ผู้เขียน หัวข้อ: 10 ความทรงจำใน WLG แล้วทำให้รู้ว่าน้องใน WLG นั้นน่าร้าาาาก  (อ่าน 4331 ครั้ง)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
 **36** เนื่องจากเขียนการบ้านไม่ทัน จนน้องทวงแล้วทวงอีก เลยมัดรวมความทรงจำมาบันทึกไว้เผื่อน้องคนไหนผ่านมาอ่าน ผมมั่นใจเลยว่าเค้าต้องจำได้ว่าผมพูดถึงเค้า และหวังว่าจะอมยิ้มไปกับบทความนี้นะครับ

.........01: "พี่คะ นี่คุณแม่หนูค่ะ"
                น้องคนนี้ น่ารัก และหุ่นดีมาาาาก แต่ที่ประทับใจจนไม่มีวันลืมคือ วันแรกที่เจอกัน แม่น้องเดินมาส่ง แถมน้องยังบอกให้ผมสวัสดีคุณแม่น้องด้วย แบบทำผมไปไม่เป็นเลย 555 แต่ความทรงจำที่อยู่ในใจคือ น้องเป็นคนที่พูดจาดีมีบุคลิกที่น่าประทับใจ และชอบกอดชอบอ้อน ที่สำคัญคำพูดจะมักแฝงความรู้สึกเหงาๆ ทำเอาผมเหงาไปด้วยเลย

.........02: "พี่คะ พี่ต้องปรับแบบนี้สิคะมันจะสว่างขึ้น"
               น้องคนนี้ ชอบเรื่องกล้องและการถ่ายรูปมาก ความทรงจำที่อยู่ในใจคือ อายมาก เขิลมาก มาถ่ายรูปน้องแต่โดนน้องสอนวิธีถ่ายรูป หลังจากนั้นเธอก้อทักมาบ้าง และถ้าเจอกันเธอก้อมักพูดถึงเรื่องถ่ายรูป แบบว่าชอบจริงชอบจัง แต่สำหรับผม เธอดูไร้เดียงสา น่ารัก และเหมือนไม่คิดอะไรมาก แค่อยากมีรูปสวยๆ ชอบรูปใสๆแต่บุคลิกกลับเหงาๆเศร้าๆ

........03: "พี่คะ พี่โอนเงินมาให้หนูก่อนได้มั้ยคะ"
                น้องคนนี้เป็นคนที่มีผมสีเท่ๆ ตัวเล็กๆ ผอมๆ ความทรงจำที่อยู่ในใจคือ ความเอ็นดูกับสิ่งที่เธอทำ คือปกติผมไม่ค่อยไปรับน้องคนไหน ส่วนใหญ่ก้อนัดกันที่ห้าง แต่คนนี้ผมไปรับ เพราะคำพูดเธอที่ว่า "พี่โอนเงินให้หนู 100 ได้มั้ยคะ ประมาณนี้น่าจะพอนั่งรถไปหาพี่ หนูไม่มีเลยตอนนี้" ตอนได้ฟังแบบ เอ้ยไม่หลอกแน่ๆ แต่แหมจากที่คิดๆอยู่ว่าจะไปหรือไม่ไป ความเอ็นดูบังเกิดเลย ก้อเลยได้เจอกัน แถมตอนเจอ น้องบอกให้ผมจอดรถจุดนึง แต่รถสวนมาผมเลยต้องขยับมาอีกจุดน้องเปิดประตูบ้านออกมากตกใจ "หนูอุตส่าไม่ให้พี่รู้ว่าหนูอยู่หลังไหน 555"

......04: "พี่หนูไม่ถ่ายรูป ไม่ลงการบ้านนะคะ"
                น้องคนนี้ไม่มีอะไรมาก เธอสวย ความทรงจำที่อยู่ในใจคือ เธอสวยมาก ที่สำคัญเธอตรงเวลา แบบมาก่อนและรอ ผมนี่เกรงใจมาาก ตอนเจอก้อ งงๆ โห นีสวยขนาดนี้เลยเหรอ คุยไปคุยมา เจอกันไปเจอกันมา เธอก้อยอมให้ถ่ายรูป บอกได้คำเดียว เธอทำให้ผมซึ่งถ่ายรูปไม่ค่อยเป็นรู้สึกดีกับการถ่ายรูปมากๆ เพราะกดชัตเตอร์ตรงไหนมุมไหนก้อสวยไปหมด 555

......05: "พี่นี่เดาอะไรหนูไม่ถูกซักอย่าง555"
               น้องคนนี้หน้าตาแบบสวยใสไม่ไร้สติ ความทรงจำที่อยู่ในใจคือ เธอมาไกล เดินทางมาแบบยากลำบาก เพื่อมาเจอกัน เจอกันครั้งแรก ทำเอาตื่นเต้นปนอมยิ้มเพราะเธอแต่งตัวแบบที่ผมชอบเลย เห็นปั้บประทับใจแบบ First Impression แต่ที่สำคัญ เธอคนนี้เป็นคนนึงที่ทำให้ผมเข้าใจคำว่าเอาใจใส่คืออะไร เธอทักก่อนเสมอ เธอถามไถ่ความเป็นมาเป็นไป แถมทุกครั้งที่สนทนาก้อมีความกวนๆแบบเด็กๆ ทำให้เราสดใสๆ 2 พยางค์ของเธอที่มักพูดหรือทักมามักทำเรายิ้มได้เสมอ แถมเจอเธอทีไรเหมือนมีพระจันทร์คว่ำ 2 ดวงอยู่บนหน้าเธอตลอดเวลา

.........06: "พี่คะหนูเจอเฉยๆ แล้วถ้าโอเค วันหลังค่อยไปด้วยกันนะคะ"
                 น้องคนนี้แปลก อุตส่ามาแต่มาแค่เจอ เงิลก้อไม่เอา แต่ย้ำนักย้ำหนาว่าแค่เจอก่อนนะคะ ไว้ค่อยว่ากันครั้งหน้า ไอผมก้อเอากะเธอรับนัดเธอด้วย เธอเดินมาแต่ไกลแบบสาวมั่นๆผมสั้นๆ ผมเห็นแล้วแบบโอ้วนี เจอสาวมั่นเข้าให้แล้ว คุยกันไปมาหัวเราะแล้วหัวเราะอีก ผมจึงยิงคำถามกระแทกใจเธอไป "ตกลงเอางัย จะไปกันครั้งหน้าหรือครั้งนี้เลย" แล้วคำตอบเธอก้อประทับใจเพราะมันสร้างความทรงจำที่หวานชื่นให้ผมมากๆในวันนั้น

.........07: "หนูนี่หนูมาเพราะเงิน หรือมาเพราะเหงา"
                น้องคนนี้น่ารัก ทั้งหน้าตาและจิตใจ เธอย้ำเสมอว่าเธอไม่เด็ก เธออายุมากแล้วนะ ผมก้อไม่ได้สนใจอยู่แล้วก้อคุยกันอยู่ซักพัก ทำให้รู้ว่าผู้หญิงคนนี้เท่ห์ และเป็นคนชอบแต่งตัว เจอเธอปั้บ เธอสพายเป้ใหญ่มาก หิ้วของเต็มไปหมด เจอแบบนี้ผมก้อตกใจ นี่ผมทำเธอลำบากรึป่าวเนี่ย เธอขนเสื้อผ้ามาเยอะเลย ตอนเห็นเธอแต่งหน้าตัวผมซึ่งพอมีความรู้เรื่องของแบรนเนมอยู่บ้าง เลยมีคำถามในใจ จนในที่สุดก้อถามเธอออกไป "หนูนี่หนูมาเพราะเงิน หรือมาเพราะเหงา" เพราะเครื่องสำอางเธอชิ้นเล็กๆเดียวก้อเท่ากับค่าตอบแทนวันนี้แล้ว เธอไม่ตอบ แต่พอคุยกันมากขึ้น ถูกคอ และเหมือนถูกใจ พอตอนจะกลับเธอตะโกนออกมาจากห้องแต่งตัวว่า .................................. จนทุกวันนี้ก้อทักกันอยู่ เธอเป็นคนจิตใจดี จนไม่ว่าเธอจะทักมาอีกกี่ทีถ้าผมออนไลน์ก้อจะตอบแน่นอน

