ผู้เขียน หัวข้อ: แอบเศร้าดังๆคะ  (อ่าน 5659 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
Re: แอบเศร้าดังๆคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 03:56:32 PM »
ยังมีแอบเศร้า สะเทือนใจ เล็กๆค่ะ เมื่อเห็นเค้าโพส ไปเรื่อยๆ สร้างภาพไปเรื่อยๆ
ชื่อติดตา ความรุ้สึก ที่พลาดๆ ยังติดใจ ค่ะ พยาม จะไม่ เข้ามา แต่ ห้ามยากค่ะ
เคยเข้ามาอ่าน มาส่อง มาให้กำลังใจ คนอื่นๆบ้าง ผ่านมาสะกิดต่อมความเจ็บนิดๆ
เพื่อเตือน ความทรงจำ ให้ มีพลัง ค่ะ ว่า เรา ต้องรับได้ ในสิ่งที่ผ่านไปค่ะ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 11:59:30 AM »
ลองอยู่โดยที่ไม่คิดถึงเขาให้ได้ดูจิคะ
ถ้าเรายังคงคิดถึงเขา อาลัยอาวรณ์เขา ดราม่าให้เขาเห็น เขาจะยิ่งได้ใจ และมองว่าเราไม่มีคุณค่าเลย
สู้ทิ้งอดีตมันไป .. แล้วมองไปข้างหน้าดีกว่าค่ะ เข้มแข็งเข้าไว้

สู้ๆนะคะ :)

**34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 02:43:36 PM »

ปล่อยให้มันผ่านเลยไปเหมือนสายลมครับ
อย่าจม และหมกมุ่นอยู่กับของเก่าๆ
ยังมีอะไรใหม่ รออยู่ข้างหน้าอีกเยอะ
เค้าทำได้ เราก็ทำได้ครับ และอาจทำได้ดีกว่าอีก

_Poon_

• People Like This 681
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 03:07:37 PM »
ไม่มีอะไรจะทำร้ายเธอ ได้เท่ากับเธอทำตัวของเธอเอง

อยากมีความสุข หา และ พบเจอ เฉพาะความสุขค่ะ
อยากมีความทุกข์ ก้อหา และ พบเจอ กับความทุกข์ค่ะ

สิ่งที่ผ่านไปก้อให้มันผ่านไปค่ะ คิดซะว่า เล่นกับหมา หมาเลียปาก
คราวหลังก้ออย่าไปเปิดประตูให้หมามันเข้ามาได้อีกค่ะ

สุขสันต์วันอังคารที่ 14 กุมภาพันธ์ ค่ะ
ขอให้ต่อๆไป ได้เจอกับเรื่องราวดีๆ เข้ามาเป็นพลังบวกให้ชีวิตนะคะ **24**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 03:16:02 PM »
ไม่มีอะไรจะทำร้ายเธอ ได้เท่ากับเธอทำตัวของเธอเอง

อยากมีความสุข หา และ พบเจอ เฉพาะความสุขค่ะ
อยากมีความทุกข์ ก้อหา และ พบเจอ กับความทุกข์ค่ะ

สิ่งที่ผ่านไปก้อให้มันผ่านไปค่ะ คิดซะว่า เล่นกับหมา หมาเลียปาก
คราวหลังก้ออย่าไปเปิดประตูให้หมามันเข้ามาได้อีกค่ะ

สุขสันต์วันอังคารที่ 14 กุมภาพันธ์ ค่ะ
ขอให้ต่อๆไป ได้เจอกับเรื่องราวดีๆ เข้ามาเป็นพลังบวกให้ชีวิตนะคะ **24**
อยากเล่นกับหนู poon
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 04:10:03 PM »

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับคำอวยพรดีๆ ในวัน 14กพ ค่ะ
มีกำลังใจและพลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
จะไม่พลาดอีกค่ะ ไม่ปลอ่ยให้หมาเข้ามาเลียปากอีกแน่นอนค่ะ
เพลงเพราะดีนะคะ ประโยคแรก ว่างๆ มาร้องให้ฟังบ้างนะคะ
เอนจอย วันแห่งความรักนะคะ ขอให้รักท่วมท้นและเบ่งบาน ค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 04:13:22 PM »
ลองอยู่โดยที่ไม่คิดถึงเขาให้ได้ดูจิคะ
ถ้าเรายังคงคิดถึงเขา อาลัยอาวรณ์เขา ดราม่าให้เขาเห็น เขาจะยิ่งได้ใจ และมองว่าเราไม่มีคุณค่าเลย
สู้ทิ้งอดีตมันไป .. แล้วมองไปข้างหน้าดีกว่าค่ะ เข้มแข็งเข้าไว้

สู้ๆนะคะ :)

**34**
ขอบคุณนะคะ จะทิ้งอดีต แย่ๆ ไปกับคนแย่ๆค่ะ ให้หายไป จากชีวิตเราค่ะ
มีกำลังใจ ขึ้นเยอะค่ะ ชอบค่ะ  กับข้อความ ตรงๆ จริงใจแบบนี้ ขอบุคณค่ะ
คุณค่า เรามีเยอะ ที่จะจมกะคนแย่ๆ แบบพี่คนนี้  สู้ค่ะ
เอนจอย วันแห่งความรักนะคะ รักนี้ ด้วยใจดีๆ ให้สำหรับน้อง ที่มาปลอบใจกันค่ะ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 04:27:25 PM »
คนเราอยู่ใน"ปัจจุบัณ"ครับ
โดยไม่รู้ตัว เรามักปล่อยให้ความจำเรื่องราวและอารมณ์ในอดีตเข้ามา
คือเราฉายหนังที่จบไปแล้วมาดูซ้ำๆโดยไม่เลือก
ทุกคนมีหนังที่ดูแล้วสุขใจ มีประโยชน์
และก็มีหนังที่ดูแล้วทุกข์ ให้โทษ
มีกันทุกคนครับ

ก็แค่ว่าเมื่อใดฉายหนังผิดเรื่อง ก็ให้รู้ตัวว่าเราเป็นคยฉาย
เรากำหนดได้ว่าจะฉายหนังเรื่องใด. มีสติรู้อยู่ว่าเราเอาหนังมาฉาย...

**38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_Poon_

• People Like This 681
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 04:45:29 PM »
อยากดูหนังกับพี่ tawans

i-aff

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 10:24:01 PM »
คนเราอยู่ใน"ปัจจุบัณ"ครับ
โดยไม่รู้ตัว เรามักปล่อยให้ความจำเรื่องราวและอารมณ์ในอดีตเข้ามา
คือเราฉายหนังที่จบไปแล้วมาดูซ้ำๆโดยไม่เลือก
ทุกคนมีหนังที่ดูแล้วสุขใจ มีประโยชน์
และก็มีหนังที่ดูแล้วทุกข์ ให้โทษ
มีกันทุกคนครับ

ก็แค่ว่าเมื่อใดฉายหนังผิดเรื่อง ก็ให้รู้ตัวว่าเราเป็นคยฉาย
เรากำหนดได้ว่าจะฉายหนังเรื่องใด. มีสติรู้อยู่ว่าเราเอาหนังมาฉาย...

**38**
ขอบคุนคะที่มาฉายคำสรุปท้ายหนัง เปนข้อความดีๆให้ฟังในวันแห่งความรัก นะคะ พี่ tawans