ผู้เขียน หัวข้อ: หาเพื่อนคุย ที่จะให้กำลังใจกัน บ้างค่ะ  (อ่าน 5101 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
ต้องการเพื่อนคุย มากๆเลยค่ะ ตอนนี้ ผ่านเหตุการณ์ แย่ๆแบบนี้ กับคำพูดที่ได้รับมาจากคนที่หลอกกัน
และเรายังทำอะไรไม่ได้ ต้องนั่งดู นั่งฟัง ว่า เค้าจะไปทำอะไรไม่ดีกะใครอีก พูดไม่ออก เล่าไม่ได้
เหมือนเปนการตอกย้ำ ความพลาดของเราค่ะ

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: หาเพื่อนคุย ที่จะให้กำลังใจกัน บ้างค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 10:58:16 AM »
เป็นกำลังใจให้นะคะ ลองหาใครสักคนที่พร้อมรับฟัง เป้นที่ปรึกษาปัญหา
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

i-aff

• **
Re: หาเพื่อนคุย ที่จะให้กำลังใจกัน บ้างค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 12:52:24 PM »
ขอบคุณค่ะ แต่อายจนกว่า จะเอ่ยเล่าให้ใครฟังในความพลาดของเราเองในครั้งนี้ค่ะ

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 01:16:36 PM »
ระบายให้ฟังกับคนแปลกหน้า ถ้ามันทำให้สบายใจก็โอเคนะคะ
เล่าให้ ผญ ฟัง มันก็ไม่น่าจะอายกว่าเล่าให้ ผช ฟังมั้งค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:45:10 AM »
  น้องไม่ใช่คนแรกที่โดน และไม่ใช่คนสุดท้ายที่จะโดนครับ
ตราบใดที่เราไม่รอบคอบหรือมองโลกด้านเดียวมากไป

ถ้าคิดว่าเล่าแล้วคนอื่นได้ประโยชน์ก็เล่าครับ
ไม่มีอะไรต้องอายครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 10:12:06 AM »
พลาดท่าเป็นเรื่องธรรมดาของชีวิตครับ
มากบ้าง น้อยบ้าง ในเรื่องที่ต่างๆกันออกไป

ขึ้นกับว่าพลาดแล้วลุกเดินต่อได้ไวแค่ไหน
เอาเรื่องทุกข์ใจออกจากใจได้แร็วแค่ไหน
คือเวลานับจาก"ร้องไห้ข้างใน" จนถึง "หัวเราะ555กรูเคยพลาด"  มันนานหรือเร็วแค่ไหน
อันนี้เป็นเส้นทางที่เราเติบโต  รีบๆหาทางเดินให้ถึง"หัวเราะ555"นะครับ ผมเอาใจช่วย
ถ้าล้มอยู่ก็แข็งใจลุกขึ้น ไปหาสิ่งสบายใจทำ

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 10:15:17 AM »
แล้ววันนึงจะผ่านไป เริ่มต้นใหม่ได้เสมอค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 02:07:20 PM »
สิ่งที่เกิดขึ้นมา มันคือบทเรียนชีวิตครับ
น้องคงต้องผ่านมันไปให้ได้  จงมีสติ ค่อยๆคิด และทำในสิ่งที่ควรครับ
เป็นกำลังใจให้

ปล  ถ้าอยากระบาย เชิญ pm ได้ครับ ยินดีรับฟัง
ยาวอะค่ะ ส่งทางเมล หรือไลน์ได้ไหมคะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 02:08:08 PM »
แล้ววันนึงจะผ่านไป เริ่มต้นใหม่ได้เสมอค่ะ
ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อความและกำลังใจค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 02:09:53 PM »
  น้องไม่ใช่คนแรกที่โดน และไม่ใช่คนสุดท้ายที่จะโดนครับ
ตราบใดที่เราไม่รอบคอบหรือมองโลกด้านเดียวมากไป

ถ้าคิดว่าเล่าแล้วคนอื่นได้ประโยชน์ก็เล่าครับ
ไม่มีอะไรต้องอายครับ
ขอบคุณค่ะ ทีเตือนสติ ในความจริงว่า เราไม่ใช่คนเดียว ที่จะโดนค่ะ  และเราไม่ควรมองอะไรสวยงามไปค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 02:11:35 PM »
พลาดท่าเป็นเรื่องธรรมดาของชีวิตครับ
มากบ้าง น้อยบ้าง ในเรื่องที่ต่างๆกันออกไป

ขึ้นกับว่าพลาดแล้วลุกเดินต่อได้ไวแค่ไหน
เอาเรื่องทุกข์ใจออกจากใจได้แร็วแค่ไหน
คือเวลานับจาก"ร้องไห้ข้างใน" จนถึง "หัวเราะ555กรูเคยพลาด"  มันนานหรือเร็วแค่ไหน
อันนี้เป็นเส้นทางที่เราเติบโต  รีบๆหาทางเดินให้ถึง"หัวเราะ555"นะครับ ผมเอาใจช่วย
ถ้าล้มอยู่ก็แข็งใจลุกขึ้น ไปหาสิ่งสบายใจทำ

**38**
ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อความกำลังใจดีๆจากพี่ ค่ะ พยามเข้มแข็ง และลุกขึ้นเดินต่อค่ะ

แมนรักสนุก

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 05:21:42 PM »
หากมองว่าเป็นการก้าวที่พลาด ก็มีใครบ้างครับที่ไม่เคยพลาด ประเด็นอยู่ที่เมื่อรู้ว่าพลาดแล้ว เรารับกับสถานะการณ์มัยอย่างไรครับ เชื่อว่าได้รับกำลังใจจากพี่ๆหลายๆคนในนี้กันแล้วก็คงลุกขึ้นมาก้าวต่อไปข้างหน้าอย่างมั่นใจขึ้นนะครับ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 12:25:22 PM »
ขอบคุณค่ะ สำหรับกำลังใจ จากพี่ๆ และน้องๆ ข้อความดีๆ ข้อความปลอบใจ ข้อความให้กำลังใจ
ข้อความที่เปนจริง ดีใจจ้ะ ที่ในนี้ ยังมี มิตรภาพดีๆ แบบนี้ อยุ่ ค่ะ เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ทางใจ และ
ยังยินดี รับมิตรภาพ และพูดคุยกับทุกคนที่อยากคุยด้วยนะคะ 

i-aff

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 06:59:15 PM »
ยังต้องการ เพื่อนคุยอยุ่นะคะ ประกาศรับสมัครต่อ ค่ะ การรุ้จักเพื่อนเยอะๆ ทำให้เรามีมุมมองกว้างค่ะ
ไม่แน่เราอาจจะได้เปนเพื่อนกันนานๆ หรือ อาจจะ คลิ้ก กัน เพื่อแนวอื่นก้อได้ ค่ะ ทักมานะคะ ขอบคุณค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 04:43:12 PM »
เพื่อนกันคุยกันมันดีนะคะ มาเลยค่ะ คุยกันได้ทุกแนว ถ้าคลิ้ก ก้อนัดเจอ ทานข้าวได้ จ้ะ
ถ้าถูกใจ มาคุยกันส่วนตัวจ้ะ วัุกร์ เหงาๆ ทักมาค่ะ รับคุยเปนเพื่อน ไม่คิดตังจ้ะ

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 10:16:15 PM »
... เป็นห่วงนะรู้ไหม ...
อย่าเข้าใจว่าไม่เคยแยแส
อยากอยู่ใกล้-ใกล้คอยดูแล
อยากให้รู้ว่าแครเธอมากกว่าใคร ...
... พร้อมจะเป็นเพื่อนเมื่ออ้างว้าง
จะคอยอยู่เคียงข้างไม่ไปไหน
พร้อมจะเป็นคนที่คอยห่วงใย
เพราะไม่อยากให้เธอแอบร้องให้คนเดียว

มาส่งกำลังใจให้นะคะ ^___^
 **24** **24** **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

i-aff

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 01:10:03 AM »
อยากให้รู้ว่าแครเธอมากกว่าใคร ...
... พร้อมจะเป็นเพื่อนเมื่ออ้างว้าง
เพราะไม่อยากให้เธอแอบร้องให้คนเดียว

