ผู้เขียน หัวข้อ: แอบเศร้าดังๆคะ  (อ่าน 5654 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
แอบเศร้าดังๆคะ
« เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 12:16:10 AM »
แอบเศร้าดังๆ จากการบ้านนึงที่อ่าน
เจ็บจิ้ดคะ พี่มีความสุขกะคนอื่น แบบผิวๆ
แต่ให้หลายๆอย่าง ที่ไม่ให้เรา ที่แบบแนบๆ
อยากตีตัวเองมากๆ ที่เผลอใจไป แล้วเหมือน
พี่ไม่เหนค่าของเราคะ น้ำตาไหลก่อนนอน
เหมือนคนจะบ้า เคยคิดเผื่อใจแล้ว และพยาม
ทำใจ แต่ทำไม่ได้ ห่วงใย เท่าไร ก้อเมือนจะ
ไม่ได้กลับมาบ้างเลย ทำไมใจร้ายจัง แงๆ

i-aff

• **
Re: แอบเศร้าดังๆคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 12:30:20 AM »
เข้าใจคะว่าเรียกร้องอะไรไม่ได้ เพราะเราให้เค้าเอง
คนในการบ้านโชคดีกว่าเราจิงๆ ได้ทุกอย่างแต่เราสิ
เสียใจคะ น่าอิจฉาจัง ไม่ต้องให้อะไรก้อได้ เฮ้อ ชีวิต
ที่เจอ ทำให้ตัวเองเจ็บซะงั้น

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 12:38:23 AM »
ขอโทษนะครับน้อง
พี่ว่าน้องก็คงเข้าใจเรื่องของจิตใจดีนะครับว่า มันบอกกันไม่ได้หรอกว่า ทำไมเขาถึงชอบคนนั้นมากกว่าน้อง แม้ว่าน้องจะสนิทกับเขามากกว่า ถ้าเราสามารถเดาความรู้สึกของคนอื่นได้ ในดลกนี้ คงไม่มีใครผิดหวังในเรื่องของความรักหรอก การคบหาที่เกิดจากเวปแบบนี้ เกือบร้อยเปอร์เซนต์ มันไม่ยั่งยืน จริงไหม มันเปลี่ยนแปลงง่ายและเร็วมาก ก็หวังว่าน้องจะไม่จมอยู่กับความเสียใจมากไปนะครับ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 12:48:10 AM »
ขอบคุนคะพี่ สำหรับความคิดเห็น และคำปลอบใจคะ
เพ่งเข้าใจคะ ว่าความรุ้สึกเราเปนเมือนเพียงตัวเลือกนีงของพี่เค้าคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 10:49:11 AM »
     ถ้ามาเล่นเวป แล้วทำผิดธรรมชาติของคำว่า  welovegig น้องก็ต้องบอกว่า
น้องทำให้ตัวเองเสียใจครับ คบกันในสถานะแบบนี้อย่าไปเป็นเจ้าของใคร อย่าเวิ่นเว้อ
อย่าหวง อย่าน้อยใจ ถึงจะมีความสุขนะครับ ทุกคนมีสิทธฺ์ที่จะไปกับใคร ชอบใคร พอใจใครได้ทั้งนั้น
ยิ่งเราวุ่นวายกับใครมากๆ เราจะยิ่งถูกกันให้ห่างจากเค้าไปมากขึ้นๆ ครับ เชื่อเถอะ
    มีความสุขกับทุกคนให้พอๆ กันครับ อย่าพิเศษจนเกินไป
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

i-aff

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 02:43:10 PM »
พอเข้าใจละคะ ว่าพี่เค้า มองเราอย่างไร ในสิ่งที่เราให้ไปค่ะ
พอรุ้แล้วค่ะ ว่า ควรทำอะไร ยังไงต่อไป ค่ะ ที่พี่พูดมาก้อถูก ก้อใช่ค่ะ
แต่บางครั้งทำยากเหมือนกันค่ะ แต่ต้องทำให้ได้จ้ะ ขอบคุณค่ะ
ที่เตือนสติ ทำให้ มองหาทางออกให้กับตัวเองค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 07:45:51 PM »
อยากฝากเตือนน้องๆนะคะ ระวัง ความไว้ใจ ทำให้เราพลาดได้ 
เด่วจะเป็นแบบพี่ ที่พลาดไปแล้ว คนนั้นยังกล้ามาให้คำลวง คำสัญญา จอมปลอมกันอีก และยังลอยนวลอยู่
ขออโหสิกรรม ให้ค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 07:08:11 PM »
เริ่มไม่เศร้าละค่ะ เริ่มทำใจได้ละค่ะ ว่า พี่เค้า คงเปนแบบนั้น จริงๆค่ะ
ดีนะ ที่มาทำให้แกร่ง
ดีนะ ที่มาทำให้ได้เรียนรู้ใจคน
ดีนะ ที่มาทำให้ไม่มองคนแค่คำพูด
ดีนะ ที่มาบอกธาตุแท้ในตัวตนให้รู้
ดีนะ ที่มาสอนบทเรียนที่ไม่เคยมีในบทเรียน
และดีนะ ที่ทำให้รู้ว่า โลกความเป็นจริงเป็นแบบนี้ค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 04:48:44 PM »
ยังไม่จบ ค่ะ เค้ายังคอย เหยียบย่ำ จิตใจ ซ้ำๆด้วยข้อความที่ได้อ่านอีกค่ะ
อยากจะสงสารตัวเองค่ะ ที่ทำไม๊ ต้องไปรู้สึก กะคนแบบนี้  แต่ไม่ดีกว่า 
เค้าก้อกำลังได้รับผลที่เค้าทำกะเราเมือนกันค่ะ คิดว่าอย่างนั้น นะคะ
เพราะ มั่นใจว่า ถ้าเราเป็นคนดี เราก้อต้องได้เจอคนดี
ถ้าคนนั้นที่ไม่ดี เค้าก้อคงเจอคนไม่ดี หรือไม่มีใครค่ะ
ฟ้ากำลังสดใส เรื่องร้าย ผ่านไป ส่ิงดีเข้ามาเสมอ ฟ้าหลังฝน งดงามเสมอ
กำลังใจที่ได้รับขอบคุณมากค่ะ ดีใจที่สุดค่ะ ที่ได้รับจากหลายๆคนค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 06:04:04 PM »
ถ้าพี่ผ่านมาอ่านตรงนี้ อยากบอกว่า พี่ได้ทำร้ายจิตใจกันค่ะ ด้วยความไว้ใจที่มีให้
พี่เป็นคนที่ไม่่รักษาสัญญา ทั้งที่พี่บอกเป็นคนตรง คนจริง และจะไม่ทำร้ายกัน หรือเอาเปรียบกัน
แค่นี้ ก้อมากพอแล้ว ยังมี คำพูดแย่ๆ จากปากพี่อีก พี่ทำกับน้องแบบนี้ มีความสุขมากนักหรอ
หลอกเอาฟรี และมาเยาะเย้ย ว่าจ้างงานคนอื่น โคตรแย่เลยค่ะ