ผู้เขียน หัวข้อ: ไร้สาระ ^^!  (อ่าน 1935 ครั้ง)

baaaaam

• Newbie
  • *
  • People Like This 22
ไร้สาระ ^^!
« เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 12:15:43 PM »
        เข้ามาในนี้สักระยะนึงแล้วค่ะ เหตุผลก็ไม่ต่างจากใครหลายๆคน ความจำเป็น
หลายคนอาจมองว่าเป็นข้ออ้าง รักสบาย จะมองแบบนั้นก็ได้ค่ะ เรื่องสกปรก
ใครๆก็ดูถูก
       ช่วงเดือนธันวา มีความจำเป็นต้องใช้เงิน ซึ่งก็มากทีเดียวค่ะ เลยลองเข้ามา
หาไปเรื่อยๆ ลองโพสเอง

1.ก็เจอกับพี่คนหนึ่งค่ะ อายุ 43 พี่เค้าบอกว่าเป็นอาจารย์สอนม.เอกชน
จะมาอาทิตละ 3 วัน คุยกันตกลง มีการวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ พี่เค้าบอกว่าให้ไปหาบ่อยๆ
จะได้สนิทคุ้นเคยกัน จะดูว่าไว้ใจกันได้มากแค่ไหน พอที่จะให้เงินหรือเปล่า หนูก็ตกลง เพราะเข้าใจ
จำนวนเงินกับเวลาที่ค่อนข้างจำกัด ไปหา2ครั้ง ครั้งแรกให้ 2000 ครั้งที่ 2 บอกว่าเดี๋ยวจะโอนให้
หนูก็บอกได้ ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ หลังจากนั้นพี่เค้าก็หายไปเลย ติดต่อไม่ได้ ไลน์ไปไม่อ่าน
แรกๆก็เป็นห่วงนะคะ คิดว่าเป็นอะไรหรือเปล่า สักพักก็เริ่มเข้าใจค่ะ ความโง่ที่สะสมมามันทำงานครั้งใหญ่เลย
 เคว้งมาก เหมือนฟ้าถล่มลงตรงหน้าเลยค่ะ ตอนแรกที่ไปแล้วพี่เค้าบอกว่า มีครอบครัวแล้ว
ก็ลังเลนะคะ ไม่อยากทำ แต่ด้วยความเห็นแก่ตัวก็ทำในที่สุด กลับมาคิดว่าจะไปอีกดีมั้ย รู้สึกผิด
รู้สึกไม่ดีต่อลูกผู้หญิงด้วยกัน แต่ก็ไปอีกครั้งค่ะ เพราะมันเสียไปแล้ว ผิดไปแล้ว บาปไปแล้ว สกปรกไปแล้ว
 ไหนๆก็ทำไปแล้ว ไม่คิดเลยว่าพี่เค้าจะหลอก ด้วยความโง่ของตัวเองมองพี่เค้าอย่างศัทธา
แต่ไม่โกรธ ไม่เกลียด คงเป็นกรรมเวรที่เคยร่วมทำกันมา ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

2. หลังจากดิ่งลงเหวไปพักใหญ่ๆ ก็รวบรวมความด้าน มาโพสอีกครั้งค่ะ ได้เจอกับพี่คนหนึ่ง
อายุ 50+ แต่ีมาก ครั้งแรกที่เจอไม่คิดเลยค่ะ ว่าพี่เค้าจะช่วยจริงๆ เพราะี รวย รถหรู
ตอนนั้นทำตัวไม่ถูก ไม่รู้ว่าพี่เค้าเบื่อพริตตี้หรืออะไร มองดูตัวเองแล้วก็ เฮ้ออ แกมาผิดที่หรือเปล่า
 คุยรายละเอียดต่างๆกัน พี่เค้าก็บอกว่า โอเค พี่ช่วยเราเอง แล้วก็ให้เงิน ความรู้สึกตอนนั้นเหมือนฝันเลยค่ะ
งงมาก สับสนไปหมด เราคุยกันตอนเช้า นัดตอนเย็นแล้วให้เงินเลย 40,000 ในวันเดียวกับคนแปลกหน้า
 ไม่มีการแตะเนื้อต้องตัวใดๆทั้งสิ้น พี่เค้าสุภาพมากๆค่ะ หนูไม่พร้อมไปต่อเลยจะคืนเงินไห้ก่อน พี่เค้าก็บอกไม่เป็นไร
หนูเกรงใจพี่เค้ามากๆๆๆ เพราะพี่เค้าดีเหลือเกินค่ะ ทุกวันนี้เราก็ไม่รู้ชื่อกันนะคะ ลืมถาม หนูก็ลืมบอก
ตอนแรกไม่คิดว่าจะได้เรียนต่อแล้ว แต่เหมือนมีใครสักคนเสกเค้าขึ้นมาเพื่อช่วยหนู ถ้าพี่ได้อ่าน
หนูขอบคุณพี่มากๆๆๆๆๆนะคะ ขอบคุณเหลือเกิน ขอบคุณมือที่ยื่นเข้ามาในวันนั้น ขอบคุณที่สุด
ถ้ามีโอกาสจะตอบแทนแน่นอนค่ะ ไม่ว่าด้วยเรื่องอะไร ขอบคุณค่ะ

