Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

คุณเคยมั้ย???

(1/1)

Lady alone:
เคยมั้ยกับการที่ต้องเดินคนเดียวมาตลอด บางครั้งก็มีคนมาเดินเป็นเพื่อนแต่แล้วก็หยุด พักไป.....
เคยมั้ยกับการต้องคิด บอกกับตัวเองอยู่ทุกวันว่าเราจะไม่หยุดเดิน ต่อสู้กับการเติบโต การโตเป็นผู้ใหญ่นี่มันแสนลำบากและเหนื่อยจริงๆ.....
เคยมั้ยกับการที่เราต้องมารับภาระทั้งหมด ทั้งๆที่ยังไม่ถึงวัยอันควรแต่ก็รู้สึกดีเหมือนกันมันคือภูมิคุ้มกันในการที่เราจะโตเป็นผู้ใหญ่ที่ดีและมีความรับผิดชอบสูง....
เคยมั้ยกับการที่ต่อสู้ชีวิตในสังคมที่ค่อนข้างโหดร้ายและรังแกเราอยู่เสมอ แต่นั่นแหละคือการที่เราอยู่ในสิ่งแวดล้อมที่เรียกว่า"สัตว์สังคม"......
เคยมั้ยกับการที่วาดความฝัน แต่งเติมสีสีนให้กับความฝันนี้แต่กลับไม่เป็นอย่างที่เราคิด ไม่เป็นไรวาด ระบายสีและแต่งเติมใหม่เอาให้สวยกว่าเดิม.....
เคยมั้ยกับการที่เรารอใครสักคน ที่จะเข้ามาเติมเต็มชีวิตและมีบทบาทในชีวิตเราให้มีความสุข ทำให้เรายิ้มได้ทุกวัน ถึงมันจะนานแค่ไหนก็จะรอ....
สิ่งต่างๆที่กล่าวมานี้ มันคือความคิดและรู้สึกของเรานะ แค่อยาากระบายออกไปแต่สิ่งทั้งหลายๆที่รู้สึกมานี้มันเป็นความรู้สึกที่ดีค่ะ ถ้าเราคิดดี ทำดี เราก็จะได้ดี ถ้าเรามองโลกให้มันสวยมันก็สวย มุมมองแต่ละมุมมีหลากหลาย มองหลายๆมุม(พยายามอยู่ถึงแม้จะทำไม่ค่อยได้ก็ตาม)แต่ยังไงก็เป็นกำลังให้กับทุกๆคนนะคะ สู้ๆต่อไป ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันปายยย **38**

whanyen001:
เคยเหมือนกันแทบทุกอย่างเลยจ๊ะ เว้นแต่เรามีแฟนแล้ว แต่เหมือนไม่มีแค่นั่นเอง

แต่ตอนนี้ ไม่มีจริงๆแล้วอ่า แง๊ๆๆๆๆๆๆ **19** **19** **19** **19**

ถึงอายุเรายังน้อย แต่เรากลับมีความรับผิดชอบ เยอะกว่าคนวัยเดียวกัน หรือแก่กว่าเราอีกนะ

จขกท สู้ๆจ้า **24** **24**

Lady alone:

--- อ้างจาก: whanyen001 ที่ มกราคม 16, 1970, 06:49:13 PM ---เคยเหมือนกันแทบทุกอย่างเลยจ๊ะ เว้นแต่เรามีแฟนแล้ว แต่เหมือนไม่มีแค่นั่นเอง

แต่ตอนนี้ ไม่มีจริงๆแล้วอ่า แง๊ๆๆๆๆๆๆ **19** **19** **19** **19**

ถึงอายุเรายังน้อย แต่เรากลับมีความรับผิดชอบ เยอะกว่าคนวัยเดียวกัน หรือแก่กว่าเราอีกนะ

จขกท สู้ๆจ้า **24** **24**

--- End quote ---
สู้ๆๆอ่ะจร้า ความรู้สึกเดียว  **36**

chrysanthemums:
คือบทพิสูจณ์ และรสชาดของชีวิต. เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เราก็เคยก้าวผ่านมันมาแล้วเหมือนกัน

zappp:
นี่คือชีวิตครับ....อุดมไปด้วยสีสัน.....เต็มไปด้วยบททดสอบมากมาย
เลือกได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
สุขบ้าง ทุกข์บ้าง
แต่ก็ทำให้เราได้เรียนรู้ เติบโตและแข็งแกร่ง...ตลอดเวลา

**26**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version