ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่่องการติดต่อน้อง ๆ ครับ  (อ่าน 1687 ครั้ง)

darkzoron

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
สอบถามเรื่่องการติดต่อน้อง ๆ ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 11:14:17 PM »
ถ้าไม่สะดวกติดต่อทางไลน์นี่ การนัดน้อง ๆ ด้วย PM อีเมลล์ หรือ เบอร์โทรศัพท์ นี่จะเป็นการรบกวนน้อง ๆ มากไหมครับ?

หรือว่าผมควรติดต่อด้วยไลน์มากกว่า ผมไม่ค่อยรู้กติกา ยังไงขอคำแนะนำทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ  **26**

Alice88

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
Re: สอบถามเรื่่องการติดต่อน้อง ๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 11:41:03 PM »
ความคิดเห็นของน้องสาวคนนึงค่ะ
ส่วนตัวแล้วสะดวกติดต่อได้ทั้งไลน์ pm อีเมลล์นะคะ
แต่ส่วนใหญ่พี่ๆจะถามรายละเอียดทาง pm อีเมลล์ ไลน์
ถ้าตกลงนัดจริงๆถึงจะแลกเบอร์นะคะ

แต่สำหรับหนูทางไลน์ก็จะตอบเร็วสุดนะคะ **25**
 **39** **39** **39**
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^

darkzoron

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: สอบถามเรื่่องการติดต่อน้อง ๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 11:43:16 PM »
ขอบคุณท่าน Jetfire และน้อง Lovely88 ครับ,

ผมยังไม่เคยนัดสักคนเลยครับ ยอมรับว่าระวังพอสมควรเหมือนกัน เห็นมาเยอะก็เลยกลัว

พอทักไปทาง PM  ขอข้อมูลเผื่อจะนัดปุบปับ แล้วก็ไม่ค่อยตอบกัน ไลน์ก็ไม่ค่อยสะดวกจะเล่น พอว่างจะนัดก็ยังไม่มีใครตอบ ช่วงนี้ก็เลยเน้นเล่นกระทู้ไปเรื่อย 555

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 11:57:26 PM »
ถ้าพี่ไม่สะดวกไลน์
แนะนำติดต่อทางเมล์ค่ะ
เพราะสามารถแลกรูปกันได้

ส่วนมากน้องๆหลายท่าน
ก็ใช้อีเมล์คัดกรองพี่เช่นกัน
เพราะน้องบางคนมีไลน์
ืหลักแค่ไลน์เดียว
ตกลงนัดกันแร้วค่อย
ขอเบอร์ค่ะ..ถ้าเห็นรูป
แร้วไม่โดน..ไม่ชอบ
ก็ปิดการสนทนาได้เรยค่ะ
ว่า..ขอผ่าน..จบปิ้ง **10**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

rickson

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 11:27:28 PM »
ไลน์เถอะครับ จะนัดบ่อย ๆ ก็มีมือถือแยกมาสักเครื่องไปเลย
กลางวันจะคุยกับน้องก็ลงไลน์ผ่านคอมพ์ไว้เลย

Little wind

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 176
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 11:43:51 PM »
ขอตอบความชอบส่วนตัวนะคะ

กรณีไม่รีบนัด
สำหรับการคุยครั้งแรกๆ ชอบคุยทางPMก่อนมากกว่าค่ะ เพื่อเป็นการคัดกรองคนก่อนจะแอดLineในระดับนึงก่อน
และเวลาPMเข้า มันจะเด้งเตือนเข้าเมลล์อยู่แล้ว(ตั้งค่าตรงไหนจำไม่ได้ เมื่อก่อนเคยทำได้ แต่ตอนนี้หาไม่เจอ ใครรู้บอกที)
เมื่อคุยกันระดับนึง พอรู้ว่าความต้องการตรงกันค่อยแอดLine เพื่อความสะดวกในการนัดเจอ
แต่หากยังไม่สะดวกจะเจอกันในเวลาอันใกล้ บางทีก็ไม่ได้มีการแอดไลน์กัน
บางทีคุยกันมากไปก็ไม่รู้จะคุยอะไรดี เก็บไว้คุยตอนเจอตัวเป็นๆบ้าง **30**

กรณีนัดด่วน
ก็ขอไลน์ หรือแอดไปตามที่พี่ทิ้งไว้ให้ แล้วค่อยคุยในไลน์กัน
แล้ววันที่จะเจอจริงๆถึงจะให้เบอร์ หรือบางทีก็ไม่ได้ให้เพราะก็โทรทางไลน์ได้

ส่วนตัวชอบคุยทางPMมากกว่า จะได้บันทึกประวัติด้วย ในไลน์บางทีมือถือเสีย,หาย,ล้างเครื่อง ข้อความก็หายแล้ว
บางทีก็ไลน์ตะกวด หรือคนที่ความต้องการไม่ตรงกัน เก็บไว้ก็รกเปล่าๆ **25**
เหนื่อยนะ แต่ไม่ท้อ สู้ต่อไป ขอแค่ใจยังไหว =^-^=