ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ที่เลี้ยงดูเรา โพสต์หาคนใหม่.....  (อ่าน 4601 ครั้ง)

KrisTao

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
พี่ที่เลี้ยงดูเรา โพสต์หาคนใหม่.....
« เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 12:09:03 AM »
ทำไม เราไม่ได้ทำอะไรผิด ทำไมพี่ต้องทำแบบนี้กับเราด้วย

Tharapong

• Newbie
  • *
Re: พี่ที่เลี้ยงดูเรา โพสต์หาคนใหม่.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 11:17:42 AM »
สงสารครับ **36**

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: พี่ที่เลี้ยงดูเรา โพสต์หาคนใหม่.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 11:29:28 AM »
เทียบกับน้องที่เราดูแล มาโพสรับงาน
อันไหนแย่กว่ากัน
 **21**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 11:41:05 AM »
เทียบกับน้องที่เราดูแล มาโพสรับงาน
 **21**

ส่วนใหญ่ที่น้องดูแล ลงรับงาน/หาดูแลเพิ่ม พี่ดูแลมักจะไม่รู้...เลยไม่รู้สึก

แต่ถ้าพี่รู้ก็จะบอกตังที่พี่ให้ไม่พอ บลาๆๆๆๆ แล้วพี่ก็ต้องจ่ายเพิ่มอ่ะนะ

เอวัง

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 11:48:35 AM »
ลองค่อยไล่ดูทีละจุดสิครับ.  เผื่อบางทีอาจเจอจุดที่ทำให้เขาไม่รู้สึกพอใจ สบายใจ รู้สึกดีๆอยากคบไปนานๆ
เช่น
นัดยาก
ติดต่อยาก
เอาใจยาก
เอาใจน้อยไป
มีเวลาให้น้อยไป
ขอเยอะไป
จุกจิกเกินไป

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 11:50:38 AM »
 **21**

ส่วนใหญ่ที่น้องดูแล ลงรับงาน/หาดูแลเพิ่ม พี่ดูแลมักจะไม่รู้...เลยไม่รู้สึก

แต่ถ้าพี่รู้ก็จะบอกตังที่พี่ให้ไม่พอ บลาๆๆๆๆ แล้วพี่ก็ต้องจ่ายเพิ่มอ่ะนะ

เอวัง

ที่รู้เพราะน้องเค้าลืม ออกจากระบบ ในคอมที่ให้ยืมไป
 **15**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 11:58:13 AM »
 **21**

เอวัง

ที่รู้เพราะน้องเค้าลืม ออกจากระบบ ในคอมที่ให้ยืมไป
 **15**

โชคดีมากนะครับที่รู้.   น่ากลัวมากถ้าไปเอาน้องมาดูแลแล้วดันเป็นสาวไซส์ไลน์.  มั่วเช็ดดด  **12**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 02:03:51 PM »
ถ้าเค้ายังให้เราอยู่ ก็ไม่ต้องคิดมากนร้า

แต่ถ้าเค้าโพสหาคนใหม่แบบจะไม่ดูแลเราแล้ว อันนี้ก็ต้องหันหน้าคุยกันแล้วล่ะ   **25**

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ  **24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

pichaynanth

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 02:39:49 PM »
สู้ๆนะคะอย่าเศร้าไปเเรกๆก็อาจจะมีรู้สึกบ้างเเต่เราต้องสู้เนอะ เดี๋ยวเราก็เจอคนที่ดีกว่า

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 07:31:56 PM »
ก่อนอื่น ต้องขออภัย ถ้าผมไม่ได้วิ่งเล่นอยู่ในทุ่งลาเวนเดอร์  **30**  **30**
"พี่ดูแล" มันก็ชัดเจนอยู่แล้วนี่ครับ ว่าเค้าใช้เงิน "ซื้อ" คุณ เค้าใช้เงินซื้อความรักจากคุณ เค้าใช้เงินซื้อเวลาของคุณ ถ้าเค้าจะใช้เงินของเค้าเพื่อไปซื้อความรักเพิ่มอีก มันก็คงไม่ผิดไม่ใช่หรือ ในเมื่อมันก็เงินเค้า คุณก็แค่หนึ่งใน "คอลเลคชั่น" ของเค้า แล้วคุณจะมาเศร้าทำไมครับ ในเมื่อคุณก็ไม่ใช่แฟนตัวจริงของเค้าอยู่แล้วนิ ผมว่า เอาเวลาที่มานั่งคิดว่า "นี่ชั้นทำอะไรผิด" ไปทำตัวสวยๆ แล้วมองหาคนที่เค้าเห็นคุณค่าในตัวคุณดีกว่าครับ เชื่อผมเถอะ อย่าไปเรียกร้องเอาอะไรกลับมาเลย มันเหมือนคุณไม่มี่ค่าเลย
ขออภัยอีกครั้ง หากสิ่งที่ผมพุดไป มันอาจจะแรงมากเกินไป แต่โลกมันก็โหดร้ายแบบนี้แหละครับ ยอมรับความจริง แล้วเดินไปข้างหน้าดีกว่าครับ เอาใจช่วยนะครับ  **24**  **24**
A Whiter Shade of Pale

