ผู้เขียน หัวข้อ: HW12: การบ้านตามใจน้อง (น้องเป็นคนเอาเพื่อนเอาฝูง อิอิ ล้อเล่นนะคร้าบ)  (อ่าน 1802 ครั้ง)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
 **36**อาทิตที่ผ่านมา มากะการบ้านคอนเซป "งานตามใจน้อง" ปรากฏน้องทักมามากมาย งงมาก ก้อขอบคุณน้องๆที่แอ้ดมานะครับ พี่อาจะชวนคุยบ้าง แต่พยายามจะตอบให้กระชับจะได้ไม่เสียเวลา แต่บางทีงานฟินตรงกัน แต่เวลาไม่ได้ ก้อรู้สึกเสียดายเหมือนกัน   **36**

.............น้องคนนี้ คุยกันมาซักสัปดาห์นึงน่าจะไม่เกิน น้องดูตลก กวนๆ และที่สำคัญเหมือนไม่ค่อยสนใจเรทค่าจ้าง อะไรเลย ก้อคุยไปคุยมาเห็นรูปน้องก้อชวนถ่ายรูป แต่น้องปฏิเสธ แต่รับเป็นงานนัวฟีลแฟนแบบ NoSex หลังจากนั้นผมก้อพยายามชวนน้องแต่เหมือนเวลาไม่ตรงกัน แต่ในที่สุดก้อนัดกันจนได้ สิ่งที่ประทับใจอย่างแรก คือตอนแรกนัดยังงัยก้อไม่ได้ ผมเลยขอโทรคุย คำแรกที่น้องคุยกลับมาปนเสียงหัวเราะคือ "เสียงพี่เหรอ โห................." พอคุยโทรศัพท์เรียบร้อย ไลน์ผมก้อดังขึ้น น้องรับนัดจนได้ จนวันนี้ยังงงๆว่ารับนัดผมเพราะเสียงรึป่าว 555
..............ถึงวันนัด ปรากฏน้องบอกหนูอยู่ไกลมาก ไม่แน่ใจว่าไปทันรึป่าว แต่สุดท้ายผมนับถือใจเธอมาก เธอมาจากสุวรรณภูมิ ........นั่งแอร์พอรตเรียลลิ้ง มาต่อรถไฟฟ้า มาต่อรถแท็กซี่ แล้วก้อต่อรถไฟฟ้าอีกที กว่าจะมาถึงที่นัดหมาย เจอหน้ากัน สิ่งแรกที่ทำผมประหลาดใจคือ เธอเป็นน้องไม่กี่คนที่ตัวจริงสวยกว่าในรูป ถึงที่หมายผมสังเกตเธอใกล้ๆ พบว่าเธอหุ่นดี ผิวดี หน้าตาทะเล้นทาปากแดงปรี้ด นั่งคุยกัน เธอมีลูกล่อลูกชนที่ทำเอาผมกลายเป็นเด็กน้อย เรากอดกันไปมาอยู่หลายเวลา จนเหนื่อยไปหมด ฟินมาก
.............ไม่นานเราก้อนอนคุยกัน ผมถามเธอไปว่า "ทำไมถึงมากะพี่" เธอตอบได้แปลกมาก "พี่คุยแล้วเหมือนคุยกะเพื่อนเลย ไม่เป็นทางการมาก ไม่ดูซีเรียส" ผมได้ฟังก้อเลยแซวไปว่า "อ๋อ นี่เราเป็นคนเอาเพื่อนเอาฝูงนี่เอง" อ้ะๆอย่าเพิ่งทำหน้าแบบนั้นครับ อย่าคิดลึกนะครับ เธอได้ยินก้อหัวเราะออกมาเบาๆ
........................สรุป คนนี้ฟิน และรู้สึกดี ไม่เหมือนมาทำงานแต่เหมือนอยู่กะเพื่อน ทำให้ย้อนเวลาไปอีกสิบๆๆปี ขอบคุณที่าเจอกันนะครับน้องพระจันทร์ปากแดง...............

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
เข้ามาดู ปลากรอบ
 **19**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
   ดีใจด้วยครับ มีน้องน่ารักๆ มาให้กอดกันไปมา....
คิดเหมือนท่านProp อยากเห็นรูปจ๋วยๆๆๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
 **36** เดี๋ยวผมลองไปถามน้องนะครับว่าคราวหน้ามางานถ่ายรูปด้วยได้รึป่าว  **36**

ปล.พี่รู้ว่าหนูอ่านอยู่ ขอถ่ายผ่านหน้าเพจเลย อิอิ

แพนด้า​ น่ารัก

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
  • !!!Cc32
แพนด้ามาตามดูปลากรอบเหมือนกัน
อยากดู **19** **19**