.........08: "ตามตัวอย่างรูปพี่ออกจะโป๊ไปซักหน่อย ถ้าต้องใส่แค่นั้นกลัวจะเกร็งๆน่ะค่ะ"
               น้องคนนี้ออกแนวดุๆ ติสๆ เป็นตัวของตัวเอง ตอนจะไปคิดในใจวันนี้ไม่ฟีลแฟนแน่ๆ น้องทั้งดุ ทั้งขู่ 555 พอเจอนี่แบบ น้องอะไรผิวดี หุ่นดี เนื้อตัวดีมากๆ คุยไปคุยมาที่ไหนได้น้องทำผมผิดลำดับไปหมด ถ่ายได้นิดเดียวใช้ชุดไปแค่ครึ่งเดียว เธอทำผมหายใจไม่ทันไปหลายครั้งเลย คอนเซปเธอคนนี้แตะเป็นสะดุ้ัง อิอิ

........09: "พี่คะเราน่าจะเปิดเพลงนะ หนูจะได้เต้น"
               น้องคนนี้ตัวเล็กมาก แต่เธอโพสท่าได้น่ารัก และมีหลากหลายจนช่างกดชัตเตอร์ไม่ทัน ที่สำคัญเธอเข้าใจผู้ชาย โดยเฉพาะผู้ชายที่เล่นเว็บนี้ ทำให้เธอมี FC เยอะมาก ทักไปทีไรมีคนจ้างเธอไปเที่ยวตลอดเวลา เธอคุยเล่นได้น่ารักน่าเอ็นดู เธอทำเอาผมเหมือนเมาๆเวลาอยู่กะเธอ ที่สำคัญผิวเธอเมื่อลงออยแล้วมองผ่านเลนส์ออกมาบอกได้คำเดียวว่ามันจี้ดมากเลยน้อง อิอิ

........10: "พี่คะหนูใส่ชุดนั้นถ่ายไม่ได้จริงๆนะพี่ เอางัยดี"
              น้องคนนี้เป็นคนนึงที่มาถ่ายกันในคอนเซป Girl (แอท) Uniform สุดท้ายเธอยอมใส่มาถ่าย บอกได้เลยว่าชุดฟอร์มนี้ทุกคนต้องเคยเห็น เธอน่ารักและยิ้มตลอดเวลาตามสไตลสาวเยาวราช ที่สำคัญเธอเป็นคนนึงที่ผมนัดเช้ามาก นัด 06:30 ใครเค้าทำกันบ้าง แต่เธอก้อบ้าจี้ไปด้วยกัน สุดท้ายวันนั้นเธอไปทำงานสาย แต่บอกเลยรอยยิ้มกะตาหยีๆของเธอ ผมยังจำมันได้ดีจนวันนี้

....................ยาวมากเลย สำหรับการบ้านฉบับนี้ ต้องขอโทษน้องที่ยังไม่ได้ส่งรูปไปให้พี่กำลังเลือกให้อยู่นะครับ รอแป้บ สำหรับน้องคนไหนที่อยากมาสร้างความทรงจำที่ดี ฟินๆไปด้วยกันก้อทักทายกันมาได้นะคร้าบ อ้อ งานพี่เป็นแบบฟีลแฟนนะคร้าบ ทักมาถามมาตอบหมดเลยจร้า สบายๆ (หาน้องมานอนข้างๆนั้นไม่ยาก แต่หาน้องมาร่วมกันสร้างความทรงจำสั้นๆ ภายใต้เวลาที่จำกัด แต่จะทำให้เรายิ้มทุกครั้งที่นึกถึง ก้อต้อง WLG เท่านั้นเลยคร้าบ) **36**

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
ผมดีใจกับท่านด้วยนะครับ ที่มีโอกาสได้เก็บความทรงจำนั้นไว้ ไม่ว่าจะด้วยภาพถ่าย หรือ ความทรงจำที่จารึกลงไปในรอยหยักของสมอง แต่สิ่งที่ผมดีใจมากกว่าก็คือ ท่านเป็นอีกคนนึง ที่ผมเห็นการพัฒนาด้านถ่ายภาพอย่างยอดเยี่ยม ศึกษาเรื่องแสงและเงาอีกนิด ผมรับประกันได้ ภายในไม่เกิน 3-4 เดือน ท่านจะเป็นอีกคนหนึ่งที่ถ่ายภาพ Portrait ได้สวยงามเลยทีเดียว ศึกษาเรื่องระยะ ชัดตื้น ชัดลึก (depth of field), ศึกษาเรื่องสรีระ ส่วนโค้ง ส่วนเว้า (Curve)  มันอาจจะน่าเบื่อตอนที่ท่านอ่าน แต่เชื่อผมเถอะ มันจะเป็นอะไรที่ช่วยให้งานออกมาดีมากๆ ผมอยากส่งรูปให้ชมนะ แต่น้องเค้าขอไว้ เอาเป็นว่า ศึกษาอย่างที่ผมบอกครับ แล้วคุณจะสนุกกับการถ่ายรูป เหมือนที่ผมสนุกกับมันมา 25 ปี ^^
A Whiter Shade of Pale

mzazaza2015

ผมดีใจกับท่านด้วยนะครับ ที่มีโอกาสได้เก็บความทรงจำนั้นไว้ ไม่ว่าจะด้วยภาพถ่าย หรือ ความทรงจำที่จารึกลงไปในรอยหยักของสมอง แต่สิ่งที่ผมดีใจมากกว่าก็คือ ท่านเป็นอีกคนนึง ที่ผมเห็นการพัฒนาด้านถ่ายภาพอย่างยอดเยี่ยม ศึกษาเรื่องแสงและเงาอีกนิด ผมรับประกันได้ ภายในไม่เกิน 3-4 เดือน ท่านจะเป็นอีกคนหนึ่งที่ถ่ายภาพ Portrait ได้สวยงามเลยทีเดียว ศึกษาเรื่องระยะ ชัดตื้น ชัดลึก (depth of field), ศึกษาเรื่องสรีระ ส่วนโค้ง ส่วนเว้า (Curve)  มันอาจจะน่าเบื่อตอนที่ท่านอ่าน แต่เชื่อผมเถอะ มันจะเป็นอะไรที่ช่วยให้งานออกมาดีมากๆ ผมอยากส่งรูปให้ชมนะ แต่น้องเค้าขอไว้ เอาเป็นว่า ศึกษาอย่างที่ผมบอกครับ แล้วคุณจะสนุกกับการถ่ายรูป เหมือนที่ผมสนุกกับมันมา 25 ปี ^^

ขอบคุณคร้าบ ตอนนี้ได้เลนส์มาใหม่ น่าจะเบาแรงแต่งภาพลงไปได้บ้าง และหวังว่าผมจะสนุกและน้องจะฟินไปด้วยกัน ครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
   อ่านกระทู้นี้ถึงดีใจว่ายังมีน้องน่ารักๆ อยู่อีกเยอะจริงๆ
เป็นแรงใจให้รอเจอน้องๆ ต่อไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
เจอคนหัดถ่ายภาพเหมือนกันแร๊ะ.  แต่ยังไม่เคยกล้าไปชวนน้องคนไหนถ่ายเลยกลัว. ออกมาไม่สวยหัวแตก. แถมเลนส์ดีๆมันไม่ปราณีประนอมกับแบบซะด้วยสิ.  ชัดขนาดเห็นรากสิวดสี้ยนเลย.  **12**

EdBrown

• Full Member
  • People Like This 9
ขอลอกการบ้านบ้างจะได้มั้ยครับ แต่ผมถ่ายรูปไม่เป็นนะครับ
Start over!!

mzazaza2015

อ่านกระทู้นี้ถึงดีใจว่ายังมีน้องน่ารักๆ อยู่อีกเยอะจริงๆ
เป็นแรงใจให้รอเจอน้องๆ ต่อไปครับ

ใช่คร้าบ ขอบคุณน้องๆที่ได้เจอมาทุกคนด้วยคร้าบ

mzazaza2015

เจอคนหัดถ่ายภาพเหมือนกันแร๊ะ.  แต่ยังไม่เคยกล้าไปชวนน้องคนไหนถ่ายเลยกลัว. ออกมาไม่สวยหัวแตก. แถมเลนส์ดีๆมันไม่ปราณีประนอมกับแบบซะด้วยสิ.  ชัดขนาดเห็นรากสิวดสี้ยนเลย.  **12**

เลนส์ดีๆนี่มันไม่ปราณีเราจริงๆครับ อิอิ

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
ว้าวว ผญ เเต่ละคน น่าค้นหาทั้งนั้นเลย
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ

เรามียาปราบเลนส์ดีๆ ที่ชื่อว่า Photoshop ครับ 5555  **30**  **30**  **30**
A Whiter Shade of Pale