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 02:15:49 PM »
เฮ้อ เรื่องมันเศร้า....ทำใจยอมรับให้ได้ เหมือนการปิดหูปิดตา ไม่ได้อยากรู้ แต่ถ้ารู้ให้น้อยมันอาจจะทำให้สบายใจได้มากขึ้น
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:20:35 AM »
    อย่างที่พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ หลายคนเม้นไว้ครับ การที่พี่เค้ามีคนใหม่...สำหรับที่นี่ เค้ามีสิทธิ์ครับ
ไม่ว่าน้องจะสวยแค่ไหน ดีแค่ไหน ไม่ได้แปลว่าพี่เค้าจะต้องมีน้องคนเดียว ตราบใดที่เค้ายัง "จ่าย"
ให้น้องเป็นปกติ น้องคงต้องทำใจรับในสิ่งที่เป็นไปของพี่เค้ากับน้องครับ และน้องยังต้องเอาใจพี่เค้าเช่นเดิม
หรือดีขึ้นด้วยครับ อย่าต่อว่า อย่างอนเพราะไม่สามารถทำให้อะไรๆ มันดีขึ้นครับ

อย่างไรก็ตามหากความสัมพันธ์ดูเปลี่ยนไป พี่เค้าใส่ใจน้องน้อยลง มาหาน้อยลง ดูเมินเฉยมากขึ้น
ก็เตรียมรับการจากลาไว้บ้างนะครับ เพราะที่นี่มาเจอเพื่อจากอยู่แล้ว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

HotChocolate

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 11:43:31 AM »
หาใหม่ค่ะ ไม่ต้องมาเสียเวลานั่งเศร้าใจกับผู้ชายแบบนี้หรอก พูดตรงๆก็คือเขาใช้เงินซื้อคุณมานั่นแหละ เขาจะทำหรือไม่ทำอะไรกับคุณก็ได้ แต่ถ้าเขาเป็นคนดี ยังเห็นแก่คุณเขาก็ไม่ทำแบบนี้อ่ะค่ะ ผู้ใหญ่ที่นิสัยเสียก็มีเยอะนะคะ ผู้ใหญ่ที่ดีนิสัยน่ารักๆก็มีแต่น้อยมาก ถ้าเขามีคนอื่นแต่ยังให้เงินคุณอยู่ก็รีบเก็บไว้ค่ะ ดีออกไม่ต้องมีอะไรด้วยและได้เงินใช้ฟรีๆ แต่ถ้าเขาไม่ส่งเสียแล้วก็อย่าเสียใจไปเลยค่ะ เขาไม่ได้มาเลี้ยงดูเราตลอดชีวิตหรอก ...ถ้ารู้จักกันนานแรมปีก็เข้าใจว่ามันก็มีผูกพันกันบ้าง ใช้เวลาค่ะ ถ้าเจอคนใหม่ก็จะลืมไปเอง

BlackCat.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 10:09:54 PM »
น่าเห็นใจนะค่ะ หากจะให้ใครดูแล เข้าใจว่าส่วนนึงก็ต้องชอบเขาบ้างแหละ โลกในweb นี้ไม่ได้สวยงามอย่างที่คิดก็จริงนะค่ะ
แต่เตงเลือกได้นะค่ะ ว่าจะทนอยู่กับสิ่งที่รู้สึกแย่ให้กลายเป็นดีได้หรือไม่ ถ้ายอมรับไม่ได้ที่เขาหาน้องดูแลเพิ่มเติม ก็ควรทำใจ ถอยออกมานะค่ะ อย่างน้อยก็คิดถึงความรู้สึกตัวเองที่แท้จริงไว้ก่อนเนอะ เรื่องเงินทอง"ใช่" ที่เป็นของเขา แต่เรื่องหัวใจน่ะของเราเนอะ ถ้าไม่ใช่ ก็เอาคืนกลับมาหาใหม่ สู้ๆค่ะ ตัวเอง (:

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 01:59:48 PM »
สู้ๆนะคะคนที่เคยช่วยเราก็ได้เวลาของเขาเเล้วเหมือนกันต้องมีเหตุต้องจากกัน
คนเรามาเจอกันเพื่อชดใช้อะไรบางอย่างอันนี้เชื่อนะคะส่วนตัวอย่าคิดมากนะคะเดินต่อไป สู้เท่านั้นที่จะทำให้ดีขึ้นมีความสุขมากๆนะคะ

stevecol190

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 04:35:07 PM »
ทำใจเผื่อเลยครับ
 **07**

gclub

Zhaosz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 01:20:41 AM »
ชอบความเห็นหลายท่าน ขออนุญาติแคปมาเป็นท่อนๆนะครบ
ท่าน yong เค้าใช้เงิน "ซื้อ" คุณ
น้อง hotchocolate เข้าใจว่ามันก็มีผูกพันกันบ้าง
น้อง blackcat เรื่องเงินทอง"ใช่" ที่เป็นของเขา แต่เรื่องหัวใจน่ะของเรา
ท่านกัปคัน เตรียมรับการจากลาไว้บ้าง

ถ้ากลับกัน
เราใช้เงินซื้อเค้า แต่ก็ย่อมมีผูกพันธ์กันบ้าง
เงินทองเป็นของเรา แต่ใจก็เป็นของเค้าอยู่ดี
ยังไงก็ต้องเตรียมรับการลาจากไว้บ้าง

ส่วนตัว ผมว่าไม่ใช่แค่ฝ่าย ญ ฝ่ายชายเองก็ต้องเตรียมใจเช่นกัน
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9