ผู้เขียน หัวข้อ: บ่นนิดนุง  (อ่าน 2781 ครั้ง)

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
บ่นนิดนุง
« เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 05:24:30 PM »
นัดน้องแล้วน้องมาเลท คิดว่าจะรอสักกี่นาที ถึงจะเลิกรอครับ
(นัดแล้วเลทเกินครึ่ง)
กว่าจะอ่านไลน์ ตอบไลน์ก็เกินครึ่งชั่วโมงแล้วครับ
 **37**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: บ่นนิดนุง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 05:49:07 PM »
ผมเคยรอนานสุด 2 ชั่วโมงครับ น้องบอกกำลังเดินทาง ผมก็รอจน 2 ชั่วโมงผ่านไปนั่นแหละครับ  **12**  **12**
A Whiter Shade of Pale

TiVA

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 05:52:41 PM »
ผมแค่ชั่วโมงนิดๆเองงงงงง
 **25**
วันหลังจะนัดคงต้องบอกว่าถ้าเกิน 30นาที ไม่ตอบไม่โทร จะไม่รอแล้ว

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 06:09:45 PM »
เคยนัดน้องทุ่มนึงครับ กว่าน้องจะมาถึงสี่ทุ่ม

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 06:17:06 PM »
เมื่อวันพฤหัส รอน้องคนนึง ชั่วโมงครึ่ง
เมื่อวานรอสามชั่วโมง น้องคนเดิม
ระหว่างรอติดต่อไดัตลอด
สรุปว่าไม่ได้เจอกันทั้งสองวัน  **07**

TiVA

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 06:22:39 PM »
เมื่อวันพฤหัส รอน้องคนนึง ชั่วโมงครึ่ง
เมื่อวานรอสามชั่วโมง น้องคนเดิม
ระหว่างรอติดต่อไดัตลอด
สรุปว่าไม่ได้เจอกันทั้งสองวัน  **07**

อดทนจริงๆ

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 06:38:34 PM »
เด็กจ้างเที่ยวคนนี้ก็เคยรอพี่จ้างเที่ยวนะคะ
สองชั่วโมงกว่า ๆ แต่เป็นเพราะงานพี่เค้าล่าช้าเลยโอเค
ส่วนตอนรอนั้นขาดการติดต่อไป จนตัดสินใจว่าจะกลับ
พี่เค้าโทรกลับมาพอดี

โดยส่วนตัว ถามว่าตัวเองเคยไปเลทไหม ตอบเลยว่าเคยค่ะ
สาเหตถหลักๆส่วนใหญ่มาจาก รถติด
เคยนั่งรถละติด ตัดสินใจเรียกวินมอเตอร์ไซค์
เคราะห์ซ้ำกรรมซัด โดนรถเฉี่ยวชนแล้วหนี
แผลทั้งแขนเลยทีเดียว ต่อจากเหตุการณ์วันนั้นจึง
คิดว่าถ้ารีบแค่ไหนก็จะไม่นั่งวินอีกแล้ว
แต่จะคอยโทรบอก คอยไลน์หาแทน

ที่พิมพ์มาแค่จะบอกว่า บางครั้งไม่ใช่แค่พี่จ้างฝ่ายเดียวที่รอน้องค่ะ
น้องจ้างก็รอพี่จ้างเหมือนกันนนน

ปล. มาจ้างน้องเป็ดได้นะ ไม่ทำให้พี่ๆรอนานแน่นอนนน

41 41
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

Little wind

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 176
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 07:31:39 PM »
ยังไม่เคยโชคร้ายเจอแบบหลอกให้ไปแล้วถึงเวลาไม่เจอกันนะคะ
มีตอบช้าบ้าง 1-2ชม.รอได้ ถ้ายังติดต่อได้ ดูเหตุผลประกอบ
แต่ถ้าติดต่อไม่ได้เลย1ชม.จะเลิกรอแล้วไปทำอะไรๆเองคนเดียวซะ
เหนื่อยนะ แต่ไม่ท้อ สู้ต่อไป ขอแค่ใจยังไหว =^-^=

rickson

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 08:00:16 PM »
ส่วนมากเจอน้องไม่เลทเท่าไร
แต่เคยครั้งนึง รอเกือบ ๆ ชม.  พอน้องมาถึงเลยให้ไป 500 แล้วกลับบ้านนอนครับเพราะรอจนง่วงแล้ว
(น่าจะตอนประมาณเกือบ ๆ เที่ยงคืน) 
ถ้าไม่รอเจอเดี๋ยวก็โดนด่าเป็นตะกวดอีก

Jay Chou

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 08:51:53 PM »
ถ้าเลยเวลานัดแล้วไลน์ยังเงียบอีกให้โอกาสครึ่งชั่วโมง ไม่ตอบกลับเลิกจ้างครับ คือแบบว่าจะสายก็ช่วยบอกนิดนึงก็ได้ แต่หายไปเลยแย่ครับ

_Poon_

• People Like This 681
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 11:54:04 PM »
มีเวลาว่างไปนัดใครนะ ลุงเรา  **40**

TiVA

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 11:59:36 PM »
มีเวลาว่างไปนัดใครนะ ลุงเรา  **40**

ยิ่งนานๆ ถึงจะมีเวลาว่างสักที เลยยิ่งเซง เอาเวลารอไปปั่นจักรยาน ขับรถเล่น
นอนฟังเพลง ได้ฟินไปหลายรอบแระ
 **11**

kua12

• People Like This 114
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 12:22:36 AM »
เคยรอประมาณ3-4ชม. ติดต่อไปก็เงียบ

สุดท้ายก็กลับ แล้วน้องก็หายเงียบไปเลย

ขนาดน้องบอกว่าเดือดร้อนมากๆ กลัวเราไม่ไป

สงสัยผัวรู้เลยไม่ให้มา 5555

แมนรักสนุก

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:30:51 AM »
ผมเชื่อว่าการนัดแล้วเลทนี่เป็นการแสดงออกถึงความไม่ใส่ใจครับ สำหรับสาวๆบางที เค้าจะเริ่มเดินทางก็ต่อเมื่อเค้าเห็นแล้วว่าหนุ่มที่นัดมานั้นไปรอเค้าแล้วที่นัดหมาย แล้วถึงค่อยออกเดินทาง คิดว่าอย่างนั้นนะครับ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 11:33:18 AM »
เขียนไว้เผื่อจะเป็นประโยชน์กับน้องๆหลายๆคน

ทุกวันนี้เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วที่เราไปตามเวลานัดแล้วต้องรอ
คาดไว้ล่วงหน้าแล้ว  เตรียมอะไรไปทำรอเวลาเรียบร้อย
ไม่รำคาญใดๆ กลายเป็นสิ่งปรกติของสมัยนี้ไปแล้ว
แต่ก็จะมีน้องส่วนหนึ่งที่ตรงเวลา เวลาเจอจะประทับใจว่ายังมีเหลืออยู่โว้ยยย

คือมันเหลือคนตรงเวลาอยู่น้อยจนเราไม่สามารถ"คัดออก"ได้ เราต้องปรับตัวเราเอง...
เพียงแต่ว่า คนที่ไม่ตรงเวลาเราจะไม่กล้า.......
....ฝากงานให้ทำ....
....ชวนมาทำอะไรด้วย(งาน)....
....รับรองงานให้.....
.....ทำธุรกิจด้วย.....
.....(อีกหลายๆอย่าง)...
....อันนี้รวมถึงพี่ที่รวยๆงานยุ่งๆกว่าจะหาโอกาสแวบมาเจอน้องก็ยากแทบ
ตาย  พอเจอน้องไม่ตรงเวลาถึงจะโดนใจก็ดูแลยาวไม่ได้ เวลาเขาน้อย....

ก็แบบนี้เหละ ได้อย่างเสียอย่าง จะเอาหมดไม่ได้
ไม่อยากรอก็ไปสาย โอกาสหลายๆอย่างก็หมดไปโดยไม่รู้ตัว
รักษาเวลารักษาโอกาส ก็ต้องรอให้เป็น รอแบบฉลาดๆนะ
รอแบบโง่ๆมันหงุดหงิด.....

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 12:44:30 PM »
เคยมีคนรอโซ6ชั่วโมง
 **25**

TiVA

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 12:49:24 PM »
เคยมีคนรอโซ6ชั่วโมง
 **25**

**07**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:32:33 PM »
เคยเจอบ่อยๆครับ. โดยมากมักมาสายกัน   แถมยังเคยโดนเบี้ยวอีกต่างหาก. ทั้งๆที่ก่อนจะออกไปยังโทรไปว่าออกไปแล้วนะ.  ปรากฎว่า2วันต่อมาน้องตอบกลับมาทาง pm ว่าวันนั้นวางสายเสร็จหลับยาว. ทั้งที่นัดตอนบ่ายเย็นเลิกงาน.   **12**

ทำใจครับ.

TiVA

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:41:54 PM »
เคยเจอบ่อยๆครับ. โดยมากมักมาสายกัน   แถมยังเคยโดนเบี้ยวอีกต่างหาก. ทั้งๆที่ก่อนจะออกไปยังโทรไปว่าออกไปแล้วนะ.  ปรากฎว่า2วันต่อมาน้องตอบกลับมาทาง pm ว่าวันนั้นวางสายเสร็จหลับยาว. ทั้งที่นัดตอนบ่ายเย็นเลิกงาน.   **12**

ทำใจครับ.

สงสัยต้องทำใจจริงๆครับ  **38**

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 11:48:25 PM »
ต่างคนคงต่างกลัวแหละ สมัยก่อนกลัวเรื่องตะกวดหลอกลวง เดี๋ยวนี้ต้องมากลัวเรื่องโดนเบี้ยวนัด อันนี้น่ากลัวกว่า จริงๆถ้านัดในห้างเดินเล่นฆ่าเวลาก็ช่วยได้เป็นชั่วโมงๆเลยนะ แต่สำหรับบางคนเกิน 2 ชั่วโมงไปละคงรับไม่ได้อ่ะ จะเป็นเหตุสุดวิสัยยังไงก็แล้วแต่นะ อย่างน้อยควรติดต่อได้ตลอดจนถึงช่วงที่เจอกันเลย คือจะมีเหตุการณ์อะไรก็แล้วแต่ ทั้งสองฝ่ายควรติดต่อกันได้ตลอด เว้นแต่ว่าสุดวิสัย ไม่สามารถมาเจอได้จริงๆก็บอกตรงๆเลย ดีกว่าให้อีกฝ่ายมารอ เสียเวลา เรื่องแบบนี้ใจเค้าใจเรา เราไม่อยากโดนแบบที่ให้นั่งรอเก้อ ก็อย่าไปทำแบบนั้นกะใคร ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ แบบพี่คะนู๋ รับไม่ได้ พี่ไม่ใช่สเปค นู๋ติดธุระด่วนๆ อะไรก็ว่ากันไป ฯลฯ กลับกันน้องๆที่ชอบส่งรูปสวยเว่อร์เกินความจริง (ก็คนถ่ายรูปขึ้นกล้องอ่ะ) ถ้าเจอพี่ๆปฎิเสธบ่อยๆ หลายๆครั้งคงต้องพิจารณาตัวเอง (เรื่องรูปที่ใช้ส่ง) จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียความรู้สึก
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง