ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับพี่ที่จะจ้างเที่ยวนิดนะคะ  (อ่าน 2125 ครั้ง)

rinrin0v0

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
คือเพิ่งเริ่มรับงานจ้างเที่ยวน่ะค่ะ ทีนี้ก็มีพี่ๆกลายคนแอดมาคุยด้วย สงสัยว่าควรเริ่มต้นยังไงดี แล้วกรณีที่มีพี่ขอข้อมูลส่วนสูงน้ำหนักขอรูปขอเบอร์ไม่ยอมคุยรายละเอียดเรื่องานจ้างเที่ยวแต่กลับชวนคุยขอเป็นแฟนแทน แบบนี้ควรปฎิเสธอย่างไรดีคะ

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: สอบถามเกี่ยวกับพี่ที่จะจ้างเที่ยวนิดนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:23:01 PM »
ก็ตอบไปตรงๆสิครับว่า. รับแค่งานจ้างเที่ยว.  แฟนน่ะมีแล้วค่ะ.  41

slow

• People Like This 2111
Re: สอบถามเกี่ยวกับพี่ที่จะจ้างเที่ยวนิดนะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:23:17 PM »
คือเพิ่งเริ่มรับงานจ้างเที่ยวน่ะค่ะ ทีนี้ก็มีพี่ๆกลายคนแอดมาคุยด้วย สงสัยว่าควรเริ่มต้นยังไงดี แล้วกรณีที่มีพี่ขอข้อมูลส่วนสูงน้ำหนักขอรูปขอเบอร์ไม่ยอมคุยรายละเอียดเรื่องานจ้างเที่ยวแต่กลับชวนคุยขอเป็นแฟนแทน แบบนี้ควรปฎิเสธอย่างไรดีคะ

หากพี่เค้าคุยขอเป็นแฟน แต่ไม่ได้สนใจจ้างเที่ยวตามที่น้องตั้งใจ ... เบื้องต้นก็แค่บอกไปแบบธรรมดา ว่าเราไม่สะดวกคุยแบบนั้น แต่ถ้าพี่เค้ายังดึงดัน น้องก็บล็อคไลน์พี่เค้าไป

ส่วนเริ่มจ้างเที่ยว น้องก็ค่อยๆคุยกับพี่ที่ติดต่อเข้ามา อาจต้องให้รายละเอียดเบื้องต้นพี่เค้าเพื่อการตัดสินใจ
รูป/อายุ/นน/สูง/เรทจ้าง/เวลาสะดวก/แถวไหน/ลิมิตการเจอกัน จะได้ง่ายต่อการนัดกัน

ปสก จะค่อยๆบอกเราเองว่าเราต้องปรับตัวเช่นไรกับรูปแบบงานจ้างเที่ยวในแต่ละคนที่เราเจอ

โชคดีครับ...

**38**

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 08:09:16 AM »
ตาม คห ข้างบนครับ พี่ที่จะจ้างเที่ยวจริง ต้องการข้อมูลแค่นั้นจริงๆ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 09:20:18 AM »
       ถ้าเจอมาแบบเวิ่นเว้อ เพอเจ้อ ผิดธรรมชาติเลิกคุยครับ
คนที่นี่มีสารพัดแบบครับ ทั้งปกติ และผิดปกติ ( ทางจิต ) ทั้งชายและหญิงด้วยนะครับ
เราเลือกคุย เลือกเจอแต่กับคนที่เป็นเป้าหมายของเราก็พอครับ
อย่าไปใส่ใจกับคนที่ไม่ใช่ เราจะไม่ไม่เสียสมาธิของเราที่นี่ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Termaraofin

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 10:36:09 AM »
อย่าเสียเวลาในสิ่งที่ไม่ใช่เป้าหมายของเรา ไม่ใช่ก็บล๊อคไป เป้าหมายของคุณชัดเจนอยู่แล้วครับ

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2017, 10:23:30 PM »
ทุกคำตอบของคนข้างบน คงช่วยให้คุณ จขกท  ได้คำตอบที่ต้องการนะครับ