ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเมืองจัน  (อ่าน 4155 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
ไปเมืองจัน
« เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 05:06:47 PM »
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะไปจันทบุรีเที่ยวฟิน กิน นอน ที่ไหนดีค่ะ 41

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
Re: ไปเมืองจัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 05:49:13 PM »
ที่ต้องกินให้ได้ คือร้านจันทรโภชนาค่ะ มีสองสาขา ถ้าสาขาสอง สาขามหาราช ตกแต่งร้านสวยมาก อาหารเป็นเมนูโบราณสูตรเฉพาะของจันทบุรี ที่ต้องสั่งคือ มัสหมั่นทุเรียน อร่อยมากกกก

ที่ต้องไปคือ จุดชมวิวเนินนางพญา แลนด์มาร์กของจัน ถ้าตัวเมืองก็เที่ยวชุมชนริมน้ำจันทรบูร โบสถ์พระแม่มารีค่ะ

ส่วนที่พักแล้วแต่ชอบเลยค่ะ ที่จ๋องเคยไป ส่วนใหญ่จะเป็นหาดเจ้าหลาว มีแซนดูล เจ้าหลาว ที่พักสร้างใหม่ ติดทะเล สวย แต่เล่นน้ำทะเลจะไม่ค่อยสวย ไม่เหมาะเล่นน้ำเท่าไร

แต่ถ้าเป็นในเมืองแนะนำโรงแรมท่่ามาจัน ในชุมชนริมน้ำจันทรบููรค่ะ ถ้าไม่มีรถ แต่ถ้าขับรถก็แนะนำโรงแรมมณีจันทร์ค่ะ

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ
 **38**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

สายชล

• Full Member
  • People Like This 22
  • เลิฟ is FUCK !! รัก is FAKE !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 09:26:22 PM »
ไปเที่ยวกับผู้ชายเหรอ **34**
จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

D3T

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 09:37:48 PM »
ที่เที่ยวแนะนำว่าต้องไปที่โบสถ์วัดแม่พระปฏิสนธินิรมล โบสถ์คริสต์ที่สวยที่สุดในประเทศ จันทบุรี
I usually give people more chances than they deserve. But once I'm done, I'm done.

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 10:27:31 PM »
ลองดูไอเดียจากห้องการบ้านเลยค่า

เครดิตพี่ๆ ในเว็บค่ะ พี่สโลว์ **39** กับพี่นายนาย  **06**

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=147237.0;all

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=192055.0

ลองคิดดูก่อนว่าถ้ากิจกรรมเน้นในตัวเมืองจัน มีที่พักในเมืองจันหลายที่อยู่น้า

แต่ว่าถ้าอยากโรแมนติกก็มาแถวหาดคุ้งวิมาน ( อัล เมดิน่า แต่ราคาแรงค่ะ )  กะหาดเจ้าหลาว (ที่พักแยะไม่แพง ไปยันแบบราคาแรงค่ะ มีทั้ง รร. เก่า ใหม่ )

เที่ยวให้สนุกนะค้า

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:31:03 AM »
    มาเพิ่มเติมครับ

ถ้าไปกับหนุ่ม สองต่อสอง อัลเมดิน่าก็ ok แต่ชักเก่าแล้ว
ลองดูที่ จันทราบุรีนะครับ เงียบ โรแมนติก อาหารอร่อย
เสริฟอาหารเช้าให้ที่ชั้นดาดฟ้าส่วนตัว...ราคาพอๆ กับอัล เมดิน่า

ถ้าชอบแนวเงียบสงบอีกก็ ซีเชล วิลเลจ ตั้งอยู่ในเวิ้งอ่าวที่สวยมาก
ที่เที่ยวก็ตามที่มีคนแนะนำไว้ได้เลยครับ

ถ้าไปกับลูกก็พาไปดูโลมาโชว์ น้ำตกพลิ้ว..ที่พักก็เลือกในเมืองจะได้กินอยู่ง่ายๆ
เอาที่เพื่อนๆ แนะนำมาก็ได้ หรือไปหาเอาข้างหน้าก็ยังได้ ที่พักรายวันเยอะมาก
เอาแบบที่เหมาะกับเราได้เลย

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Sososoy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 11:48:55 AM »
ที่ต้องกินให้ได้ คือร้านจันทรโภชนาค่ะ มีสองสาขา ถ้าสาขาสอง สาขามหาราช ตกแต่งร้านสวยมาก อาหารเป็นเมนูโบราณสูตรเฉพาะของจันทบุรี ที่ต้องสั่งคือ มัสหมั่นทุเรียน อร่อยมากกกก

ที่ต้องไปคือ จุดชมวิวเนินนางพญา แลนด์มาร์กของจัน ถ้าตัวเมืองก็เที่ยวชุมชนริมน้ำจันทรบูร โบสถ์พระแม่มารีค่ะ

ส่วนที่พักแล้วแต่ชอบเลยค่ะ ที่จ๋องเคยไป ส่วนใหญ่จะเป็นหาดเจ้าหลาว มีแซนดูล เจ้าหลาว ที่พักสร้างใหม่ ติดทะเล สวย แต่เล่นน้ำทะเลจะไม่ค่อยสวย ไม่เหมาะเล่นน้ำเท่าไร

แต่ถ้าเป็นในเมืองแนะนำโรงแรมท่่ามาจัน ในชุมชนริมน้ำจันทรบููรค่ะ ถ้าไม่มีรถ แต่ถ้าขับรถก็แนะนำโรงแรมมณีจันทร์ค่ะ

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ
 **38**

โซมีแววว่าจะได้เที่ยวแบบไม่ทีรถค่ะ
 **25**

Sososoy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 11:51:23 AM »
ไปเที่ยวกับผู้ชายเหรอ **34**

ต้องพูดว่าเด็กผู้ชายถึงจะถูก

ไม่กล้าชวนหนุ่มที่ไหนหรอก
กลัวช่วยแล้วเขาไม่ไป
 **12**

Sososoy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 11:53:32 AM »
ที่เที่ยวแนะนำว่าต้องไปที่โบสถ์วัดแม่พระปฏิสนธินิรมล โบสถ์คริสต์ที่สวยที่สุดในประเทศ จันทบุรี

ขอบคุณค่ะ  โบสถ์อยู่ในตัวเมืองจันทร์มั๊ยค่ะ
แล้วถ้าไม่มีรถเดินทางสะดวกมั๊ย 41

Sososoy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 11:57:17 AM »
ลองดูไอเดียจากห้องการบ้านเลยค่า

เครดิตพี่ๆ ในเว็บค่ะ พี่สโลว์ **39** กับพี่นายนาย  **06**

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=147237.0;all

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=192055.0

ลองคิดดูก่อนว่าถ้ากิจกรรมเน้นในตัวเมืองจัน มีที่พักในเมืองจันหลายที่อยู่น้า

แต่ว่าถ้าอยากโรแมนติกก็มาแถวหาดคุ้งวิมาน ( อัล เมดิน่า แต่ราคาแรงค่ะ )  กะหาดเจ้าหลาว (ที่พักแยะไม่แพง ไปยันแบบราคาแรงค่ะ มีทั้ง รร. เก่า ใหม่ )

เที่ยวให้สนุกนะค้า

รีวิวน่าไปฮันนีมูล **39**