ผู้เขียน หัวข้อ: HW10 : Theme : Melancholic : "ในที่สุดเธอก็ยอมให้ส่งการบ้าน"  (อ่าน 4685 ครั้ง)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
HW10 : Theme : Melancholic : "ในที่สุดเธอก็ยอมให้ส่งการบ้าน"

.............งานธีมนี้ เกิดเพราะผมชอบถ่ายรูป แต่ผมเริ่มมาจากงานจ้างเที่ยวแบบนัว งานก้อเลยออกมาแนวนี้ครับ.............

สำหรับ งานถ่ายรูปวันนี้ มาใน Theme : Melancholic เหตุผลของ Themeนี้ คือ น้องคนนี้ผมเคยถ่ายกันมาครั้งหนึ่งแล้ว และสำหรับผม ผมว่าน้องเค้ามีสเน่ห์มากเมื่อเวลาน้องเค้าทำหน้าเศร้าๆ มันเหมือนน้องเค้ามีความคิดอะไรบางอย่างที่ค้างอยู่ในใจ ทำให้คนถ่ายรู้สึกเหมือนนางแบบ ล่องลอย ออกไปจากตรงนั้น เหมือนหลุดไปจมอยู่ในห้วงความคิดบางอย่างที่ให้บรรยากาศเหงาๆ อ้างว้าง ผมจึงขอตั้งแนวถ่ายวันนี้ว่า “Melancholic”

ปล.รูปนี้ผิวน้องเค้าดีนะครับ ผมแต่งเลยออกมาเป็นร่อยรอยตามธีมครับ

ผมกะน้องก้อนัดเจอกันที่เดิมที่เคยเจอกัน น้องเป็นคนที่น่ารักและตรงต่อเวลา ผมบอกน้องว่ามาเร็วนิดนึงนะวันนี้ไปถ่ายไกลจากที่เดิม น้องไม่ว่าอะไรเจอหน้าก้อได้แต่ยิ้มเหงาๆเหมือนเคย ระหว่างนั่งรถไปด้วยกัน เธอยังเหมือนเดิมเป็นคนคุยน้อย แต่เวลาคุยถึงเรื่องถ่ายรูปเธอจะชอบและพูดคุยอย่างสนุกสนาน เธอบอกหนูไปถ่ายมาหลายที่เลยนะ หลังจากถ่ายกะพี่ ว่าแล้วก้อส่งรูปที่ไปถ่ายให้ผมดู ผมบอกว่าสวยกว่าที่ผมถ่ายซะอีก แต่ไม่เห็นเซ็กซี่เลย เธอบอก “โหพี่ รูปนี้เซ็กซี่แล้วนะชุดนี้อ่ะเซ็กซี่ที่สุดที่หนูมีแล้ว” ว่าแล้วเธอก็ส่งรูปชุดเดิมให้ดูแต่เป็นรูปที่เธอหันหลัง ผมจึงบอก “อ๋อ เซ็กซี่เพราะเปิดหลังนี่เอง” เราก็หัวเราะออกมาพร้อมๆกัน

เมื่อเริ่มถ่ายก็ออกอาการติดๆขัดๆ เพราะไม่เจอกันนาน และน้องติดกับการที่ไปถ่ายกะช่างที่จะบอกหรือกำกับเรื่องโพส แต่สำหรับผม ผมจะค่อยๆคุย ค่อยๆกอด ค่อยๆสัมผัส เพื่อให้เธอดึงความรู้สึกของตัวเองออกมาตามคอนเซปถ่ายรูปฟีลแฟน  ไม่นานเธอก็เริ่มเป็นตัวของตัวเองโพสไปเอง ฟีลไปเองตามที่ผมดึงเธอไปในแต่ละครั้ง แต่เมื่อผ่านไปซักพักเธอมักจะหลุดฟีลออกไปในแนว เหงาๆ ลอยๆ แบบที่ผมเกริ่นไว้เบื้องต้น

ถ่ายกันไปซักพักเธอเริ่มสนุก คุยมากขึ้น รอยยิ้มใสๆเริ่มปรากฏให้เห็น ทำให้ผมได้เห็นมุมมองซนๆตามประสาเด็กๆของเธอ สำหรับฟีลแฟนกับเธอนั้นมันเหมือนผมกลับไปเป็นเด็กมัธยมที่ทุกอย่างดูตื่นเต้น และนุ่มนวลแต่แฝงไปด้วยพละกำลัง การถ่ายตลอดตั้งแต่ต้น เธอไม่แสดงอาการเหนื่อยล้าออกมาให้เห็น จนทำให้ผมรู้สึกเป็นฝ่ายเหนื่อยซะเองแต่ก้อสนุก สุดท้ายผมและเธอก็จากกัน และหวังว่าคงได้กลับมาถ่ายแนวนี้ร่วมกันอีก

