแบบรายเดือน ที่มากที่สุดคือต่อเนื่องระยะยาว
บางคน 5 - 6 เดือน บางคน 3 ปี ....แล้วแต่ความจำเป็นของน้องและความไปกันได้ของเรา

ผมบอกน้องๆ ที่คบกันว่า เราจะไม่มาเป็นเจ้าของกันและกัน เราจะแค่ดีต่อกันในวันที่เจอกัน
พี่ไม่ครอบครองตัวน้อง แต่พี่มีหน้าที่ทำให้ชีวิตน้องดีขึ้นบ้างเท่าที่พี่พอจะทำได้ และน้องรับได้
ส่วน้องก็มีหน้าที่เป็นคนน่ารักๆ สำหรับพี่ มีเวลาให้กันตามสมควร เป็นเด็กดี ตั้งใจเรียน หรือทำงาน
อยากได้อะไรก็เอาที่เหมาะสมจำเป็น ส่วนที่มันเกินจำเป็นมีได้บ้างนานๆ ครั้งก็แล้วกัน

น้องๆ บางคนก็พอใจในสิ่งที่ได้คบกันยาวนาน บางคนคบไประยะนึงอาจจะได้ข้อเสนอที่ดีกว่า ก็จากกันในสถานะนี้ไป
กลับมาเป็นพี่เป็นน้อง แค่ปรึกษพูดคุยกัน หรือทานข้าวกันเท่านั้น

ไม่เคยมีอะไรที่จะต้องบอกว่าควบคุมได้ กำหนดตายตัวได้เลยครับ การคบกันมันคือส่วนผสมของ
ความจำเป็นของน้อง ความชอบของผมที่มีต่อน้องและความพอใจในนิสัยใจคอ ความคิดความเห็น
และความสบายใจที่ได้คบได้ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน

มันเหมือนอุดมคตินะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราต้องอยุ่เหนือความรู้สึกให้ได้ บอกตัวเอง..ย้ำๆ จนเราต้องเชื่อว่า
มาที่นี่ เรามาเจอกันชั่วระยะเวลานึง ไม่ได้อยุ่ด้วยกันตลอดไป มีความสุขในยามคบกัน และอย่าทุกข์เมื่อต้องจากกันครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่จะ เลือกหาวิธีควบคุมน้องดูแล...

แต่อยู่ที่พี่ wright เลือกน้องได้ถูกคนหรือเปล่า เพราะน้องที่ดี/น้องที่พอใจในจำนวนเงินที่พี่ช่วย
เค้าคงไม่สร้างความยุ่งยากด้านจิตใจให้พี่หรอกครับ

ถ้าพี่เจอน้องที่จำเป็นมากกว่าที่พี่ให้/น้องที่ไม่เคยพอ น้องเค้ามีทางหาพี่ๆดูแลเพิ่ม/แอบรับงาน ทุกครั้งที่มีโอกาส
เสียเวลาไปตามจับผิด...

เลือกหาให้ถูกคนเถอะครับ เสียเวลาช่วงแรกๆหน่อย ส่วนอนาคตจะเป็นอย่างไรก็ช่างมัน

**38**

แพนด้า​ น่ารัก

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
  • !!!Cc32
ปุถุชนทุกคนล้วนต้องการอิสระ
เมื่อมีการให้อิสรภาพที่เพียงพอและชัดเจน ย่อมทำให้เกิดความสงบและเกรงใจ

หากบัดใดปุถุชนเหล่านั้นถูกบังคับ ควบคุม
ยอมต้องเกิดการต่อต้านและแสวงหาอิสระภาพครับ

ที่กล่าวมาเป็นแนวคิดของนักคิดวิเคราะห์ร่วมสมัย แห่งอาณาจักรแพนด้าครับ

ไม่รู้จะเกี่ยวกับคำถามของเจ้าของโพสหรือเปล่า
 **34**