หลังจากพี่ทั้ง 2 นี้ก็ไม่มีใครเข้ามาแบบจริงจังอีกเลยค่ะ หนูเริ่มหาไปเรื่อยๆอีกครั้ง ได้คุยกับหลายๆคน
ซึ่งบางคนก็ให้ความหวัง แต่สุดท้ายก็หายไป หลายครั้งมากค่ะ ที่คุยทั้งน้ำตา พี่บางคนคุยดี บางคนคุยแบบใช้อำนาจเงิน
 จะทำอะไร พูดอะไรก็ได้ โดยที่ไม่คิดบ้างเลย ผู้หญิงสกปรกแบบหนูก็ยังมีหัวใจ มีความรู้สึก ไม่เคยคิดเลยค่ะ
ว่าชีวิตนี้จะต้องมาทำแบบนี้ ลึกๆแล้วก็สมเพชตัวเองไม่น้อยเลย ตอบตัวเองไม่ได้ว่าเรียนจบแล้วจะภูมิใจได้แค่ไหน
มีพี่บางคนบอกกับหนูว่า หนูไม่เหมาะที่จะมาทำอะไรแบบนี้ หนูว่าพี่เค้าพูดถูกค่ะ พี่หลายๆคนที่ได้คุยกับหนู
ก็อาจจะรำคาญบ้าง ขอโทษไว้ตรงนี้เลยแล้วกันนะคะ

อยากให้สาวๆได้อ่านกันนะคะ อาจจะเขียนงงๆบ้าง ^^ อยากเตือนอย่าไว้ใจคนแปลกหน้าให้มากนัก
สุดท้ายแล้วคนที่จะเสียใจคือเราเอง จริงๆมีพี่บอกให้แชร์เรื่องของพี่คนที่ 2 นานแล้ว แต่ด้วยกลัวว่าสาวๆบางคนฟังแล้วอาจจะหลงระเริงไปกับความบังเอิญโชคดีของหนู คิดอยู่นานว่าจะลงดีมั้ย สุดท้ายก็อยากฝากว่า ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ
 หนูเองก็เจอไม่ดีมาก่อน ตกเหวมาก่อน สุดท้ายยังมีคนดีๆเข้ามาได้ ใครมีปัญหาอย่างเพิ่งท้อนะคะ
ไม่ได้สนับสนุนเรื่องแบบนี้ แต่เข้าใจค่ะ เมื่อถึงจุดหนึ่งของชีวิตที่ปัญหามีมากกว่าทางออก ไม่มีไครผิด ไครถูก
อยู่ที่จะยอมรับได้แค่ไหน
laugh with me but don't laugh at me.^^"

rr1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
Re: ไร้สาระ ^^!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 12:36:49 PM »
สังคมนี้ก็เป็นอีกโลกใบหนึ่งที่บังเอิญมาซ้อนอยู่ในโลกจอมปลอมที่ถูกตราขึ้นมาด้วยคนที่สกปรกกว่าจ้า
อย่าคิดว่าเรื่องจริงของชีวิตเป็นสิ่งสกปรกนะครับ
ดารามากมายที่เราคลั่งเขายิ่งกว่านี้มากๆ

เรียนรุ้ชีวิตแบบนี้ไว้และรุ้ตัวว่ากำลังทำอะไร
หยุดคาดหวังสูง
เตรียมใจและระมัดระวัง
อย่าคล้อยหรือเกรงใจหรือหลงเชื่อภาพและคารม หวานเป็นลมขมเป็นยาเท่านั้น
ยึด จับต้อง ผลที่เราต้องการออกมาเท่านั้น

