Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

แค่อยากระบาย

(1/2) > >>

whanyen001:
ชีวิตเรามีปัญหา เรามีแฟนนะคะคบกะแฟนคนนี้ คนเดียว คนแรกด้วย รักมากถึงมากที่สุด คบกันมา5ปีกว่าแล้วคะ

เหมือนเค้ารู้ว่ายังไงเราก้อไม่ไปไหนจากเค้า เรารักเรายอมแน่นอน ชิ

เราเคยตั้งใจจะทำงานหาเงินเก็บ วางอนาคตฝากไว้กับเค้าเลยนะ เพราะเค้าเรียนพวกไฟฟ้ามา

มาเสียที่เค้าติดเกมมั่ง เค้าชอบเที่ยว กินเหล้า เบียร์ ซึ่งมันเป็นเรื่องที่เราไม่ค่อยชอบเลย

ใครๆก้ออยากสบายกันทั้งนั้น เราอยากมีเงินเก็บมั่ง เกิดมีลูกกันแบบนี้ลูกเราก้อน่าสงสารแย่สิ

เราต้องมานั่งร้องไห้เสียใจ กะเรื่องพวกนี้ บ่อยมาก จนวันนี้มันไม่ไหวแล้ว ไม่เอาอีกแล้ว

ยังไงตัดก้อคือตัด เลิกคือเลิก ไม่มีเค้าใช่ว่าจะอยู่ไม่ได้ ไงเราก้อมีพ่อแม่ พี่น้องของเรา เค้ารักเราห่วงเราแน่นอน

เราตัดสินใจจะเรียนต่อ ทำงานไปด้วย จนถึงตอนนี้ก้อยังหาค่าเทอมไม่ได้เลย เฮ้อ ช่างหัวมันเถาะ

แค่เอาตัวเองให้พ้นจากคนๆนี้ไป ยังไม่ได้เลย เราคงต้องเว้นเรื่องเรียนไปก่อน

ต้องหาหอ ออกมาแยกกันอยู่ให้ได้ ตั้งหลักให้กับชีวิตใหม่ พี่ๆ เพื่อนๆว่าเราทำถูกมั้ย

ตอนนี้เราเคว้งคว้างมากๆ ไม่รู้จะเริ่มยังไง ไปทางไหนดี ลำดับชีวิตไม่ได้ เง้อ เสียดายที่เราออกงานเก่าแล้วไม่งั้นคงมีเงินค่าหอแน่เลย

กระทู้อื่นๆที่เราเคยตั้งไว้หาพี่ช่วยค่าเทอม มันลบยังไงบอกเราหน่อยนะ เด๋วคนอื่นมาอ่านแล้วไปเจอกระทู้

เค้าจะเข้าใจเราผิดรึป่าว ว่าเรามาหลอกรึป่าว

อาจพิมตัวหนังสือมึนๆงงๆนะคะ พิมไม่ค่อยรู้เรื่อง เรานอนไม่หลับเลย ไม่ได้นอนมา2คืนแล้ว

ยังไงก้อขอโทดด้วยนะคะ ถ้ากระทู้นี้มันอ่านสับสน วุ่นวาย ระบายมากไปหน่อย

เพื่อนเราก้อไม่มีเลย ทั้งชีวิตที่อยู่มาเรามีแต่เค้าคนนี้อะ เราเสียใจ เข้าใจละว่าทำใจมันยากแบบนี้

ฮือๆๆๆ **01** **01** **01**

ขอบคุณพื้นที่ welovegig.com มากคะ

chrysanthemums:
ใจเย็นๆ เริ่มจากหางานทำก่อนค่ะ ถ้าบ้านอยู่กรุงเทพ ก็กลับไปอยู่บ้าน ทำงานไปเรียนไป ค่าเทอมผ่อนได้ค่ะ

ถ้าบ้านไม่ได้อยู่กรุงเทพ ทำงานเก็บเงิน ได้ค่าหอ แล้วก็ย้ายออกมา แล้วก็เรียนไป ทำงานไป

เราเรียนไป ทำงานไป ตั้งแต่ ปวช ถึง มหาลัยเลยค่ะ ค่าเทอมผ่อนตลอดค่ะ เดินเข้าไปคุยเลย ว่าอยากเรียน ขอผ่อนค่าเทอม อาจารย์ไม่เคยว่าค่ะ เวลามีทุน ท่านก็ให้ดราตลอด

ถ้ารักเรียนจริง ๆ ไม่เกี่ยงงาน ยังไงก็ได้เรียนค่ะ

chrysanthemums:
เราเคยลำบากมากกว่านี้อีกค่ะ เพราะหาเงินส่งตัวเองเรียนตั้งแต่ ปวช จนจบ มหาลัยค่ะ.

ค่าใช้จ่ายทุกบาท หาเองหมดค่ะ ตอนเช้านั่งรถเมล์ไปเรียน บ่ายเดินกลับ เก็บเงินไว้ไปเรียนพรุ่งนี้

ทานข้าวมื้อเดียว คือ มื้อเที่ยง เพราะจะได้มีเพื่อน มีสังคม เรามองว่า สังคม มีความจำเป็นสำหรับการก้าวหน้า

เวลาซื้อขนมจีน แล้วเขาให้ตักผักเอง เราจะตักถั่ว งอก กะหล่ำ และถั่ว มาเยอะๆ เก็บไว้ผัด มื้อต่อไปค่ะ เพราะตอนนั้นอายุต่ำกว่า 18 ทำงานได้ไม่กี่อย่าง

พอขึ้น ปวส เราก็เรียนตอนเช้า เย็นเชียร์เบียร์ เลิกสี่ทุ่ม กลับมาหอ ทำรายงานต่อค่ะ (รับจ้างเพื่อนทำรายงานค่ะ)

เริ่มส่งเงินให้ที่บ้านใช้ตั้งแต่อายุ 18 ค่ะ พอได้งานพริตตี้ ได้เงินเยอะเลย ซื้อรถให้แม่วิ่งของเก่าค่ะ ทำพริตตี้ได้ไม่นาน ก้อออก เพราะ เราไม่ชอบบางอย่างในเนื้องาน

เรียนมหาลัย ภาคค่ำค่ะ เช้าไปทำงาน เย็นไปเรียน ถ้ามีรายการไม่เคยได้นอนค่ะ เลิกเรียนสามทุ่ม ทำรายงานถึงเช้า

แต่ก้อจบมาได้.   เหนื่อย แต่ภูมิใจมากมายค่ะ

ขอให้เจ้าของกระทู้สู้ ๆ นะค่ะ ถ้าผู้ชายคนนั้น คือ คนที่ขวางความเจริญ เลิกเถอะค่ะ. ถ้าคบใครสักคนแล้วชีวิตแย่กว่าเดิม เลิกดีกว่าค่ะ

whanyen001:

--- อ้างจาก: chrysanthemums ที่ พฤษภาคม 30, 2012, 04:18:09 PM ---เราเคยลำบากมากกว่านี้อีกค่ะ เพราะหาเงินส่งตัวเองเรียนตั้งแต่ ปวช จนจบ มหาลัยค่ะ.

ค่าใช้จ่ายทุกบาท หาเองหมดค่ะ ตอนเช้านั่งรถเมล์ไปเรียน บ่ายเดินกลับ เก็บเงินไว้ไปเรียนพรุ่งนี้

ทานข้าวมื้อเดียว คือ มื้อเที่ยง เพราะจะได้มีเพื่อน มีสังคม เรามองว่า สังคม มีความจำเป็นสำหรับการก้าวหน้า

เวลาซื้อขนมจีน แล้วเขาให้ตักผักเอง เราจะตักถั่ว งอก กะหล่ำ และถั่ว มาเยอะๆ เก็บไว้ผัด มื้อต่อไปค่ะ เพราะตอนนั้นอายุต่ำกว่า 18 ทำงานได้ไม่กี่อย่าง

พอขึ้น ปวส เราก็เรียนตอนเช้า เย็นเชียร์เบียร์ เลิกสี่ทุ่ม กลับมาหอ ทำรายงานต่อค่ะ (รับจ้างเพื่อนทำรายงานค่ะ)

เริ่มส่งเงินให้ที่บ้านใช้ตั้งแต่อายุ 18 ค่ะ พอได้งานพริตตี้ ได้เงินเยอะเลย ซื้อรถให้แม่วิ่งของเก่าค่ะ ทำพริตตี้ได้ไม่นาน ก้อออก เพราะ เราไม่ชอบบางอย่างในเนื้องาน

เรียนมหาลัย ภาคค่ำค่ะ เช้าไปทำงาน เย็นไปเรียน ถ้ามีรายการไม่เคยได้นอนค่ะ เลิกเรียนสามทุ่ม ทำรายงานถึงเช้า

แต่ก้อจบมาได้.   เหนื่อย แต่ภูมิใจมากมายค่ะ

ขอให้เจ้าของกระทู้สู้ ๆ นะค่ะ ถ้าผู้ชายคนนั้น คือ คนที่ขวางความเจริญ เลิกเถอะค่ะ. ถ้าคบใครสักคนแล้วชีวิตแย่กว่าเดิม เลิกดีกว่าค่ะ

--- End quote ---

ขอบคุณมากๆเลยน๊า เราตกลงเลิกกับเค้าไปแล้วหละ ทำใจไม่ได้ แง๊ๆๆ **12** **12**

Skunk321:
คุณน้องเก๊กฮวยให้คำแนะนำที่ดีมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version