หลังจากนั้นไม่นานผมนำส่งรูปของเธอกลับไปให้เธอพร้อมให้เธอเลือกรูปมาสำหรับทำปฏิทินตามที่สัญญาไว้ ปกติเธอจะไม่ยอมให้ส่งการบ้าน แต่คราวนี้ผมลองแต่งรูปแล้วส่งกลับไป พร้อมขอเขียนการบ้านกับเธอ หลังจากนั้นไม่มีเสียงตอบรับ ผมได้แต่คิดในใจว่าเธอคงไม่ยอมอีกเหมือนเดิม แต่แล้วผ่านไปไม่นาน เธอตอบกลับมาว่า “ค่ะ เอารูปที่ปิมยิ้มใสๆด้วยก้อได้ค่ะ เดี๋ยวมันจะมีแต่คนชวนแบบนี้กันไปหมด 55” ผมยิ้มออกมาพร้อมคิดในใจว่า เธออาจจะไม่อยากถ่ายธีมแบบนี้ แต่สำหรับผมรูปที่เธอนั่งกอดเข่าปล่อยอารมณ์ มันช่าง เหงา อ้างว้าง และโดดเดี่ยว ดูแล้วทำให้หยุดและคิดว่า นางแบบคนนี้กำลังคิดอะไรอยู่นะขณะที่เรากดชัตเตอร์....................

สำหรับน้องที่สนใจจะถ่ายรูปแนวนี้กะผม มันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะคร้าบ ลองเข้ามาพูดคุยกันก่อนได้นะครับ แต่ออกตัวก่อนเลยคร้าบ ผมไม่ได้เรียนมาทางนี้ และไม่มีหลักการหรือทฤษฎีอะไรเยอะ งานก้อไม่ใช้ถ่ายแบบเดียวแต่เป็นถ่ายฟีลแฟน แต่รับรองว่านางแบบจะฟินแน่นอนครับ อิอิ มาลองกันดูนะคร้าบ

สำหรับน้องคนไหนที่สนใจนะคร้าบ ลองแอดมาคุยกันได้นะครับ (mline2015) สำหรับธีมที่กำลังสนใจอยากได้น้องมาถ่ายนะคร้าบ
..................01. Theme : Orange
..................02. Theme : First Time
..................03. Theme : Meganekko
..................04. Theme : OL (Office girl)
                  ปล.หรือน้องมีนำเสนอมาก็ยินดีนะคร้าบ ขอบคุณที่ติดตามผลงานนะครับ สำหรับฉบับหน้า รอดูนะครับกับการบ้าน Theme : Blue Girl

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: HW10 : Theme : Melancholic : "ในที่สุดเธอก็ยอมให้ส่งการบ้าน"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 08:22:42 PM »
ฝีมือดีขึ้นเรื่อยๆ นะคะ ^^
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

mzazaza2015

Re: HW10 : Theme : Melancholic : "ในที่สุดเธอก็ยอมให้ส่งการบ้าน"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 08:35:16 PM »
 **36** ขอบคุณมากนะคร้าบ มีกำลังใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ  **36**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 09:08:12 PM »
รูปสวยงามมากค่ะ
นางแบบ สวยXมาก
 ...ฟินค่ะ งานนี้ **34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

mzazaza2015

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 09:40:59 PM »
รูปสวยงามมากค่ะ
นางแบบ สวยXมาก
 ...ฟินค่ะ งานนี้ **34**
ขอบคุณคร้าบ สงสัยถ้าหนูถ่ายจะ X กว่านี้ อิอิ

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 11:22:04 PM »
เด๋วไปซื้อกล้อง กะหัดถ่ายแปบนุง
 **39**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 10:35:34 AM »
   รูปสวยได้ฟิลลิ่งทุกรูปเลยครับ สาวๆ ในเวปที่อยากมีรุปส่วนตัวเก็บไว้เป็นโปรไฟล์
พี่ท่านนี้น่าจะเป็นนักสร้างสรรค์ให้น้องๆ ที่ดีมากเลย....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

mzazaza2015

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 10:59:19 AM »
เด๋วไปซื้อกล้อง กะหัดถ่ายแปบนุง
 **39**

**04** เป็นกิจกรรมที่ดีนะครับ เพลินดีนะครับ  **04**

mzazaza2015

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 11:00:26 AM »
   รูปสวยได้ฟิลลิ่งทุกรูปเลยครับ สาวๆ ในเวปที่อยากมีรุปส่วนตัวเก็บไว้เป็นโปรไฟล์
พี่ท่านนี้น่าจะเป็นนักสร้างสรรค์ให้น้องๆ ที่ดีมากเลย....

**36** ขอบคุณมากคร้าบ แล้วจะพยายามหานางแบบถ่ายมาเล่าและแบ่งปันเรื่องราวกันอีกนะครับ  **36**

Jay Chou

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 07:13:04 PM »
รูปสวยครับ