ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณที่เธอเข้ามาในชีวิตฉัน ขอบคุณที่เราได้รู้จักกัน  (อ่าน 1179 ครั้ง)

old shoe

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 72
ขอบคุณที่เธอเข้ามาในชีวิตฉัน
ขอบคุณที่เธออยู่ในชีวิตฉัน
และ ... ขอบคุณที่เธอจากฉันไป

เธอทำให้ฉันเข้าใจในความจริงแท้
... ของการ เกิดขึ้น คงอยู่ แล้ว ก็ดับไป

ขอบคุณที่เธอทำให้ฉันรู้สึก เสียความมั่นใจ
... โหยหา เสียใจ หึงหวง แค้น โกรธ

ขอบคุณที่เธอนำความทุกข์มาให้ฉัน

ความทุกข์ที่เธอมอบให้
ทำให้ฉันหาทางพ้นทุกข์
... นำฉันมาพบธรรมะ
... นำฉันมานั่งวิปัสนา

วันนี้ฉันรู้แล้วว่า
กรรมนำให้เธอมาพบ
... และ มอบของขวัญอันล้ำค่านี้แก่ฉัน

สัพเพ สัตตา สุขิตา โหนตุ
นิททุกขา อะเวรา อัพยาปัชฌา
อะนีฆา สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ

ขอสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง
จงถึงความสุข ปราศจากความทุกข์
ไม่มีเวร ไม่มีภัย ไม่มีความคับแค้นใจ
จงมีความสุขกายสุขใจ
รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งปวงเถิด ...

ขอบคุณอีกครั้งที่เธอเข้ามาในชีวิตฉัน(แล้วจากไป)

Cr : https://www.facebook.com/Love.Care.Responsibly

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
ขอบคุณที่มีกระทู้ดีๆให้จ๋องอ่าน ณ วันที่จ๋องกลับเข้ามาในเวปนะคะ
 **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
  จิตวิญญาณในรักมักรู้สึก จิตระทึกเธอจากไกลให้โหยหา
อนิจจังไม่แท้เที่ยงเยี่ยงเวลา  ที่ผ่านมาหมดค่าว่าฝันไกล
อย่าจริงจังมากไปในโลกมนุษย์  ไม่สิ้นสุดแท้แน่นอนตอนเสาะหา
ล้วนแพ้พ่ายพลาดท่ากับเวลา  อนิจจาคำว่าสัพเพ สัตตา
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เจอคนดีในเวลาสั้นๆ
ย่อมดีกว่าเจอคนไม่ดี ไม่ว่าจะสั้นหรือยาวก็ตาม

จากกันแล้วท่านยังได้ธรรมะอีก
นับว่าท่านกำไรสองต่อ
ลงทุนแค่ความทุกข์ใจที่ท่านหลงสร้างให้กับตัวเองช่วงขณะหนึง
แต่พอปัญญาเกิดทุกข์ก็ดับ
แถมปัญญายังติดตัวใช้ได้ทั้งชีวิตไม่จบไม่สิ้น
ประยุกต์ใช้ได้ไม่รู้จบ

หนหน้าโลกมันเป็นอย่างที่มันเป็น ไม่เป็นตามใจท่าน อย่าเผลอสร้างทุกข์อีกนะครับ
ได้วิชาแล้วเอาติดตัวไว้ อย่าเอาไปคืนไปทิ้งไปขว้าง

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
นึกว่าตัวเองมาตั้งกระทู้  **12**

kaptan

• People Like This 1734
      มาที่นี่ มามีความสุขครับ อะไรไม่ใช่ความสุข อย่าไปเอามาคิด
อย่าไปทำครับ เราเป็นตัวเลือก และเราก็เป็นคนเลือกด้วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา