ผู้เขียน หัวข้อ: หาเพื่อนคุย ที่จะให้กำลังใจกัน บ้างค่ะ  (อ่าน 5146 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
ต้องการเพื่อนคุย มากๆเลยค่ะ ตอนนี้ ผ่านเหตุการณ์ แย่ๆแบบนี้ กับคำพูดที่ได้รับมาจากคนที่หลอกกัน
และเรายังทำอะไรไม่ได้ ต้องนั่งดู นั่งฟัง ว่า เค้าจะไปทำอะไรไม่ดีกะใครอีก พูดไม่ออก เล่าไม่ได้
เหมือนเปนการตอกย้ำ ความพลาดของเราค่ะ

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: หาเพื่อนคุย ที่จะให้กำลังใจกัน บ้างค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 10:58:16 AM »
เป็นกำลังใจให้นะคะ ลองหาใครสักคนที่พร้อมรับฟัง เป้นที่ปรึกษาปัญหา
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

i-aff

• **
Re: หาเพื่อนคุย ที่จะให้กำลังใจกัน บ้างค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 12:52:24 PM »
ขอบคุณค่ะ แต่อายจนกว่า จะเอ่ยเล่าให้ใครฟังในความพลาดของเราเองในครั้งนี้ค่ะ

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 01:16:36 PM »
ระบายให้ฟังกับคนแปลกหน้า ถ้ามันทำให้สบายใจก็โอเคนะคะ
เล่าให้ ผญ ฟัง มันก็ไม่น่าจะอายกว่าเล่าให้ ผช ฟังมั้งค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:45:10 AM »
  น้องไม่ใช่คนแรกที่โดน และไม่ใช่คนสุดท้ายที่จะโดนครับ
ตราบใดที่เราไม่รอบคอบหรือมองโลกด้านเดียวมากไป

ถ้าคิดว่าเล่าแล้วคนอื่นได้ประโยชน์ก็เล่าครับ
ไม่มีอะไรต้องอายครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 10:12:06 AM »
พลาดท่าเป็นเรื่องธรรมดาของชีวิตครับ
มากบ้าง น้อยบ้าง ในเรื่องที่ต่างๆกันออกไป

ขึ้นกับว่าพลาดแล้วลุกเดินต่อได้ไวแค่ไหน
เอาเรื่องทุกข์ใจออกจากใจได้แร็วแค่ไหน
คือเวลานับจาก"ร้องไห้ข้างใน" จนถึง "หัวเราะ555กรูเคยพลาด"  มันนานหรือเร็วแค่ไหน
อันนี้เป็นเส้นทางที่เราเติบโต  รีบๆหาทางเดินให้ถึง"หัวเราะ555"นะครับ ผมเอาใจช่วย
ถ้าล้มอยู่ก็แข็งใจลุกขึ้น ไปหาสิ่งสบายใจทำ

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 10:15:17 AM »
แล้ววันนึงจะผ่านไป เริ่มต้นใหม่ได้เสมอค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 02:07:20 PM »
สิ่งที่เกิดขึ้นมา มันคือบทเรียนชีวิตครับ
น้องคงต้องผ่านมันไปให้ได้  จงมีสติ ค่อยๆคิด และทำในสิ่งที่ควรครับ
เป็นกำลังใจให้

ปล  ถ้าอยากระบาย เชิญ pm ได้ครับ ยินดีรับฟัง
ยาวอะค่ะ ส่งทางเมล หรือไลน์ได้ไหมคะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 02:08:08 PM »
แล้ววันนึงจะผ่านไป เริ่มต้นใหม่ได้เสมอค่ะ
ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อความและกำลังใจค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 02:09:53 PM »
  น้องไม่ใช่คนแรกที่โดน และไม่ใช่คนสุดท้ายที่จะโดนครับ
ตราบใดที่เราไม่รอบคอบหรือมองโลกด้านเดียวมากไป

ถ้าคิดว่าเล่าแล้วคนอื่นได้ประโยชน์ก็เล่าครับ
ไม่มีอะไรต้องอายครับ
ขอบคุณค่ะ ทีเตือนสติ ในความจริงว่า เราไม่ใช่คนเดียว ที่จะโดนค่ะ  และเราไม่ควรมองอะไรสวยงามไปค่ะ