การเอาประสบการณ์จริงมาแชร์นี่คือ สิ่งที่เราเสียสละ

ขอให้พบสิ่งดีๆในชีวิตครับ

Isme

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 24
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 12:41:37 PM »
ทุกคนเข้ามา มีเหตุผลต่างกันค่ะ ขอบคุณนะคะ ที่มาแชร์ปสก ให้ฟัง
ทุุกคนก้อต้องเจอทั้งเรื่องดี และไม่ดี
แค่ถ้าเจอสิ่งไม่ดี ก้อจะทำให้แกร่งขึ้น เข้มแข็งขึ้น มองอะไรรอบคอบขึ้น
และช่วยให้เรา พลาดได้น้อยลง
เช่นกันกับในเวปนี้  มีทั้งดีและไม่ดี หรือแม้บางครั้ง เราคิดว่า ดีแล้ว ก้อตาม
ก้อยังไม่ดี อย่างที่ ได้เห็นได้ยิน
ถ้ายังต้องอยู่ ณ ที่นี้ ก้อต้องอยุ่ให้เปน แบบพี่ๆเค้าบอกว่า อย่าอิน อย่าใจนัก
เพราะอะไรก้อไม่แน่นอน แต่ในความเป็นจริง ก้อต้องดูสถานการณ์มากกว่า
บางที เราอาจเจอพี่ดีๆ ก้อได้ ค่ะ
มาให้กำลังใจน้อง เหมือนที่น้องให้กำลังใจในโพสนี้จ้ะ
ไม่ต้องรีบรักให้เต็มร้อย แต่ให้รักทีละน้อย อย่างเต็มใจ

baaaaam

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 05:06:11 PM »
สังคมนี้ก็เป็นอีกโลกใบหนึ่งที่บังเอิญมาซ้อนอยู่ในโลกจอมปลอมที่ถูกตราขึ้นมาด้วยคนที่สกปรกกว่าจ้า
อย่าคิดว่าเรื่องจริงของชีวิตเป็นสิ่งสกปรกนะครับ
ดารามากมายที่เราคลั่งเขายิ่งกว่านี้มากๆ

เรียนรุ้ชีวิตแบบนี้ไว้และรุ้ตัวว่ากำลังทำอะไร
หยุดคาดหวังสูง
เตรียมใจและระมัดระวัง
อย่าคล้อยหรือเกรงใจหรือหลงเชื่อภาพและคารม หวานเป็นลมขมเป็นยาเท่านั้น
ยึด จับต้อง ผลที่เราต้องการออกมาเท่านั้น

การเอาประสบการณ์จริงมาแชร์นี่คือ สิ่งที่เราเสียสละ

ขอให้พบสิ่งดีๆในชีวิตครับ
ขอบคุณค่ะ ^^
laugh with me but don't laugh at me.^^"

baaaaam

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 05:07:07 PM »
ทุกคนเข้ามา มีเหตุผลต่างกันค่ะ ขอบคุณนะคะ ที่มาแชร์ปสก ให้ฟัง
ทุุกคนก้อต้องเจอทั้งเรื่องดี และไม่ดี
แค่ถ้าเจอสิ่งไม่ดี ก้อจะทำให้แกร่งขึ้น เข้มแข็งขึ้น มองอะไรรอบคอบขึ้น
และช่วยให้เรา พลาดได้น้อยลง
เช่นกันกับในเวปนี้  มีทั้งดีและไม่ดี หรือแม้บางครั้ง เราคิดว่า ดีแล้ว ก้อตาม
ก้อยังไม่ดี อย่างที่ ได้เห็นได้ยิน
ถ้ายังต้องอยู่ ณ ที่นี้ ก้อต้องอยุ่ให้เปน แบบพี่ๆเค้าบอกว่า อย่าอิน อย่าใจนัก
เพราะอะไรก้อไม่แน่นอน แต่ในความเป็นจริง ก้อต้องดูสถานการณ์มากกว่า
บางที เราอาจเจอพี่ดีๆ ก้อได้ ค่ะ
มาให้กำลังใจน้อง เหมือนที่น้องให้กำลังใจในโพสนี้จ้ะ
ขอบคุณพี่มากนะคะ ^^

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:42:43 AM »
     ชีวิตก็แบบนี้ครับ โดยเฉพาะชีวิตที่นี่
น้องอาจได้เจอพี่ๆ ที่แย่จนไม่คิดว่าทะลึ่งเกิดมาได้ยังไง
นรกขุมไหนปล่อยหลุดมา หรือพี่ๆ ที่ดีจนคิดว่าเป็นเทพบุตรแอบหนี
นางฟ้ามาช่วยน้อง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คงขึ้นอยู่กับตัวน้องด้วย
ที่เผอเรอ พลาดท่าด้วยความประมาท ไม่รอบคอบ หรือคิดดีเกินไป
จนลูกหลานตะกวดมาเอาเปรียบน้องได้ และคงเป็นบุญเก่าที่ยังได้เจอ
พี่เทพบุตรที่ทำให้ชีวิตน้องดีขึ้นได้

