ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องนอนสีอะไรดี  (อ่าน 3066 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: ห้องนอนสีอะไรดี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 08:12:31 AM »
สีโทนเย็นอย่างเทาเข้ม แต่ขอกระจกเงาเยอะๆจะดีมาก

อ้าาาา สไตล์ loft มั้ยคะ จ๋องก็ชอบ แบบปูนเปลือย ดิบๆ เทาๆ เท่ดี
ว่าแต่กระจกรอบห้องนี่... จ๋องก็เคยไปที่นึงนะคะ กระจกรอบห้อง แต่พอดีมันเป็นห้อง ไม่ใช่ถาวรน่ะสิคะ
 **25**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 08:15:11 AM »
สีเ..ย ชมพูๆ นะจ๋อง
สีเ..ย แดงๆ ไม่ไหวครับ ผมไม่กล้าพอ

**30** **30** **30**

ยอมรับโดยดีว่าจ๋องตีความไม่ออก
 **25**

แต่มีอะไรที่พี่ตะวันไม่กล้าด้วยเหรอคะ บอกมาเลยค่ะ จ๋องชอบสิ่งที่พี่ตะวันไม่กล้าน่ะค่ะ
 **11**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 10:01:22 AM »
สีโทนเย็นอย่างเทาเข้ม แต่ขอกระจกเงาเยอะๆจะดีมาก

อ้าาาา สไตล์ loft มั้ยคะ จ๋องก็ชอบ แบบปูนเปลือย ดิบๆ เทาๆ เท่ดี
ว่าแต่กระจกรอบห้องนี่... จ๋องก็เคยไปที่นึงนะคะ กระจกรอบห้อง แต่พอดีมันเป็นห้อง ไม่ใช่ถาวรน่ะสิคะ
 **25**

เป็นสไตล์ Tudor ครับ  ไม่ใช่ Loft
แล้วก็ปูนไม่เปลือย
แต่คนน่ะ...ประมาณรูปโปรไฟล์คุณจ๋องอ่ะครับ

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 11:06:31 AM »

**25**

เป็นสไตล์ Tudor ครับ  ไม่ใช่ Loft
แล้วก็ปูนไม่เปลือย
แต่คนน่ะ...ประมาณรูปโปรไฟล์คุณจ๋องอ่ะครับ

ท่านพี่เปิดโลกทัศน์จ๋องมากเลยค่ะ ไม่เคยรู้จักบ้านสไตล์ tudor มาก่อนเลย
ตอนแรกอ่านนึกว่า อะไร ทูๆ ดอๆ อะไร สองดอ
 **25**

พอไปหาข้อมูลถึงได้รู้ว่า บ้านสไตล์นี้ช่างสวยจริงๆ
มันคือสไตล์ยุโรปยุค tudor ใช่มั้ยคะ
สวยอย่างกับย้อนไปยุโรปโบราณ เวลานอนคงละเมอ เคลิ้มว่าได้มีความสัมพันธ์เร่าร้อนกับพระเจ้าเฮนรี่ที่แปด
 **32** **02**

ปูนไม่เปลือย แต่คนเปลือยนะคะ
 41

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 11:09:20 AM »

**25**

เพิ่งรู้ว่าคำว่า "ชั่ว คราว" ก็โดนเซ็นเซอร์แฮะ
 **25**

*ห้อง ชั่ว คราว

nuttaphon

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 10:59:13 AM »
เพิ่งเปิดมาเจอมาคุณจ๋องกลับมาตั้งกระทู้อีก หลังจากหายไปพักใหญ่ แอบติดตามแบบไม่ให้รู้ตัวมานานเพราะชอบวิธีการเขียน   กลับมาคราวนี้ยังคงเหมือนเดิม   สำหรับกระทู้นี้เห็นด้วยครับว่า  เปิดไฟดีกว่า  แล้วก็เพิ่งรู้ว่าคุณจ๋องชอบแบบสว่างๆ  เหมือนกันเลย

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 49
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 05:24:56 PM »
อยากได้ห้องนอนสีอ่อน ๆ

แต่ปรับเปลี่ยนได้ ม่าน ฉากกั้น มู่ลี่

กระจกติดฟิล์มลวดลาย ปรับเปลี่ยนไปมา

กระจกเงา (อันนี้คุ้นนะ ไปเจอหลายที่ละ)

เปลี่ยนเปลี่ยนไปมา จะได้เกิดแรงกระตุ้นเยอะๆๆ

**34** **34** **34**