โคตรโดนใจเลยอะ ตัวเทอ
ขอกระทืบไลค์ ให้เทอสักล้านไลค์
ขอกอดเทอแน่นๆแทนการขอบคุณ
ขอบอกว่า
ข้อความเทอทำให้รุ้ว่าไม่อ้างว้างและเดียวดา
ขอบอกว่า
ข้อความเทอส่งมอบกำลังใจได้เปี่ยม
ขอบอกว่า
ถ้าเทอไม่มีใคร ชั้นอยากชวนเทอมาจิ้นกันคะ
 (ฮาๆคะ)
แต้งกิ้ว เวรี่ บิ้กคะ ตัวเทอ
ขอแอบมโน ส่งท้าย ว่าสักวันจะได้เจอ
ชายอารมโรแมนติกแบบนี้ สักคนคะ

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 12:27:36 AM »

โคตรโดนใจเลยอะ ตัวเทอ
ขอกระทืบไลค์ ให้เทอสักล้านไลค์
ขอกอดเทอแน่นๆแทนการขอบคุณ
ขอบอกว่า
ข้อความเทอทำให้รุ้ว่าไม่อ้างว้างและเดียวดา
ขอบอกว่า
ข้อความเทอส่งมอบกำลังใจได้เปี่ยม
ขอบอกว่า
ถ้าเทอไม่มีใคร ชั้นอยากชวนเทอมาจิ้นกันคะ
 (ฮาๆคะ)
แต้งกิ้ว เวรี่ บิ้กคะ ตัวเทอ
ขอแอบมโน ส่งท้าย ว่าสักวันจะได้เจอ
ชายอารมโรแมนติกแบบนี้ สักคนคะ

ว้าว !! เสียดายจัง อดจิ้นกันเลย 
**30** **30** **30**
เมียดุซะด้วย **19** **21**
สุดท้ายนี้ ขอให้ได้พบได้เจอชายในฝัน
ในเร็ววันเร็วคืนนะคะ  **38** **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

ยายตัวร้าย

• People Like This 42
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 11:31:22 PM »
เพื่อนกันคุยกันมันดีนะคะ มาเลยค่ะ คุยกันได้ทุกแนว ถ้าคลิ้ก ก้อนัดเจอ ทานข้าวได้ จ้ะ
ถ้าถูกใจ มาคุยกันส่วนตัวจ้ะ วัุกร์ เหงาๆ ทักมาค่ะ รับคุยเปนเพื่อน ไม่คิดตังจ้ะ
เราก็กำลังเศร้าน่ะ กอดคอ เศร้ากันหน่อยไหม **01**
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 02:01:11 PM »
สู้ๆนะคะไม่รู้ว่าผ่านอะไรมาไม่ว่าจะเเย่เเค่ไหนก็สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้สู้ๆ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 04:11:36 PM »
ยังคง ตามหา ยังคง เฝ้าคอย ยังคง รอ นะคะ เพื่อนคุย ทีดีๆ มาคุยกันนะคะ เหงาจังค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 04:01:00 PM »
สาวๆ หนุ่มๆ พี่ๆ ไม่ว่า จะ สไตล์ ไหน แนวไหน จัดมาค่ะ พร้อมคุยค่ะ
มิตรภาพดีๆ เริ่มจากการทำความรุ้จักกันนะคะ ไม่ใช่ ว่า ในนี้ ต้องมีแต่เรื่อง sex เท่านั้น
เห็นด้วยไหม เห็นด้วย ก้อ ทักมา pm มา  เรามาแชร์ กัน เพื่อ มีอะไรดีๆ ให้กันค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:25:06 PM »
ขอเพื่อนสักคนสิค่ะ ไม่หวายและ อยากมีคนคุยเรื่อยเปื่อย ฮาๆ คะ จะได้ กลบเกลื่อน ความเครียด และ ความอ่อนแอทางร่างกายจ้ะ

Zhaosz

• **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 01:30:09 AM »
ถ้าอยากมีเพื่อนคุยเรื่อยเปื่อย ทักมาเลยครับ
เหงาๆเซ็งๆเหมือนกัน
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9