ทำตัวให้เป็นคนน่ารัก จริงใจแบบทีน้องเป็น และรอบคอบกับการกระทำครับ
น้องยังอยู่ที่นี่ได้อย่างมีความสุข
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

baaaaam

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 10:41:44 AM »
     ชีวิตก็แบบนี้ครับ โดยเฉพาะชีวิตที่นี่
น้องอาจได้เจอพี่ๆ ที่แย่จนไม่คิดว่าทะลึ่งเกิดมาได้ยังไง
นรกขุมไหนปล่อยหลุดมา หรือพี่ๆ ที่ดีจนคิดว่าเป็นเทพบุตรแอบหนี
นางฟ้ามาช่วยน้อง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คงขึ้นอยู่กับตัวน้องด้วย
ที่เผอเรอ พลาดท่าด้วยความประมาท ไม่รอบคอบ หรือคิดดีเกินไป
จนลูกหลานตะกวดมาเอาเปรียบน้องได้ และคงเป็นบุญเก่าที่ยังได้เจอ
พี่เทพบุตรที่ทำให้ชีวิตน้องดีขึ้นได้

ทำตัวให้เป็นคนน่ารัก จริงใจแบบทีน้องเป็น และรอบคอบกับการกระทำครับ
น้องยังอยู่ที่นี่ได้อย่างมีความสุข
ขอบคุณค่ะ จะรอบคอบไห้มากขึ้นค่ะ ^^

lovegap

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 10:41:18 AM »
ผมก็เป็นอีกคน ที่ได้เจอคนมากมายจากเวปนี้ เคยเจอน้องดีๆที่ได้ดูแล เคยเจอน้องๆที่ผมให้เงินไปก่อนก้อนนึงแล้วก็หาย แต่ก็ไม่ได้รู้สึกอะไรนะครับ เพราะเข้าใจว่ามันมีทั้งคนดี จริงใจ และคนไม่ดี ทุกวันนี้ไม่มีใคร น้องๆที่เคยดูแลก็หายกันไปตามกาลเวลา ก็ยังหาอยู่ แต่หาไม่ได้ และก็ไม่คิดว่าจะหาได้อีกแล้วละครับ 55 

baaaaam

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 05:02:49 PM »
ผมก็เป็นอีกคน ที่ได้เจอคนมากมายจากเวปนี้ เคยเจอน้องดีๆที่ได้ดูแล เคยเจอน้องๆที่ผมให้เงินไปก่อนก้อนนึงแล้วก็หาย แต่ก็ไม่ได้รู้สึกอะไรนะครับ เพราะเข้าใจว่ามันมีทั้งคนดี จริงใจ และคนไม่ดี ทุกวันนี้ไม่มีใคร น้องๆที่เคยดูแลก็หายกันไปตามกาลเวลา ก็ยังหาอยู่ แต่หาไม่ได้ และก็ไม่คิดว่าจะหาได้อีกแล้วละครับ 55
ตลกเรื่องเศร้าแฮะ เป็นกำลังใจไห้นะคะ หนูก็คิดเหมือนกัน ^^

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 05:43:36 PM »
โลกในนี้เป็นสังคมแลกเปลี่ยนครับ. มีสิ่งแลกเปลี่ยนหลายอย่างที่ไม่ได้ตีกรอบไว้แค่ เงินกับเซ็กส์

อยู่ที่ใครมองในมุมไหนมากกว่า.  ถ้ามองแค่เงินก็จะเห็นแค่เงินและคงอาจไม่ยอมมองมุมอื่นเลยก็ได้.

เรื่องผิดกาเม บางทีคนเรามีบุญร่วมกันมาก่อนในชาติที่แล้วอาจมาพบกันอีกในชาตินี้ก็ได้.  สำหรับผมมองมุมนี้แบบเทากลาง มองว่าถ้าไม่ได้ไปก่อเรื่องถึงขนาดไปกระชากฉุดเยื้อลากของใครมาโดยไม่ยอมยอม.  แจ่ถ้า้วิชามารไปชิงมาแบบเดือดร้อนกันไปหมดนั่นแหละผมถึงจะว่ามันผิดกาเม.